Trang 1 / 6 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 55

Chủ đề: Hỏi về máy in ảnh nhỏ gọn Canon Selphy 760

Hỏi về máy in ảnh nhỏ gọn Canon Selphy 760

Hiện tại em đang có nhu cầu mua 1 máy in ảnh nhỏ gọn để có thể mang đi xa, in ảnh tại chỗ.

Em đang quan tâm đến cái máy in ảnh của hãng Canon do công ty Lê Bảo Mình phân phối

http://www.canon.com.vn/p/VN/135-M%C...-Selphy-CP760/

Em xin hỏi là có bác nào đã dùng qua cái máy in Canon selphy 760 này chưa ạ ( hay dòng selphy khác tương đương ) ?, dùng máy in này cho chất lượng ảnh thế nào khi so với ảnh in từ lab và máy in này có nhược điểm gì đáng kể hay không?

Em hỏi giá thì máy selphy 760 này là 2.450.000đ, bộ mực giấy ảnh ( 108 kiểu ) là 450.000đ thì có hợp lý chưa ạ ?

Còn tiền giấy nữa ạ ?
    Theo tính toán, thì 1 ảnh 10x15 ra sẽ có giá thành ~ 20.000vnd.
    Vậy có hợp lý ko ạ ?
    nothing.....nothing......

Quote Được gửi bởi hensynki View Post
    Còn tiền giấy nữa ạ ?
    Theo tính toán, thì 1 ảnh 10x15 ra sẽ có giá thành ~ 20.000vnd.
    Vậy có hợp lý ko ạ ?
    450.000đ là gồm cả giấy rồi.
    Vấn đề là ảnh in ra chất lượng kém bác chủ topic ạ.

Bạn hensynki có chút hiểu lầm rồi ạ.

Bộ mực in + giấy ảnh chuyên dụng là 450.000đ cho 108 kiểu. Cái này thì dùng đến đâu hết đến đấy.

Máy in thì dùng nhiều lần chứ. Hãng bảo hành 12 tháng cho máy in.

Tính cả khấu hao máy thì 1 kiểu 10 x 15cm tốn khoảng 6.000đ/ 1 kiểu.

Quote Được gửi bởi phuonglv View Post
    450.000đ là gồm cả giấy rồi.
    Vấn đề là ảnh in ra chất lượng kém bác chủ topic ạ.
    Cái máy in này em thích nhất là khả năng mang đi vùng sâu vùng xa được.Do vậy có thể nghiến răng chấp nhận cái giá khoảng 6.000đ/ 1 kiểu ảnh cp1.

Tuy vậy em băn khoăn chính là chất lượng ảnh in ra có kém quá không??

Bác nào có kinh nghiệm xương máu thì truyền cho em với.

Mình dùng CP 740 đã được hơn 1 năm, in rất tốt, chất lượng nếu chụp đẹp thì không kém gì in trên máy LAB. Cụ thể như sau:
    1. Đùng mua của LBM vì đắt lắm: Giá tại Minh Tuyết - 11 Vọng Đức HN có 2 100 000, Nhưng giá tại siêu thị METRO có khoảng 1 800 000, chất lượng như nhau. Có điều mua của Minh Tuyết HN thì được giới thiệu tử tế, còn mua tại METRO thì đợi được đứa bán hàng ra cũng đã mệt, khi mua thì chúng nó chả hiểu cái mô tê gì cả. Nếu mình biết là cái gì thì cứ mua là xong.
    2. Khi mua bạn được kèm FREE một ram giấy 5 tờ để in thử.
    3. Mua ngay tại Minh Tuyết HN một hộp giấy 108 tờ thì chỉ có 390K (Chi phí cho một tấm ảnh CP1 100 x 148 mm hết có 3 600 VNĐ).
    4. Công nghệ in gọi là in thăng hoa, kèm theo mỗi hộp giấy có 3 hộp mực đủ in 108 là vừa hết: Mỗi hộp mực in đúng được 36 ảnh, giấy trong hộp đã được chia sẵn 108 tờ làm 6 xếp, mỗi xếp 18 ảnh. In hết 2 xếp giấy thì thay một hộp mực.
    5. Model CP 740 của mình là cổ nhất, nhưng cho ảnh rất đẹp. Từ Model 750-760-770 là có thể bắn không dây từ di động sang.
    6. Model mới nhất CP 770 trông như cái xô đồ chơi của trẻ em là model mới nhất, không biết tại sao lại có hình thức buồn cười như vậy. Giá của CP 770 tại METRO Hà Nội là 3 200 000. (Giá tại Nga là 159 USD).
    7. Tất cả các models đều có thể dùng nguồn 24v chỉ có điều là đầu vào phải tự chế lấy.
    8. Mình đi chơi chùa Bái ĐÍnh Ninh Bình thấy các thợ ảnh tại đó đùng rất nhiều để phục vụ khách lấy ảnh ngay. Ảnh của họ chụp ra cái sáng cái tối, nhưng ois chung chất ảnh theo con mắt thợ của mình là khá tốt.
    9. Mình thiết nghĩ máy in này cho ảnh rất đẹp, nhưng kỹ thuật chụp phải tốt, nên test trước với PRINTER này thì sẽ cho ảnh chuẩn!
    HOÀNG VIDEO
    *Nhất: Vợ , nhì: CANON 50D + 24-70mmf/2.8 L + 430EX

Úi trời cảm ơn bác quá. Đúng là mơ ngủ gặp chiếu manh.

Em hỏi bác thêm 1 chút là nguồn điện của máy in selphy cụ thể là thế nào ạ?

Em hỏi bác thêm 1 chút là nguồn điện của máy in selphy cụ thể là thế nào ạ?
    Bình thường dùng 220v. Không bình thường thì dùng 24v tức là đấu nỗi tiếp 2 ac quy xe máy 12v+12v.
    Nhân thể nói thêm: Máy in Selphy CP 740-750-760-770 có thể kết nối qua vi tính in trong Photoshop, hoặc in trực tiếp từ các loại thẻ nhớ. Trên máy in có mấy loại cổng để cắm mấy loại thể nhớ kiểu giống như cái đầu đọc thẻ bình thường. Ngoài ra còn cổng kết nối USB và cổng kết nối trực tiếp với máy ảnh lớn bé mẹ con để in trực tiếp từ máy ảnh gọi là PICTBRIDGE gì gì đó. (Không cắm được cái thẻ XD của máy chụp FUTJI nói chung).
    * Khi in từ các loại thẻ nhớ cho phép bạn in từ 1 file trên một tờ giấy in: 1 ảnh, hoặc 2 ảnh hoặc 4 ảnh, hoặc 8 ảnh. cái này rất tiện để in ảnh thẻ!

Máy in CP 770 trông như cái xô nhựa của trẻ con. Loại này đang có bán tại METRO Hà Nội:

Được sửa bởi Dazzle lúc 10:03 PM ngày 17-06-2009
    HOÀNG VIDEO
    *Nhất: Vợ , nhì: CANON 50D + 24-70mmf/2.8 L + 430EX

chất lượng ảnh thì có thể sánh ngang với rọi ở lab. nhưng sử dụng loại này có ưu điểm hơn là ổn định màu sắc. chứ con lab thì chưa chắc, vì ko phải thuốc lúc nào cũng đều.

để in nhanh, di động, tự biên tự diễn thì đây là lựa chọn khả thi.

còn về giá cả, dĩ nhiên sao kinh tế = rọi từ lab được.

còn 1 giải pháp nữa là in phun, tuy nhiên ko thể di động, nếu dùng máy in phun di động của epson hay hp thì phải dùng mực chính hãng của nó(nếu sử dụng mực liên tục thì gồ gề), giá thành đắt. cũng tường đương với cái máy in nhanh canon đó thôi(dùng công nghệ in nhiệt thăng hoa, nên màu sắc tươi, có lớp phủ trên lớp màu chống được mồ hôi tay)

khả thi ..... khả thi

lượm đi bạn, đừng băn khoăn nữa. tôi cũng là 1 thành viên bên diễn đàn kythuatin.com, vấn đề về in là cái tôi luôn đặt lên hàng đầu. canon selphy cho giải pháp in nhanh, đẹp, di động. giá thành sản phẩm chấp nhận được cho nhu cầu di động.

Cảm ơn các bác quá.

Để hôm nay em vào metro, nếu có bán CP760 thì em mua luôn.

CP770 hơn được CP760 ở cái quan trọng nhất là có tráng thêm cho ảnh 1 lớp bảo vệ ảnh nữa nhưng giá lại cao hơn và máy cũng cồng kềnh hơn.

-----------

Tiện thể em có chút thắc mắc là đã bóc nylon ra để sử dụng 1 băng mực hay tệp giấy ảnh thì phải dùng hết ngay hay là có thể cất đi thời gian lâu sau dùng tiếp?

Trang 1 / 6 123 ... Cuối cùngCuối cùng