Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 46

Chủ đề: (HELP) Về máy phim hỏng đo sáng.

) em chưa xem máy. Nhưng nếu hỏng cần gạt thì em rút gạch :( . Tìm 1 em fm2 mà nhọc quá.

Quote Được gửi bởi viethungdo_kts View Post
    Thôi thì trả lời cho bác để bác đỡ lăn tăn, cái em FM2 bác quan tâm nó ko những tèo đo sáng mà nó còn hỏng cả cần tua film, đã từng ngó nó hộ đứa em rồi bác ạ.
    Tèo đo sáng thì vẫn chụp dc nếu nắm được nguyên tắc sunny. lần đầu tiên bước chân vào film là mình chơi với Praktica MTL 50 tèo đo sáng, cuộn film đầu tiên ra cũng tạm so với mình thời đó.
    con Praktica MTL ngày xưa bác dùng ,cảm nhận thế nàoo ạ ^^

Quote Được gửi bởi BillDre View Post
    con Praktica MTL ngày xưa bác dùng ,cảm nhận thế nàoo ạ ^^
    Nồi đồng cối đá, đậm chất Đức và đặc thù ở tiếng màn trập đập rất đanh, giờ có thêm rất nhiều máy sưu tầm nhưng vẫn giữ em nó làm kỷ niệm, vì hồi chơi film rất tình cờ cách đây 1 năm là mò sang box máy film bên xóm rồi mua 1 cái máy chả nghĩ gì vì chả biết gì, alo hỏi mỗi ông cụ nhà mình cách dùng, cụ nói cho vanh vách, sau đó thì mới biết trên mạng mà mò sang Vnphoto. Quả thực là sau 1 năm với chịu khó mày mò mình cũng biết được chút ít với máy móc và các dòng.

Quote Được gửi bởi viethungdo_kts View Post
    Nồi đồng cối đá, đậm chất Đức và đặc thù ở tiếng màn trập đập rất đanh, giờ có thêm rất nhiều máy sưu tầm nhưng vẫn giữ em nó làm kỷ niệm, vì hồi chơi film rất tình cờ cách đây 1 năm là mò sang box máy film bên xóm rồi mua 1 cái máy chả nghĩ gì vì chả biết gì, alo hỏi mỗi ông cụ nhà mình cách dùng, cụ nói cho vanh vách, sau đó thì mới biết trên mạng mà mò sang Vnphoto. Quả thực là sau 1 năm với chịu khó mày mò mình cũng biết được chút ít với máy móc và các dòng.
    Wow, cám ơn bác đã truyền cảm hứng ) Em rất muốn chơi máy film,nhưng chọn và tìmm khó quá. Kinh phí thì hạn hẹp vì em vẫn đang đi học. ^^

Wow, cám ơn bác đã truyền cảm hứng ) Em rất muốn chơi máy film,nhưng chọn và tìmm khó quá. Kinh phí thì hạn hẹp vì em vẫn đang đi học. ^^
    máy thì dễ thôi nhưng chi phí film + tráng rửa khá đắt đấy, vài lời với bạn
    P.S: mình mới dạo 1 vòng thì thấy hôm nay có vài bộ máy film cơ bản với ống kinh 50/1.8 loanh quanh 1tr, quá tốt để bắt đầu.

Em cũng hỏng đo sáng, mà máy em ko ai mua ko thanh lý được nên đành đo sáng bằng iPhone

Kinh phí thì hạn hẹp vì em vẫn đang đi học. ^^
    E thấy chơi film không hề rẻ bác ơi. hihi. Vừa phài có $ vừa phải có thời gian nữa cơ :D

Quote Được gửi bởi aeolus View Post
    E thấy chơi film không hề rẻ bác ơi. hihi. Vừa phài có $ vừa phải có thời gian nữa cơ :D
    Tốn dần chứ ko tốn 1 cục như DSLR bác ạ, khởi đầu ko mắc lắm nên sv như em mới đỡ nổi

Quote Được gửi bởi Mr.Lucas View Post
    Tốn dần chứ ko tốn 1 cục như DSLR bác ạ, khởi đầu ko mắc lắm nên sv như em mới đỡ nổi
    kể cả đi làm rồi cũng mới đỡ nổi í ^^, chi phí các máy và len + phim trong 1,5năm = 60D rồi :D

chơi máy phim là như kiểu có bao nhiêu xài bấy nhiêu, chứ ko như máy số, làm công ăn lương tích góp dần rồi mới xài =))

Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng