Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: So sánh khả năng chụp ảnh giữa Nokia N8 và Sony Eperia Neo V

So sánh khả năng chụp ảnh giữa Nokia N8 và Sony Eperia Neo V

Các bác ai trải nghiệm rồi tư vấn giúp nên chọn con nào ở khía cạnh chụp ảnh giữa 2 em Nokia N8 và Sony Eperia Neo V? Em tính mua cho vợ. N8 thì 12 chấm ống Carl Zeiss nhưng nghe ko bằng 5.0 của Neo V?

ko biết bác nghe cái thông tin "N8 thì 12 chấm ống Carl Zeiss nhưng nghe ko bằng 5.0 của Neo V" ở đâu..?!
    nếu vợ bác là ng đam mê chụp ảnh hay công việc cần đến chụp ảnh thì N8, còn ko có nhu cầu đó thì sony, mình thấy em sony này nữ tính hơn n8 rất nhiều, hay đúng hơn n8 dành cho men thì đúng hơn (có vẻ thô thô cứng cứng :D)
    còn về camera thì em sony kia ko thể so với n8 dc bác nhé

Nếu chụp ảnh n8 đi bác .chụp còn đẹp hơn sony xperia s ( nếu đưa ra máy tính )
    nokia N8 có độ phân giải 360x640 , còn sony xperia neo v độ phân giải 480x854 nên nhìn ảnh sắc nét hơn nhưng khi đưa ra máy tính thì ảnh của Neo v không bằng đc N8
    nếu đã mua thì khuyên bạn lên mua neo v ,còn n8 bây h lỗi thời rồi ,hoạc bạn có thể xem các mẫu sony mới ra năm 2012 có thiết kể rất đẹp

Vì mê chụp ảnh nên mua N8,đến giờ vẫn thích ,chưa bao giờ hối hận.

5mpx với 8mpx =.=! xét riêng về độ chi tiết thì 5mpx đã chạy dài rồi.
    Bảo N8 với kiểu sony Satio U1i hay Xperia S thì còn phân vân camera chứ ~__~
    -> xin lỗi tớ ko phải sùng số chấm đâu, nhưng nếu 1 người có căn bản về chụp ảnh và chỉnh sửa rồi sẽ thấy các máy đời mới vs dòng cao cấp hơn về số chấm ở đt cũng thường cũng cho dải màu tốt hơn (vì đằng nào cũng sẽ qua pts nên việc thu được bao nhiêu ở ảnh gốc là rất quan trọng, hơn cái lừa tình).
    mà máy đt sony cũng dùng ống CZ đấy .