Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: nhờ các bác cứu con máy già của em!

nhờ các bác cứu con máy già của em!

số là tự nhiên hôm nay trời mưa lâm râm...em tự nhiên nổi hứng yêu khoa học,tháo cái máy ra vệ sinh.trước giờ em củng không rành lắm nhưng cũng biết tháo focus screen ra để lau vì có chút bụi lọt đc bên trong...ai dè làm rơi vài hạt bụi to tướng zô cái guơng khắc điểm lấy nét đàng sau tấm nhựa focus screen...thế là em dùng tăm bông lau(vì nó nằm sâu quá nên quyết định tăm bông ạh)....xog xuôi sạch sẽ em mở máy lại tét thì thôi rồi!!mấy cái điểm lấy nét của máy nó rất mờ,và có hiện tượng loang ra!!em hoảng quá lau lại vì nghĩ là bị dơ....và càng lau thì kết quả càng tồi tệ,điểm lấy nét hầu như mất hẳn....ôi.Có bác nào rành hay từng bị như vầy ko chỉ em với!!em đang rất cần các lời chỉ dẫn..
    Nex 5 + Nik 50 1.2 đợi 28 f2.8

Bác đã làm trầy cái focus screen nặng lắm rồi cái này bth ko bao giờ đc lau khô và cực kỳ dễ trầy :D. Giờ muốn trong lại chỉ có nước thay cái mới thôi

Ôi, thế là ......xong cái focus screen......cơ hội đỏi máy mới rồi chủ thread ơi.
    Thêm đam mê + Thêm tốn xiền: 5D II + 50f1.4 + 24-105F4 L + YN 565EX + 2*YN 560

Cái đó bác chủ lấy bóng hơi mà thổi chứ đừng lấy tăm bông .

Quote Được gửi bởi tuocnguyen View Post
    Cái đó bác chủ lấy bóng hơi mà thổi chứ đừng lấy tăm bông .
    Ok, trong tăm bông có tẩm chút HỒ loãng để vê đầu bông cho đẹp...nó khg phải đồ chuyên dụng lau quang cụ, nhất là lau ướt...

hix.nó không phải cái focus creen bác ạh!cái focus screen nó bằng nhựa và em tháo ra thổi bụi đc,còn cái này nó nằm sau FS,nó có khắc mấy cái điểm lấy nét trên đó...

Bác làm trầy cái lăng kính Pentaprisme rồi, chắc phải đưa ra bệnh viện thôi chứ bác càng voọc thì bệnh sẽ càng nặng thêm.

dạ,em đã quyết định cuối tuần này sẽ mang em nó ra bệnh viện(của hàng em đã mua) để xem bệnh em nó!!có gì báo giá quá mắc thì chắc em phải chịu thôi,chứ em này giờ giá trị cũng khôg cao!.. và em sẽ cố gắng sống chung với lũ...