Trang 2 / 16 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 154

Chủ đề: [PS Tips] Da trắng hồng - Làm nhanh bằng Curves

Quote Được gửi bởi Core View Post
    e cũng thử nghịch nha , bác có thể nói rõ hơn vụ" skin tone by the number "dc ko bác
    tks bác đã chia sẻ tut
    Bác có thể dùng cái tool Eyedropper để đo màu các bức ảnh mà bác cho rằng làn da là đẹp, bác sẽ thấy cái tỷ lệ đó.
    Ví dụ ảnh hoa hậu Hàn:

Quote Được gửi bởi rockportcity View Post
    em thì thấy skin tone ở ảnh gốc đã quá đẹp rồi ạ. Tấm này retouch da chỉ cần làm mịn nữa thôi là đẹp, chứ mấy ảnh blend lại skin tone ở trên em thấy còn ko thật và đẹp bằng skin tone gốc
    Vấn đề ở đây không phải là đẹp hơn hay không đẹp hơn mà là vấn đề về kỹ thuật để thay đổi màu da thôi bạn ah. Kỹ thuật và mỹ thuật là 2 cái khác nhau. Ở đây chỉ là trao đổi đơn thuần về kỹ thuật, bởi có phải tấm stock nào cũng đẹp sẵn như tấm này đâu. Phải cô da hơi đen mặt rỗ mà muốn trắng hồng cũng chỉ tẩy mụn làm mịn như bạn nói là xong sao?

thank bác đã share tút, em thấy rất hiệu quả , skintone lên khá đẹp !

Em xin up tác phẩm em làm ah, mọi người cho ý kiến dùm ..

Stock cũng khá đẹp rồi chỉ cần làm nhẹ nhàng thôi:

sao trong info của bác nó hiện các số lên còn của em nó không có hiện gì cả nhỉ? từ bước thứ 5 là em ko thấy nó hiện số như của bác
    Được sửa bởi trantrungkienvt lúc 12:22 PM ngày 29-06-2012

Thanks bác chủ topic nhé.
    TEL:0908150354 YM!:chinhan1978
    https://www.facebook.com/nhannc

Thực ra, việc sử dụng kênh màu CMYK để "soi" skintone chủ yếu là để "correct" - chỉnh lại skin tone nếu ảnh bị sai wb, ám màu...etc.
    Thông thường, người ta lấy thông số Y (Yellow) ở trong khoảng C "Cyan" nhân hệ số từ 3 tới 5 (có thể chênh lệch đôi chút). Giá trị M "Magenta" thì nhỏ hơn Y một chút là do skin tone đẹp. Thực ra mỗi kiểu skinetone đều có những giá trị CMY tham khảo nhất định, ví dụ người châu Á thì có các giá trị CMY cao hơn hẳn người châu Âu (vì châu á da vàng)

Việc chỉnh Skintone bằng curve dựa vào công cụ "Color Sample" đòi hỏi bước chọn vùng da chuẩn nhất để có các giá trị chuẩn. Thường thì các bác nên dùng công cụ Color Sample Point (chuyển Tool I sau đó shift click vào 1 điểm cần chỉnh tone), sau đó bảng Info hiện lên, các bác chọn kênh xem màu là CMYK. Thường e chọn 2 điểm, 1 là trên mặt mẫu, 2 là trên da vùng đủ sáng, không trang điểm để có "skintone" CHUẨN nhất.
    Còn các bác muốn fake màu, cho ra da trắng hồng như da baby, thì có nhiều cách làm, và quan trọng là chỉnh từ File RAW bằng ACR sẽ có kết quả tốt nhất.

Dùng phần mền nào hở bác?
    Mình mới biết diễn đàn này và yêu thích chụp ảnh.
    Nhưng mình không biết PTS

Quote Được gửi bởi Xí muội View Post
    Dùng phần mền nào hở bác?
    Mình mới biết diễn đàn này và yêu thích chụp ảnh.
    Nhưng mình không biết PTS
    Cái này là Photoshop đó bạn. Oánh dấu ở đây để ngâm kíu
    5DIII- 85 1.2 II -24 70 II

Quote Được gửi bởi trantrungkienvt View Post
    sao trong info của bác nó hiện các số lên còn của em nó không có hiện gì cả nhỉ? từ bước thứ 5 là em ko thấy nó hiện số như của bác
    của mình cũng kg hiện số, hay là dùng bản portable nó vậy. để tối về thử máy des xem sao

Trang 2 / 16 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng