Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: "Macro Ring Flash" Cần Hay Không?

Question "Macro Ring Flash" Cần Hay Không?

Em không phải chuyên nghiệp hay nghiệp dư dzi cả? lâu lâu mới chụp vài lần.
    em có đang có Sigma EX macro 150mm OS + Nikon SC-29 + Nikon SB600.

em muốn tìm 1 cí macro ring flash "Sigma MACRO EM-140" có pác nào đang dùng xin biếu em vài lời vàng về ưu điểm và nên dùng nhãn hiệu nào?

cảm ơn rất nhiều?
    Nikon™ D700 ♥ Sigma™ EX

Quote Được gửi bởi vnsteo View Post
    Em không phải chuyên nghiệp hay nghiệp dư dzi cả? lâu lâu mới chụp vài lần.
    em có đang có Sigma EX macro 150mm OS + Nikon SC-29 + Nikon SB600.

em muốn tìm 1 cí macro ring flash "Sigma MACRO EM-140" có pác nào đang dùng xin biếu em vài lời vàng về ưu điểm và nên dùng nhãn hiệu nào?

cảm ơn rất nhiều?
    nếu bạn lâu lâu mới chụp vài lần thì việc đầu tư em sigma này có vẻ hơi phí, vì giá của nó tầm 400$ - 500$, mua về cất tủ lâu lâu lôi ra bấm vài lần thì tiếc thật, ưu của em này khi chơi macro là bạn sẽ có ánh sáng đều, mạnh, nhưng hình sẽ dễ bị bẹt do as phẳng đánh trực diện, nếu đã có điều kiện thì nên chơi twin flash sẽ tốt hơn vì linh hoạt ơn về hướng sáng, mỗi tội giá cũng cao hơn ( tầm 700$ ), hoặc giá siêu rẻ thì bạn có thể chế tản sáng để chụp macro ( tìm các bài viết trên này ), hoặc nếu bạn muốn as mạnh, hướng sánh linh hoạt thì có thể tìm đèn twin flash hàng Việt Nam do thành viên nnk mod về sử dụng, mình hiện đang chơi cái này, phải nói là cực ngon, đặc biệt là dùng với PIN CON Ó cũng chụp tầm 100 phát mới hết pin mà tốc độ hồi đèn cực kỳ ấn tượng, giá thì chưa đến 50$

@vnsteo: Bác đang sử dụng Sig 150mm OS ạ ? Bác cho em xin vài cảm nhận về lens này khi chụp macro ngoài thiên nhiên với bác, em đang quan tâm em này.

@nphong: thanks pác ! khá đầy đủ infos... em sẽ tìm hiểu thêm về t-flash của NIKON.
    @C-Blind : em rất muốn chia sẽ với bác nhưng em còn rất bé với FOTOGRAPY nên em không có nhận xét dzi về con nì? chỉ biết là nó build cho "FX" và có "OS" tìm qua mí píc trên FLICKR chụp từ nó rất đẹp. nhưng đến em thì không hiểu sao quá tệ... thật xin lỗi pác...

Sigma 150mm f/2.8 EX DG APO HSM Macro Lens Review
    Nikon™ D700 ♥ Sigma™ EX