Trang 9 / 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 789
Hiển thị kết quả từ 81 đến 86 / 86

Chủ đề: Cho em hỏi về yếu tố quan trọng nhất quyết định đến độ trong của bức ảnh?

Cuối cùng để có 1 tấm hình trong như tiêu đề của topic trước tiên :
    Phải có 1 cái máy tốt
    Phải làm chủ được ánh sáng
    Phải làm chủ đc thiết bị và cuối cùng là phải làm tốt phần hậu kỳ.
    E lanh chanh tí không biết có ai bổ sung j thêm nữa không.

Được sửa bởi colorpen lúc 08:43 AM ngày 28-06-2012

Mấy bác tranh cãi làm gì. Thực tế bây giờ mấy bác đi chụp hình về muốn làm cho ảnh trong hơn thì chỉnh hậu kì những cái nào thì mấy cái đó chính là yếu tố quyết định ảnh trong hay ko. Với em thấy thường là độ sáng, tương phản và độ nét, 3 cái này mới là ảnh hưởng chính đến độ trong của bức ảnh. Chứ màu sắc ko quá quan trọng vì nhiều ảnh blend màu (ám màu rồi) nhưng vẫn trong đó thôi . Còn tăng thêm black cho bức ảnh nó chỉ làm tăng độ sâu của ảnh, phù hợp với ảnh landscape thôi
    Được sửa bởi t2k lúc 12:36 PM ngày 28-06-2012

hi.Bạn này hỏi yếu tố quan trọng nhất tạo nên 1 bức ảnh.Mình thấy có nhiều ý kiên trả lời khác nhau.
    Mình xin hỏi mấy bác cao thủ 1 câu,là trên 1 cái body 1 số với 1 cái body 4 số của Canon thì bộ phận nào là khác nhau nhiều nhất.
    Đâu tiên là body trước,sau đó cũng trả lời câu hỏi đó với lens.
    Chắc chắn bạn sẻ biết cái nào quan trọng nhất,vì chắc k ai điên mua cái đồ mắc tiền hơn,khi đón nhận đc cái tệ hơn

Quote Được gửi bởi mitaco View Post
    hi.Bạn này hỏi yếu tố quan trọng nhất tạo nên 1 bức ảnh.Mình thấy có nhiều ý kiên trả lời khác nhau.
    Mình xin hỏi mấy bác cao thủ 1 câu,là trên 1 cái body 1 số với 1 cái body 4 số của Canon thì bộ phận nào là khác nhau nhiều nhất.
    Đâu tiên là body trước,sau đó cũng trả lời câu hỏi đó với lens.
    Chắc chắn bạn sẻ biết cái nào quan trọng nhất,vì chắc k ai điên mua cái đồ mắc tiền hơn,khi đón nhận đc cái tệ hơn
    Thực ra chất lượng ảnh còn phụ thuộc nhiều vào hậu kỳ nữa bác ạ. Em hiểu ra được điều này vì đã học được 1 vài ngón photoshop trên này rồi và sản phẩm ra khá hơn hồi trước nhiều rồi.
    Trong nhiếp ảnh hiện đại bây giờ (trừ các bác chơi phim) thì khâu hậu kỳ rất quan trọng với một bức ảnh đẹp. Em thấy thế, đừng ném gạch em nhé.
    Đây là bức ảnh em đã crop và blend màu với LR4. Mời các bác góp ý. Thanks.
    D700 + ......
    0989 241 104

Để thấy môi trường có tầm ảnh hưởng quan trọng như thế nào, có thể làm một ví dụ đơn giản: Trên cùng một thân máy và ống kính, chụp một vật thể xuyên qua tấm kính trong suốt và tấm kính bị phủ một lớp sương mù. Các bác xử lý hậu kỳ thử xem file nào trong hơn nhé!

cảm giác ảnh trong có được chủ yếu do phần nền ảnh không bị noise
    ví dụ :
    1 cafe buổi sáng - 1 cafe buổi chiều...

Trang 9 / 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 789