Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15

Chủ đề: Lại Là Ảnh Cưới Chụp Bằng Máy Cùi + Lens Đểu .

Lại Là Ảnh Cưới Chụp Bằng Máy Cùi + Lens Đểu .

Không biết trong vnphoto này có còn bác nào dùng Nikon D80 để chụp ảnh cưới như em nữa không nhỉ ? Tình hình là em vừa dành dụm để có khả năng lên đời cho con D80 cũ rích của em để chụp ảnh cưới , nhưng rồi tai bay vạ gió lại ập xuống đầu em . Một lần đi chụp ảnh ở Krong Pac - Đak Lak , em đã bị chính con trai chủ nhà nó lấy cắp mất toàn bộ ba lô đựng máy rồi bỏ nhà trốn mất dạng . Thế là số tiền dành dụm để lên đời máy lại chỉ đủ để mua 1 em D80 + kit và 1 con SB 800 cũ .
    Đây là bộ ảnh mới nhất mà em chụp khi vừa mua máy về được 2 ngày :

1

2

3

4

5

6

7

8

9

10

11

12

13

14

15

16

17

18

19

20

Lúc chụp bộ ảnh này là lúc mà em bị khủng hoảng trầm trọng , cuộc đời em ngoài vợ và thằng cu 2 tháng tuổi ra thì không có gì quý hơn bộ D80 mà em đã mua được 5 năm nay . Vậy mà đùng 1 phát , nó nỡ lòng nào lấy mất của em , chắc cao lắm đem cầm đồ được 1 vài triệu bạc . Chụp bằng máy cùi + kit thì khá vất vả , nhưng chắc chắn em sẽ cố gắng chụp đẹp để cho thằng khốn nạn kia biết rằng cho dù nó có lấy mất hết bộ đồ nghề cũng đừng hòng triệt hạ con đường đam mê của em . và rằng cuộc đời của 1 thằng ăn cắp thì không bao giờ có thể bằng cuộc đời em được , các bác nhỉ ?
    Được sửa bởi phong_tran lúc 01:16 AM ngày 21-06-2012
    Sống trong đời sống- Cần có 1 đống tiền - Để làm gì em biết không ???

Lúc chụp bộ ảnh này là lúc mà em bị khủng hoảng trầm trọng , cuộc đời em ngoài vợ và thằng cu 2 tháng tuổi ra thì không có gì quý hơn bộ D80 mà em đã mua được 5 năm nay . Vậy mà đùng 1 phát , nó nỡ lòng nào lấy mất của em , chắc cao lắm đem cầm đồ được 1 vài triệu bạc . Chụp bằng máy cùi + kit thì khá vất vả , nhưng chắc chắn em sẽ cố gắng chụp đẹp để cho thằng khốn nạn kia biết rằng cho dù nó có lấy mất hết bộ đồ nghề cũng đừng hòng triệt hạ con đường đam mê của em . và rằng cuộc đời của 1 thằng ăn cắp thì không bao giờ có thể bằng cuộc đời em được , các bác nhỉ ?
    you are my hero 0____o

hình đẹp , nhưng chụp ở cửa biển hay ruộng muối vậy bạn

Đọc mà thấy tức thay cho bác, tấm 16 cái cây làm em thấy khó chịu quá bác ạ.

tức phụ bác, cố lên bác nhé

Quote Được gửi bởi UchihaMadara View Post
    you are my hero 0____o

hình đẹp , nhưng chụp ở cửa biển hay ruộng muối vậy bạn
    Không phải biển hay ruộng muối đâu , mà ở Tây Nguyên bác ạ . Cụ thể là ở Đắk Lắk .
    Sống trong đời sống- Cần có 1 đống tiền - Để làm gì em biết không ???

mặt chú rể nhiều tấm bị đen thui bác ạ
    60D | Tamron 17-50 | Tokina 50-135 | YN500EX

Chia buồn cùng bác. Nhưng kể ra em D80 cũng khá có duyên với bác ^^

Chúc bác cày cuốc trở lại để sớm lên đời ạ
    5DmkII Sig50 24-105L...

Nhiều tấm bị Nghiêng (không cố ý) làm ảnh trông xô lệch quá, bác có thể crop thành các ảnh nhỏ (vuông ) rồi xếp thành 1 bức bình thường ở khổ 3x2 để chuyển cho cô dâu chú rể, dễ thuyết phục hơn. Chúc bác vui với D80, em đã từng dùng rồi, máy này kém ở mức ISO (800 là vỡ răng cưa) còn ngoài ra thì "tốt ở tầm tiền" :D

Ảnh cưới mà sao nhìn có cứ âm u thế nào ?
    Chắc do em wen nhìn màu sắc tương sáng,nên khi nhìn mấy ảnh này em thấy có classic sao sao đó.........
    Chia buồn cũng bác,hy vọng sẻ có 1 may mắn lên D800 đến với bác luôn

Chia buồn cùng bác.... Của đi thay người vậy.
    Mấy tấm ảnh cần PS thêm bác ạ.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng