Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 48

Chủ đề: Photoshop ảnh film, nên hay không nên?

gió rít cứ gọi là phần phật. Cụ kiemchacsu đào lại được cái topic đọc thú vị quá

Quote Được gửi bởi alexa View Post
    bác chém dữ, em thấy trc bác có QLIII, Leica, Contax bán đi dư tiền mua con máy số chụp )
    Bác ý giỡn mà, bác alexa cứ lật tẩy bác ý thế nhỉ :-))

Quote Được gửi bởi condaohailuoi View Post
    em ngu muội kính hỏi bác cái "chất phim" ấy nó là ... thế nào ấy ạ ? em chưa rõ các định nghĩa thế nào là "chất phim" mong bác chỉ giáo thêm cho... theo hiểu biết hạn hẹp của em thì phàm cái gì đã chui vào cái máy digital (máy scan) và chui ra dưới dạng 1 cái file thì nó đã là digital....
    Bác nên để 2 tấm ảnh : 1 chụp bằng máy phim + 1 chụp bằng máy kỹ thuật số trên 1 màn hình và ngắm 2 cái ảnh đó nhé (tất nhiên là chưa Xốp rồi)
    MÌnh chỉ cần biết là : với 1 tấm ảnh phim mình ngắm đi ngắm lại cả chục lần, còn ảnh kts mình nhìn 1 lần rồi quên luôn ^^
    Việc ảnh qua máy scan thì đúng là Digital nhưng là hình thức, bản chất của nó vẫn là ảnh phim bác cứ bao đồng; nói như bác thì mọi thứ đều tuyệt đối hết ah ???

ko biết các bác chơi phim cao quý thế nào chứ do nhà em chưa đủ điều kiện chơi số nên đành bóp đỡ mấy cái máy phim. chứ mà em có "điều kiện" chơi số thì quất ngay. thời buổi này phim phiếc thật... lẩn thẩn.
    Bác nói khó nghe quá, bỏ ra 2-3triệu mua con máy kts cầm tay mà chụp, giá thành bằng máy phim thôi mà )))), hay bác đang mơ về 5d mark III và 24-70L :P

ko biết các bác chơi phim cao quý thế nào chứ do nhà em chưa đủ điều kiện chơi số nên đành bóp đỡ mấy cái máy phim. chứ mà em có "điều kiện" chơi số thì quất ngay. thời buổi này phim phiếc thật... lẩn thẩn.
    Cầm máy film cảm giác như cầm 1 cuốn sách đọc, đọc dở thì lần sợi lụa đỏ để đánh dấu trang lần sau đọc tiếp... Sách thơm mùi giấy, nhẩn nha mà đọc...

Cầm máy số như kiểu cầm cái laptop/ipad online đọc chính nội dung cuốn sách kia trên mạng ý, đọc chán đóng máy lần sau đọc tiếp...

>>> Hiện nay những thiết bị lưu trữ văn bản chỉ cần rất gọn nhỏ đã có thể lưu trữ được thông tin nhiều như một thư viện. Nhưng tại sao thư viện trên thế giới vẫn không bị đóng cửa ???

Tại sau các bản thư tịch cổ viết trên thẻ tre, đất nung, giấy bản không được chụp thành file cất vào ổ cứng mà vẫn phải xây dựng bảo tàng để trưng bày ?

Bác HQ-empire nói hay quá, nhưng câu cuối bác bị hớ rồi hix hix hix. Khi đã đem vào viện bảo tàng rồi thì nó chỉ còn giá trị về mặt "tinh thần" thôi chứ không sử dụng được hoặc sử dụng cũng không hiệu quả nữa. Nhưng các máy film đời thế chiến vẫn còn dùng tốt, chụp vẫn đẹp, vẫn đốt phim ầm ầm không thể ví dụ là cho vào viện bảo tàng được :-D

Quote Được gửi bởi kiencon2cang View Post
    Bác nên để 2 tấm ảnh : 1 chụp bằng máy phim + 1 chụp bằng máy kỹ thuật số trên 1 màn hình và ngắm 2 cái ảnh đó nhé (tất nhiên là chưa Xốp rồi)
    MÌnh chỉ cần biết là : với 1 tấm ảnh phim mình ngắm đi ngắm lại cả chục lần, còn ảnh kts mình nhìn 1 lần rồi quên luôn ^^
    Việc ảnh qua máy scan thì đúng là Digital nhưng là hình thức, bản chất của nó vẫn là ảnh phim bác cứ bao đồng; nói như bác thì mọi thứ đều tuyệt đối hết ah ???
    hỏi đơn giản thôi: bác có tự phóng dc tấm ảnh nào ko ? cái "ảnh phim" dựng trước mặt để bác ngắm ấy là từ cái máy in ảnh kts mà ra, nó là digital đấy ạ.
    chừng nào tự phóng ảnh dc thì tiếp chuyện tiếp với em nhé. em thì phóng ảnh cũng ko dc đẹp lắm cơ mà cũng biết lọ mọ làm hết từ A-Z cho nó đúng là analogue ko như các bác chơi fim-digital nửa mùa.

các bác "fan cuồng" film dạo này... hơi bị nhiều, đa phần là các bác... chả biết gì về thú chơi analogue.

các bác ở đây thủ dâm tinh thần là nhiều, chứ chơi thì rất nửa mùa. Dạng như mồm thì nói : tôi yêu thích nhất là được chơi đá bóng và hiểu rõ thế nào là nghệ thuật bóng đá... nhưng cái cách các bác "chơi bóng" ko phải là xỏ giày ra sân mà là .... chơi điện tử trên máy Playstation

mà đã chơi nửa mùa thì câu nệ làm gì , trở lại câu hỏi của topic: có nên photoshop hay ko, em trả lời: làm sao cho đẹp thì làm !
    Được sửa bởi condaohailuoi lúc 03:12 PM ngày 08-06-2012

Vậy chơi thế nào là "cả mùa" hả bác dao? Để em còn cố gắng đua đòi chứ chơi "nửa mùa" người ta cười chết :(
    Sắp có bão to rồi đây hí hí
    Bán đồng nát, chụp lens cỏ...

bác dao nóng tính quá, vấn đề có gì đâu, chẳng qua có mấy bạn ở đây cứ nghĩ ảnh film scan lấy từ lab về là nguyên bản, các bạn ấy đâu biết quá trình scan, ng ta vốn cũng đã chỉnh soft, cân bằng lại as hết rồi, đâu còn gì là nguyên bản nữa
    Em thì cũng chơi nửa mùa thôi, chưa có điều kiện tự tráng, phóng...
    Các bác lóng tính quá, hehe

Ối, vậy có khi mình chỉ chơi 1/4 mùa thôi. Hix, phải cố gắng lên nửa mùa mới được.

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng