Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Các lưu ý khi post bài, ảnh trong box Ảnh Aviation. Vui lòng đọc.

Các lưu ý khi post bài, ảnh trong box Ảnh Aviation. Vui lòng đọc.

Chào các anh chị thành viên,
    Có một số lưu ý khi các anh chị post bài, ảnh trong mục Aviation như sau:
    1/. Sau khi link ảnh vào forum, xoá ảnh ngoài thư viện để thư viện được gọn gàng hơn.
    2/. Tuy do đặc thù của thể loại Aviation, các ảnh của nhiều thành viên vẫn được post chung trong một topic nhưng theo nội quy chung, Ban Quản Trị mạng VNPHOTO.net đề nghị các thành viên tạo chủ đề mới trong từng chuyên mục và không post ảnh sau ảnh người khác. Vì thế các anh chị nên hạn chế việc để một topic quá dài.(Việc post nối tiếp từng post sẽ rất khó theo dõi và tìm kiếm sau này).
    3/. Không được spam bài (hay spam ảnh - những ảnh quá giống nhau; chỉ trừ những ảnh có giống nhau nhưng có kỹ thuật riêng về Aviation khác nhau.)
    4/. Tuyệt đối tránh những bài viết mang tính cách đối thoại cá nhân (như hỏi thăm sức khoẻ, đối thoại...) vì đây là diễn đàn ảnh không phải là "chat room". Những bài như thế được xem là spam và sẽ bị xoá mà không cần báo trước.
    5/. Box Aviation cũng mang tính chất như mọi box khác, là nơi sinh hoạt của tất cả thành viên nên những gì các thành viên Aviation viết ra, post đều nên mang tính cộng đồng chia sẻ, tránh việc gây mất đoàn kết hay gây chia rẽ giữa các thành viên.

Mong các anh chị thành viên đọc kỹ trước khi post bài và vui lòng thực hiện nhằm hỗ trợ BQT trong việc xây dựng VNPHOTO ngày một tốt đẹp hơn.

Chân thành cám ơn,
    BQT
    Được sửa bởi Administrators lúc 08:44 AM ngày 08-09-2007

admin oi chỉ cho em cách post hình lên với.

mình cũng ko biết cách gửi hình? ko biết chỗ nào bấm chọn file kèm theo nè??

Chào các Bạn,
    Xin lỗi các Bạn trước, có gì đụng chạm cá nhân nào xin bỏ qua (mình bây giờ rất thận trọng ngôn từ).
    Đến giờ mình vẫn không hiểu chuyên mục này chủ đề chính là gì? Theo mình tìm hiểu thì ở nước ngoài có Aerial photography (ảnh chụp từ trên không) lại chia ra kite aerial photography (không ảnh chụp bằng diều), parachute (chụp bằng dù), baloon (khinh khí cầu), model helicopter or airplane (trực thăng hoặc máy bay mô hình), còn chụp trên máy bay và máy bay sang máy bay thì họ gọi là Air to air photography không dùng lẫn lộn với aerial photography.
    Cả hai loại hình này rất hiếm ở Việt Nam, chỉ những Bạn ở nước ngoài mới dễ dàng tiếp cận với loại nhiếp ảnh này.
    Mình rất quý Ban Quản Trị vnphoto.net, các anh âm thầm hoạt động không mệt mỏi vì cộng đồng nhiếp ảnh viên người Việt Nam (bất kể trong hay ngoài nước) và anh em ở nước ngoài đã đóng góp nhiều công sức cho forum (chẳng hạn anh James Duong), các anh em được đào tạo chính quy bài bản, có điều kiện nghiên cứu sâu hơn anh em ở trong nước...
    Có phải vì thế mà Ban Quản Trị đã gộp chung cả hai loại hình vào một forum này hay không?; mình muốn đóng góp nhưng sợ lạc đề đấy.
    Mình hỏi thêm Ban Quản Trị, mình tham chiếu link tới một trang web ở nước ngoài để anh em có ngoại ngữ tham khảo thêm; điều này có vi phạm nội quy của vnphoto.net hay không?

Chào trân trọng,

Nguyễn Đức Thành

Quote Được gửi bởi thanhducnguyen View Post
    Chào các Bạn,
    Xin lỗi các Bạn trước, có gì đụng chạm cá nhân nào xin bỏ qua (mình bây giờ rất thận trọng ngôn từ).
    Đến giờ mình vẫn không hiểu chuyên mục này chủ đề chính là gì? Theo mình tìm hiểu thì ở nước ngoài có Aerial photography (ảnh chụp từ trên không) lại chia ra kite aerial photography (không ảnh chụp bằng diều), parachute (chụp bằng dù), baloon (khinh khí cầu), model helicopter or airplane (trực thăng hoặc máy bay mô hình), còn chụp trên máy bay và máy bay sang máy bay thì họ gọi là Air to air photography không dùng lẫn lộn với aerial photography.
    Cả hai loại hình này rất hiếm ở Việt Nam, chỉ những Bạn ở nước ngoài mới dễ dàng tiếp cận với loại nhiếp ảnh này.
    Mình rất quý Ban Quản Trị vnphoto.net, các anh âm thầm hoạt động không mệt mỏi vì cộng đồng nhiếp ảnh viên người Việt Nam (bất kể trong hay ngoài nước) và anh em ở nước ngoài đã đóng góp nhiều công sức cho forum (chẳng hạn anh James Duong), các anh em được đào tạo chính quy bài bản, có điều kiện nghiên cứu sâu hơn anh em ở trong nước...
    Có phải vì thế mà Ban Quản Trị đã gộp chung cả hai loại hình vào một forum này hay không?; mình muốn đóng góp nhưng sợ lạc đề đấy.
    Mình hỏi thêm Ban Quản Trị, mình tham chiếu link tới một trang web ở nước ngoài để anh em có ngoại ngữ tham khảo thêm; điều này có vi phạm nội quy của vnphoto.net hay không?

Chào trân trọng,

Nguyễn Đức Thành
    Chào bác Thành,

EM nghĩ chắc bác đang sống ở nước ngoài đã rất lâu nên quên tiếng Việt và cứ loay hoay ở nghĩa tiếng Anh cái từ Aviation. Chuyên mục này có tên tiếng Việt rất rõ là "Ảnh hàng không, ảnh chụp từ trên cao", thì tất cả các ảnh có chủ đề liên quan đến 2 lĩnh vực:
    1. Hàng không: vd như chụp máy bay dạng tĩnh (nội ngoại thất) , chụp máy bay đang bay hay đang cất hạ cánh, chụp từ trên máy bay xuống, chụp từ diều, chụp khinh khí cầu, thậm chí chụp từ tàu vũ trụ nếu có member nào đó của VNPhoto là Phi hành gia v.v... đều có thể post vào đây được
    2. Chụp từ trên cao: đúng như nghĩa đen là chụp từ trên cao chụp xuống dưới, vd như chụp từ 1 tòa nhà, chụp từ trên núi xuống, thậm chí chụp từ 1 cái chòi canh cũng có thể gọi là chụp từ trên cao v.v... đều thỏa mãn tất và có thể post vào đây được
    Tóm lại, chuyên mục này dành cho: "Ảnh liên quan đến hàng không, ảnh chụp máy bay, nhà ga, các thể lọai ảnh chụp từ máy bay hoặc từ trên cao. Sân chơi cho các thành viên đam mê về thể lọai ảnh hàng không" như định nghĩa ngay bên dưới tên chuyên mục.

Nếu bác hoặc bạn nào đó có các loại hình như bác liệt kê thì post thêm vào đây càng tốt, chuyên mục sẽ thêm phong phú. Như vậy bác đâu cần băn khoăn chuyên mục này chủ đề chính là gì cho phức tạp !

Chào các bác Admin, sao bỗng dưng cái thread của em trong mục không ảnh này bị mất rồi các bác, giúp em với...

Quote Được gửi bởi tuangia View Post
    Chào các bác Admin, sao bỗng dưng cái thread của em trong mục không ảnh này bị mất rồi các bác, giúp em với...
    Có phải cái này không bác ?
    http://www.vnphoto.net/forums/showth...t=56890&page=1

Bác lưu ý, phần hiển thị bên dưới của trang:

Thread Display Options
    "Show threads from the...", bác chọn "Begining" thay vì "Last Day"