Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: (Thắc mắc) về máy RF Yashida tại sao lại lắp được lens?

Question (Thắc mắc) về máy RF Yashica tại sao lại lắp được lens?

Cháu chuẩn bị tậu 1 em Yashida nên lên mạng tìm hiểu về em này. Sau đó tìm được 1 clip trên youtube về lắp thêm Auxiliary Lens cho Yashida mg1:http://youtu.be/AMlVc6ivyJ0
    Cháu thắc mắc là sao lại lắp được lens vào ạ? Nếu có thì mấy loại này kiếm ở đâu được ạ?Cháu cám ơn cả nhà.
    Được sửa bởi BillDre lúc 10:29 AM ngày 09-06-2012

Em ơi, lần sau hỏi thì tống vào luôn cái topic kia đi nhé, box máy film cần những box tổng hợp cho nó ko loãng vì lắm topic lẻ. ok?
    Cái con em tìm hiểu là con Yashica MG1 lens 45 2.8, lens nó ko tháo rời được đâu, còn em thik tháo thì cứ tháo :D cái video đấy nó nói các fụ kiện đi kèm, bao gồm wide converter & tele converter lắp vào đầu lens cố định như filter, và lắp hai cái này vào thì cần thêm cái viewfinder để ngắm và lấy bố cục, còn kinh nghiệm và dùng quen rồi thì ko cần.

Anh khuyên em thật lòng là mới ngó vào film thì nên dùng SLR, khi quen và đã hiểu cơ bản thì mới nên mò vào RF vì cơ chế lấy nét của nó khác hoàn toàn, pin của RF thì cũng như bao pin của các dòng SLR khác thôi, nên ko fải lăn tăn.

Máy Yashica MG1 là máy RF có ống kính cố định 45/2,8 ( không thiết kế ngàm để tháo cái OK này ra và thay cái OK khác vào ). Trong video clip là trình diễn lắp thêm kính phụ cho OK cố định của máy, không phải là thay OK.

Quote Được gửi bởi viethungdo_kts View Post
    Em ơi, lần sau hỏi thì tống vào luôn cái topic kia đi nhé, box máy film cần những box tổng hợp cho nó ko loãng vì lắm topic lẻ. ok?
    Cái con em tìm hiểu là con Yashica MG1 lens 45 2.8, lens nó ko tháo rời được đâu, còn em thik tháo thì cứ tháo :D cái video đấy nó nói các fụ kiện đi kèm, bao gồm wide converter & tele converter lắp vào đầu lens cố định như filter, và lắp hai cái này vào thì cần thêm cái viewfinder để ngắm và lấy bố cục, còn kinh nghiệm và dùng quen rồi thì ko cần.

Anh khuyên em thật lòng là mới ngó vào film thì nên dùng SLR, khi quen và đã hiểu cơ bản thì mới nên mò vào RF vì cơ chế lấy nét của nó khác hoàn toàn, pin của RF thì cũng như bao pin của các dòng SLR khác thôi, nên ko fải lăn tăn.
    Cám ơn anh, câu trả lời gần như thỏa mãn
    Em chót mua máy RF rồi, hàng đang trong SG,đành dùng thôi. Em sẽ cố gắng tìm hiểu cách chụp.
    Mà ảnh này là bộ máy của nhà mình ạ?
    Được sửa bởi BillDre lúc 11:43 AM ngày 08-06-2012

Quote Được gửi bởi gik_nguyen View Post
    em này ah bác chủ
    Không bác ạ,nhưng máy giống nhau. Em chỉ mua thêm cap thôi. Bà chị em trong SG mua hộ của người quen.

Quote Được gửi bởi nikonlukhu View Post
    Máy Yashica MG1 là máy RF có ống kính cố định 45/2,8 ( không thiết kế ngàm để tháo cái OK này ra và thay cái OK khác vào ). Trong video clip là trình diễn lắp thêm kính phụ cho OK cố định của máy, không phải là thay OK.
    Vâng.Cám ơn bác. Nhưng cho em hỏi thêm là mua ống phụ kiểu này ở đâu được ạ.

Quote Được gửi bởi BillDre View Post
    Cám ơn anh, câu trả lời gần như thỏa mãn
    Em chót mua máy RF rồi, hàng đang trong SG,đành dùng thôi. Em sẽ cố gắng tìm hiểu cách chụp.
    Mà ảnh này là bộ máy của nhà mình ạ?
    Bộ này của mình sưu tầm, em nó còn cái valy đựng hết số này nữa, wide và tele nếu bạn cần mình để lại, vì mình có 2 bộ

Nhìn mà thèm kinh khủng khiếp.