Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Newbie cần tư vấn về lens :D

Smile Newbie cần tư vấn về lens :D

Sau một thời gian đọc bài trên diễn đàn, em thấy có nhiều topic nói về các lén chỉ có MF, mà giá khá sinh viên. Các anh chị có thể cho em 1 vài địa chỉ chuyên bán lens MF của Pentacon hay Tokina v.v... ko ạ, em mới tập chơi chưa có điều kiện sắm lens khủng :(, Máy em Kiss X4 ạ... em cảm ơn trc ạ :D

quan trọng là bác có bao tiền và bác chụp cái gì :D
    phone: 0903.23.95.98
    y/m: cugach_175@yahoo.com

hehe, bác này mà đi chơi với bạn bè, tập thể, đem cái lens MF ra chụp mà không quen chắc ngta ức chế chết mất ^^! MF thích hợp chụp tĩnh vật, còn nếu đi chơi rong rủi thì AF thấy tiện hơn nhỉ, gắng mua 1 cái AF thì tiện lợi hơn, khi nào muốn thì tắt AF để tập chụp MF
    Canon Rebel T2i + 50 1.8 II

Bạn vào topic M42 trên kia mà ngâm cứu kĩ, xác định nhu cầu đã, rồi lên Xóm, tha hồ chọn lựa

lens MF thì không thích hợp với newbie như bác đâu ạh :( vì bác là ng` mới, xài sẽ rất mau chán (do rất khó chụp nét), bác phải chịu luyện tập 1 thời gian hơi dài đấy. giờ em thấy bán nên đầu tư 1 lens AF xài trước rồi từ từ ngâm cứu MF sau bác ạh ^^

Theo em biết thì ko có địa chỉ nào bán lens MF nhiều như bác mong muốn cả. Hứng thú lắm rồi thì lên xóm hay box mua bán của vnphoto ngồi rình thôi ). P/s: các bác ở trên nói cũng chuẩn đấy bác ạ, ban đầu chơi MF thì phù hợp với chụp tĩnh vật hơn. Muốn chụp ảnh đi chơi đời thường thì tay bác phải cứng kha khá rồi mới ổn

Mình thấy trong box Mua-Bán có topic của các anh này:
    1. LGK Digital: http://http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=88883
    2. anh trinhtin: www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=119783
    ngoài ra thì topic của bác Zin cũng hay có lens MF lắm, bạn chịu khó search nhé. Hoặc trên xóm cũng có rất nhiều.