Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 46

Chủ đề: (HELP) Về máy phim hỏng đo sáng.

mới chơi film mà tự đi mua máy cứ gọi là hên xui. kiếm được con nào ngon lành + ưng ý thì phải ôm cho kỹ. hehe.
    Đồng ý với các bác là chơi phim cực tốn :|

Quote Được gửi bởi kiemchacsu View Post
    máy thì dễ thôi nhưng chi phí film + tráng rửa khá đắt đấy, vài lời với bạn
    P.S: mình mới dạo 1 vòng thì thấy hôm nay có vài bộ máy film cơ bản với ống kinh 50/1.8 loanh quanh 1tr, quá tốt để bắt đầu.
    Cám ơn bạn. ^^. Để gom 1 cục mua em DSLR với em bây giờ chắc đợi đến Tết ). Em muốn chụp mà ko có máy,thôi thì chơi phim vậy,nó tốnn từ từ thì em vẫn đỡ đc.. ^^

Quote Được gửi bởi dman47 View Post
    mới chơi film mà tự đi mua máy cứ gọi là hên xui. kiếm được con nào ngon lành + ưng ý thì phải ôm cho kỹ. hehe.
    Đồng ý với các bác là chơi phim cực tốn :|
    Khó nhỉ bác...hên...xui....).
    Về sau tốn thì với em cũng ok. Nhưng mà chơi luôn gần chục triệu lúc đầu thì em chịu luôn( Em mới học lớp 11 )^^

e thì cứ 1 tháng 2 cuộn thôi (nhiều thì 3 cuộn), ngót nghét cũng 60-70k/cuộn cả tráng + scan, kể ra là tầm 150k/tháng..Sinh viên nên cứ như vậy đã :">

Quote Được gửi bởi BillDre View Post
    Khó nhỉ bác...hên...xui....).
    Về sau tốn thì với em cũng ok. Nhưng mà chơi luôn gần chục triệu lúc đầu thì em chịu luôn( Em mới học lớp 11 )^^
    Hà hà, "Cháu" cứ mạnh dạn đầu tư 1 bộ đi, khoảng hơn 1tr thôi rồi chụp/post vào đây chia sẻ với mọi người, ở đây nhiều anh/chú/bác sẵn sàng giúp đỡ lắm.

Hà hà, "Cháu" cứ mạnh dạn đầu tư 1 bộ đi, khoảng hơn 1tr thôi rồi chụp/post vào đây chia sẻ với mọi người, ở đây nhiều anh/chú/bác sẵn sàng giúp đỡ lắm.
    "Cháu" cảm ơn "ông bác" ạ. Cháu định chơi RangeFinderbacs ạ ^^

Tập tành bước vào nhiếp ảnh, với một túi tiền eo hẹp thì đừng rớ vào film làm gì. Nếu đã rớ vào, hãy tìm một cái máy thật ngon. Cứ thử nghĩ đi, công sức bỏ ra chụp đã mệt, tiền bạc bỏ ra cũng nhiều, mà không lấy được tấm hình nào ra hồn thì chết đi cho rồi.

Rất nhiều người mạnh mồm nói rằng chụp film chẳng cần đo sáng. Vâng, đó là do chơi lâu, chơi nhiều và dư tiền, dư thời gian. Còn với người mới, người ít tiền và ít thời gian thì cái máy hỏng đo sáng là cái máy đốt tiền.

Bác chủ topic nếu đã có nhã hứng chơi film, thì cố gắng mua 1 cái máy ngon, chuẩn và nên nhờ anh em có kinh nghiệm test dùm. Chơi như thế để khỏi phải chắc lưỡi tiếc hùi hụi những shot hình đẹp mà đen thui hoặc cháy chát..
    chữ ký vi phạm

Quote Được gửi bởi rockmaninhell View Post
    Tập tành bước vào nhiếp ảnh, với một túi tiền eo hẹp thì đừng rớ vào film làm gì. Nếu đã rớ vào, hãy tìm một cái máy thật ngon. Cứ thử nghĩ đi, công sức bỏ ra chụp đã mệt, tiền bạc bỏ ra cũng nhiều, mà không lấy được tấm hình nào ra hồn thì chết đi cho rồi.

Rất nhiều người mạnh mồm nói rằng chụp film chẳng cần đo sáng. Vâng, đó là do chơi lâu, chơi nhiều và dư tiền, dư thời gian. Còn với người mới, người ít tiền và ít thời gian thì cái máy hỏng đo sáng là cái máy đốt tiền.

Bác chủ topic nếu đã có nhã hứng chơi film, thì cố gắng mua 1 cái máy ngon, chuẩn và nên nhờ anh em có kinh nghiệm test dùm. Chơi như thế để khỏi phải chắc lưỡi tiếc hùi hụi những shot hình đẹp mà đen thui hoặc cháy chát..
    Cám ơn bác,í kiến hay quá.Vậy thì em chỉ nhòm máy còn đo sáng thôi.
    Nhân tiện,bác cho em hỏi thêm 1 ít về kinh nhiệm test máy nóii chung được không ạ? Chi tiết hơn là về máy RF bác ạ.Em cám ơn.

Quote Được gửi bởi BillDre View Post
    "Cháu" cảm ơn "ông bác" ạ. Cháu định chơi RangeFinderbacs ạ ^^
    uff, chuyển từ SLR sang RF nhanh thế, haizza, search bài Bộ tứ huyền thoại cuả bác TinhTang đọc nhé, có lẽ là thích hợp với bạn.

uff, chuyển từ SLR sang RF nhanh thế, haizza, search bài Bộ tứ huyền thoại cuả bác TinhTang đọc nhé, có lẽ là thích hợp với bạn.
    ^^ Cám ơn bạn. Mình tìm đọc bài đó rồi. :D . Chuyển sang RF cho đỡ tốn tiền lens bạn ạ, khi nào kinh tế khá giả lên thì mình sẽ tậu thêm em SLR.

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng