Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 22

Chủ đề: Thư ngỏ gửi các thành viên tham gia box Aviation

Thư ngỏ gửi các thành viên tham gia box Aviation

Trong thời gian vừa qua đã có những mâu thuẫn nảy sinh xung quanh box Aviation mà xuất phát nguồn từ sự căng thẳng thiếu kiềm chế dẫn đến việc can thiệp của BQT cụ thể đến một số thành viên. Thực lòng mà nói việc can thiệp này là chẳng đặng đừng, cũng chỉ vì giữ cho sân chơi chung ngày càng phát triển, mọi người kết bạn và giao lưu học hỏi lẫn nhau. Apham biết chắc rằng những thành viên tham gia vào box Aviation này đều là những con người thật và chúng ta đã có một lần đâu đó gặp nhau ngòai đời cho dù sinh họat trên mạng là những con người ảo thông qua các nickname. Chúng ta đã có những lần giao lưu vui vẻ cùng nhau vậy chẳng cớ gì mà gây căng thẳng không cần thiết làm cho cuộc sống xấu đi. Chính vì vậy apham thiết tha mong mọi người bình tĩnh, hãy cư xử đúng mực để cho sân chơi chung thực sự là một nơi giao lưu kết bạn bốn phương.

Về phần mình apham thay mặt BQT cũng xin lỗi đến các thành viên do không làm tròn bổn phận trong thời gian qua, tạo mẫu thuẫn kéo dài và căng thẳng giữa thành viên với nhau.

Chúc mọi người vui vẻ.

Trân trọng
    Apham
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Nếu là thư ngỏ có nghĩa là có thể phúc đáp được đúng không bác Dương?
    Cá nhân tôi, tôi thấy việc treo nick Nason vĩnh viễn là hơi quá mạnh tay. Nason đã có những đóng góp lớn cho 4r, ảnh Nason chụp cũng đẹp hơn nhiều người (trong đó có tôi, tôi tự thấy xem ảnh Nason tôi học được thêm ít nhiều)
    Nếu treo, tôi nghĩ nên treo có hạn định, 1 tuần chẳng hạn.
    BQT nghĩ sao?

Em củng đồng ý với quan điểm của bác ChauNC là nên treo có hạn định. Bác Nason khi comment có khi đã quá thẵng thắn, nên dể làm mích lòng ngưòi khác. Nhưng riêng em thì đã học hỏi rất nhiều từ những comments thẳng thắn và bọc trực này.

Em thì ý kiến là treo vì PM giữa các thành viên với nhau là không thỏa đáng. PM là chuyện cá nhân. Như vụ mua bán của anh thanhtungphoto, lại là thành viên BQT, có làm sao đâu nhỉ? Anh ý vào tận diễn đàn ăn nói xúc phạm "đàn bà" kia mà

Nếu PM của bác kane với bác Nasoncũng có những lời lẽ không hay thì liệu sẽ thế nào ạ? Có lẽ nên có quy định về PM có được phép đưa ra public hay không.
    Canon

KÍNH THƯA BAN QUẢN TRỊ ĐẶC BIỆT BÁC APHAM.

Việc treo nick Nason em thấy không hợp lý chổ nào cả? bác Quản trị quá nặng tay bác ạ! diễn đàn để học hỏi chứ đâu phải chổ "kiếm cơm"....hahaha

Sorry BQT em thấy sao nói vậy.... Em thật sự bất bình khi BQT đưa ra quyết định này.Mặc dù Nason có quá lời. Nếu trườn hợp Nason có quá lời, BQT xóa đi, và PM cho Nason biết không nên nói thế.Em nghĩ Nason không phải là người không hiểu biết. Bác Nason dẫu sao cũng là người lão làng, em thấy những bài viết của bác ấy cần phải học hỏi nhiều.

Bác ấy không còn tham gia nữa điều này có nghĩa rằng từ này về sau sẽ không còn bài viết bổ ích của bác ấy nữa.... như thế thật đáng tiếc cho diễn đàn này mất đi một người....hix

Theo em BQT xem xét lại vấn đề này. Em vẫn tôn trọng quyết định của BQT.

Bản thân em vẫn thích các bài viết của bác Nason.

Nếu anh em nào có đồng ý quan điểm của em thì lên tiếng nhé, một mình em sẽ làm không nổi nếu anh em không ủng hộ.

LÀM CÁI VOTE ĐI BÁC QUẢN TRỊ.

Có thêm một người bạn vẫn tốt hơn là một kẻ thù.....

Thanks
    Được sửa bởi haiphuc lúc 09:26 AM ngày 11-09-2007

Anh haiphuc và các anh chị em,
    Trước hết là tôi rất cám ơn anh chị em đã quan tâm đủ để phúc đáp ý kiến của BQT.
    Tôi xin hứa với các anh chị em là BQT nói chung mà cá nhân tôi nói riêng sẽ xem xét các vấn đề được đưa ra. Tôi hứa là nếu BQT làm không đúng, chúng tôi sẽ nhận khuyết điểm và sửa đổi chứ không hề lẫn tránh. Mong anh chị em cứ góp ý về vụ việc này nhiệt tình.
    Tuy nhiên xin nhắc nhở là chúng ta góp ý với sự tôn trọng nhau sẽ dễ làm việc hơn cho nhau nhé.

T.B. anh haiphuc cám ơn anh PM, có gì sai xin anh thứ lỗi như tôi trình bày trong PM trả lời.
    "Live Simply, Love Generously, Care Deeply, Speak Kindly"

Thích nhất câu "Có thêm một người bạn vẫn tốt hơn là một kẻ thù....." của bác haiphuc.
    Cám ơn bác. Thành viên BQT cũng chỉ là member như mọi người thôi, mọi ý kiến đóng góp chân thành sẽ được đón nhận hết
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Tôi thì củng thấy là việc treo nick Nason vỉnh viển của BQT thì hơi nặng tay 1 tí ,mặc dù lời lẻ của bác ấy khó nghe .Kiếm được 1 thành viên như bác Nason thì không phải là chuyện dể dàng .

Nếu như tôi là trong BQT thì tôi sẻ time out với bác ấy bằng cách option "All No" post hay reply cùa bác ấy trong 3 ngày để cho bác ấy cool down xuống .

Con người ai củng phạm sai lầm , hãy cho họ 1 cơ hội để sửa những sai lầm đã qua .

Vài dòng góp ý với BQT ,nếu có gì sai thì xin bỏ qua cho .

PVX.

Em chẳng biết nói gì, chỉ biết làm một tràng pháo tay hoan hô, hoan hô

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng