Trang 3 / 16 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 154

Chủ đề: [PS Tips] Da trắng hồng - Làm nhanh bằng Curves

Em dùng PTS CS6 thì bước 5 nó ra thế này chứ không có mấy tab như Navigator, Histogram, Info như của bác để xem CYMK:

Di chuyển que thử đến da rồi nhấn Ctlr+Shift+click chuột thì không thấy gì cả :(

Quote Được gửi bởi NVA View Post
    Em dùng PTS CS6 thì bước 5 nó ra thế này chứ không có mấy tab như Navigator, Histogram, Info như của bác để xem CYMK:

Di chuyển que thử đến da rồi nhấn Ctlr+Shift+click chuột thì không thấy gì cả :(
    Bác nhấn phím tắt F8 để hiện tab Info đã nhé.
    Ctrl+Shift+click chuột đánh dấu trên các channel R, G, B riêng lẻ thôi bác. Bác chọn sang xem đường curves của các kênh màu nhé.

Bác chủ làm ơn giải thích hộ e với e vẫn chưa làm đc : phần dùng Curves e cũng Ctrl+Shift+click chuột đánh dấu rồi nhưng mà khi vừa di chuyển con trỏ chuột vào phần bảng Curves thì các thông số CYMK trên bảng info ko còn nữa...Và làm sao để trên các thanh Red ,blue,green có 2 điểm đánh dấu như bác vây..e làm thử chỉ có 1 thôi..Cám ơn bác đã chia sẻ..)

Mình đã tham gia forum lâu rồi, chủ yếu là đọc bài mọi ng để học hỏi, tham khảo. Hôm nay xin mạn phép đăng lên 1 sản phẩm. Cái này mình chỉnh bằng LR 4.1, tổng thời gian là chưa 2ph, chủ yếu là kéo slider và nhìn ưng mắt thôi chứ ko biết thế nào là thông số chuẩn cả.

Được sửa bởi dodinhkhai lúc 10:54 AM ngày 01-07-2012

tut thật là hay... 10 điểm cho Bác chủ...

Quote Được gửi bởi NaanB View Post
    Bác chủ làm ơn giải thích hộ e với e vẫn chưa làm đc : phần dùng Curves e cũng Ctrl+Shift+click chuột đánh dấu rồi nhưng mà khi vừa di chuyển con trỏ chuột vào phần bảng Curves thì các thông số CYMK trên bảng info ko còn nữa...Và làm sao để trên các thanh Red ,blue,green có 2 điểm đánh dấu như bác vây..e làm thử chỉ có 1 thôi..Cám ơn bác đã chia sẻ..)
    Đúng rồi bác, cái con trỏ là nó đo thông số màu thì bác phải đưa nó ra phần ảnh nó mới đo được chứ
    Còn về điểm đánh dấu thì em đánh dấu 1 điểm thôi, còn bác muốn thêm điểm nào thì cứ click thẳng vào đường Curves, nó cho bác click mười mấy điểm mà. Cái điểm thứ 2 trong hình chủ yếu là để em nắn cái đường Curves cho nó cong hơn.

Quote Được gửi bởi NaanB View Post
    Bạn bấm chuột vào cái bàn tay ở bảng Curves đấy, rồi dê công cụ Eyedropper Tool vào hình bất kỳ chỗ nào , nó đều thể hiện dấu luôn ở trên đường Curves, muốn đánh dấu chỗ nào thì bấm chuột chỗ đó

Thanks anh affer.2 đã chia sẻ. làm tấm stock của anh thì đẹp nhưng qua tấm khác thì lại kg dc đẹp như tấm stock của anh anh ah.

Quote Được gửi bởi Phantan74 View Post
    Thanks anh affer.2 đã chia sẻ. làm tấm stock của anh thì đẹp nhưng qua tấm khác thì lại kg dc đẹp như tấm stock của anh anh ah.
    Bác share cho em tấm stock bác làm không đẹp em thử xem sao nhé. Tấm nào màu không như ý em phải xử lý trước rồi mới kéo curves.

Trang 3 / 16 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng