Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Hiển thị kết quả từ 41 đến 46 / 46

Chủ đề: (HELP) Về máy phim hỏng đo sáng.

Em cũng giống bác ^^
    Quote Được gửi bởi Abu-108 View Post
    Em học hỏi thêm được nhiều kiến thức hay từ topic này, như là RF thay lens được thì đắt lòi, hihi. Cảm ơn các bác.

Quote Được gửi bởi kiencon2cang View Post
    kể cả đi làm rồi cũng mới đỡ nổi í ^^, chi phí các máy và len + phim trong 1,5năm = 60D rồi :D
    Em nghĩ là tốn xiền vào lens thôi chứ còn vào film với rửa chắc ko nhiều lắm, mỗi tháng trung bình chụp đc 2 cuộn là nhiều, cả film, cả rửa scan là 150k, ko phải là nhiều lắm :P

Quote Được gửi bởi silvarr View Post
    Em nghĩ là tốn xiền vào lens thôi chứ còn vào film với rửa chắc ko nhiều lắm, mỗi tháng trung bình chụp đc 2 cuộn là nhiều, cả film, cả rửa scan là 150k, ko phải là nhiều lắm :P
    ) slide thì ko có giá đó đâu..Mà với người chỉ chụp film thì 1 tháng có khi 5-7 cuộn là thường...Chơi film tốn ghê lắm chứ ko phải đỡ tốn như vài bác nghĩ.
    chữ ký vi phạm

Quote Được gửi bởi rockmaninhell View Post
    ) slide thì ko có giá đó đâu..Mà với người chỉ chụp film thì 1 tháng có khi 5-7 cuộn là thường...Chơi film tốn ghê lắm chứ ko phải đỡ tốn như vài bác nghĩ.
    Em chụp 1 tháng ko ra nỗi 1 cuộn 120,có khi hơn ,tính trung bình 1thang/cuộn như bác chụp 5,7 cuộn thì tốn chứ ko phải ai cũng như bác nên cũng ko tốn mấy với ko phải ai cũng chụp slide

Quote Được gửi bởi nhatrang12345 View Post
    Em chụp 1 tháng ko ra nỗi 1 cuộn 120,có khi hơn ,tính trung bình 1thang/cuộn như bác chụp 5,7 cuộn thì tốn chứ ko phải ai cũng như bác nên cũng ko tốn mấy với ko phải ai cũng chụp slide
    Đúng, mỗi người có một hoàn cảnh riêng..mình chụp nhiều nên thấy rất tốn.
    chữ ký vi phạm

Hihi.Em thấy,nói chung thì mua máy DSLR thì như mua 1 căn nhà rồi cho thuê(Ý em là về lâu dài thì ko tốn),còn mua máy film thì giống như đi thuê 1 căn nhà( Về lâu dài thì ngốn,nhưng vẫn ở được). Có nhiều loại nhà và dù theo cách nào đi nữa thì người ta cũng vẫn có chỗ để ở thôi. )

Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345