Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 27

Chủ đề: Olympus film - Kẻ ít nói

Olympus film - Kẻ ít nói

Trong box mình em thấy có nhiều topic nói về các hãng máy khác mà không thấy có bóng dáng của Olympus, vì duyên em chưa thấm, hay là vì những người chơi Olympus film chưa cất tiếng nói?!
    Em lập cái topic này để cùng các bác đàm luận về Olympus film và khoe tác phẩm của nhau cho anh em cùng chiêm ngưỡng ạ.
    Thân kính!

Vậy bạn có chuyện nào hay thì kể đi...
    Em biết box này nhiều bác mê OM hơn canon nikon nhiều nhưng không nó ra vì sợ len Zuiko lên giá...

ra vậy, hóa ra là em trẻ người non dạ, không hiểu được ý nghĩa của câu: "im lặng là vàng"! )

Bạn cứ nhìn vào ví dụ của QL 17 thì rõ...

Olympus có nhiều người sở hữu và chơi lắm rồi bạn ơi,mấy thằng bạn tôi nó chơi đến phát sợ...chẳng qua nó ít khoe ảnh.Nhiều nhất là các bạn trong Nam,ngoài Bắc thì cũng có nhiều đấy(nhưng ngấm ngầm)

A picture worths thousand words!
    Tôi ước ai cũng có Leica để chụp!

em thấy anh em chơi OM nói riêng và Olympus nói chung ra đường gặp nhau tay bắt mặt mừng dữ lắm, không tị nạnh nhau như Canon hay Nikon (xin lỗi các bác nếu có đụng chạm).

Quote Được gửi bởi D.Ng View Post
    em thấy anh em chơi OM nói riêng và Olympus nói chung ra đường gặp nhau tay bắt mặt mừng dữ lắm, không tị nạnh nhau như Canon hay Nikon (xin lỗi các bác nếu có đụng chạm).
    Mình thấy chả có gì đụng chạm...vì các cụ chơi máy film đều có cả đống máy với các hãng khác nhau...phân biệt làm sao được chơi OM hay Ni, Ca. Bạn cứ chơi đi...chơi cho vui băn khoăn làm gì mấy vụ thương hiệu nọ kia...

Mình nghĩ anh em không nên phân biệt Canon, Ni, hay OM ...., vì khi chơi film tất cả đều là 1 nhà. Mình chơi Canon nhưng chưa bao giờ tị nạnh với ai cả
    Khi dính vào nhiếp ảnh thì thiết bị không quan trọng lắm, mà quan trọng là ở người chụp
    Mình nghĩ OM cũng không thua kém gì canon hay Nikon đâu. Mong được xem ảnh của các bác!

Em hãng nào cũng dùng Nikon, Canon, Minolta, Olympus, Leica, Rollei.... nên thấy ông nào cầm máy ảnh cũng ghét.
    Tôi ước ai cũng có Leica để chụp!

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng