Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 16 / 16

Chủ đề: Suối Đá -Sắc Màu Của Thiên Nhiên

Càng lên cao bầu kông khí càng mất mẻ, một phần là do độ cao và một phần là do trời cũng không nắng gay gắt. Đầu mùa mưa nên mỗi thì nhiều vô kể, đúng là muỗi rừng nên chả có sợ gì cả, đốt ngay cả khi bạn đang di chuyển. Muỗi nhiều tới mức khi bạn nhin xuống chân mình thì nó đang bu kín và đốt no đến độ không rút vòi ra được, ngay lúc này không ngứa và đau tý nào nhưng về 1 ngay sau thì đúng là cực hình, tất cả những nốt đó đều mẩn đỏ và ngứa khủng khiếp. Tuy khó khan gian nan là thế nhưng cũng không thể làm chùn bước chân để khám phá cảnh đẹp nơi đây.

# 16: Những tảng đá to và lởm chởm

# 17: Đây là Hồ 4 và xa xa đằng kia đã là Hồ 5 - Hồ cao nhất ở đây

# 18: Hồ 5, một nhóm những bạn trẻ đang vui đùa, trời lác đác vài hạt mưa

#19: Tiếp tục cuộc hành trình lên Chùa Phật Quang

#20: Trên đường đi có rất nhiền những tảng đá to, nhẵn và tròn trịa thế này

#21: Qua một cây càu nhỏ và đẹp

#22: Tới một ngã tư đường

#23: đi thẳng tiếp thì gặp một cánh cổng đã bị khóa

# 24: Đi lên được vài chục mét thì gặp 1 hàng hàng thép gai chắn ngang, hết đường đành quay xuống đến ngã tư khi nãy thì trời bắt đầu mưa nặng hạt. Quay lại Hồ 5, nơi có 1 cái lán nhỏ để trú mưa, trong lòng bắt đầu thấy nản.

Được sửa bởi cuongcaav lúc 10:19 AM ngày 15-06-2012

Cám ơn 2 bác chỉ đường nha. Tiếp bác chủ ơi, em đang mong hình bác.

Quote Được gửi bởi Bluewind2210 View Post
    Cám ơn 2 bác chỉ đường nha. Tiếp bác chủ ơi, em đang mong hình bác.
    Em tiếp đây,

Quay xuống Hồ 5, nghỉ ngơi ăn trưa, gặp một toán các bạn trẻ cũng đang vui đùa ở đây. Hỏi thăm mới biết trước đây con đường này là con đường chính dẫn lên chùa Phật Quang, nhưng từ khi có con đường nhựa khác dẫn thẳng lên chùa thù cánh cổng này bị đóng lại và trở thành cổng sau của Chùa , muốn vào đường này thì phải men theo hàng rào thép gai và vòng sang bên hông. Sau bữa trưa tiếp tục lên đường:

#25: Quay lại ngã tư khi nãy, men theo hàng rào dây thép gai

#26: Và đây là cánh cổng nhỏ bên hông Chùa

#27: Cánh cổng chính trước đây đã bị khóa trái

#28: Vào đúng lúc Chùa đang tổ chức lễ khai giảng cho khóa học hè cho các bạn học sinh ở tất cả các miền trên cả nước, đây là hoạt động thường niên của Chùa, các bạn nhỏ sẽ ở đây 1,5 tháng. Ở đây các bạn sẽ được học về chiết lý của nhà Phật, đạo làm người, kỹ năng sống trong thiên nhiên... do nhà chùa phối hợp với các tổ chức chính trị xã hội tổ chức. Tại đây em được làm quen với chị Thu cũng có con tham gia khóa này và chị cũng đang ở đây mấy ngày với con gai, chị chia sẻ là lêm đây chị thấy lòng rất thanh thản và không muốn rời nơi này.

#29: Rất đông các bạn nam thanh nữ tú tụ hội về đây, có vài phụ huynh ở lại quay phim chụp hình

#30: Gian điện chính của Chùa

#31: Đây là lối vào theo đường nhựa

#32: Lối vào Chùa Hang ngôi chùa đẹp nhất nở nơi đây- Nghe nói thế vì chưa có đi

#33: Lối đi

#34: tuy ở giũa thiên nhiên nhưng Chùa vẫn có một góc vườn nhỏ trồng cây cảnh

Lang thang trong Chùa, gặp gỡ nói chuyện với mọi người ở đây, thấy lòng thực sự thu thái.
    Được sửa bởi cuongcaav lúc 12:34 PM ngày 18-06-2012

Suối trong vắt nhìn thích ghê

Quote Được gửi bởi cena_stfu View Post
    Suối trong vắt nhìn thích ghê
    Nước rất trong và mát lạnh bạn ạ, Nước ở đay cũng có màu xanh clyan rất lạ nữa!

Bác cho em hỏi, em tính dẫn lớp khoảng 15 đứa đi chơi cắm trại, thi ở đây cắm trại có an toàn không, có chỗ gửi xe không. Trong trường hợp gặp vấn đề gì thì ra các chỗ hỗ trợ như y tế ... có gần không. E cảm ơn !

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12