Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 22

Chủ đề: Hỏi về cách chụp tia nắng

Question Hỏi về cách chụp tia nắng

Em có tìm trên diễn đàn và google nhưng k thấy hướng dẫn chi tiết về chụp tia nắng. Em muốn có đc những tấm như dưới, bác nào biết kỹ thuật và kinh nghiệm chia sẻ một chút giúp người mới chơi nhé.
    Em cảm ơn!

Mời anh chị em ghé thăm gia đình Búp Sen Hồng tại bupsenhong[.]net

cái này theo em biết thì chỉ chụp dc ray sáng trong điều kiện ánh sáng mạnh chiếu qua lớp không khí "bẩn" như sương mù, bụi, khói v.v...

Kính bác 1 tấm em chụp khá lâu rồi, trong điều kiện ray sáng tạo ra bởi khói

DSC_1961 by mr.thangbinh, on Flickr

bác muốn chụp được như thế này thì phải thiên thời - địa lợi - nhân hòa bác àh @@" chụp ảnh tia sáng như trên đâu phải lúc nào cũng có để chụp đc? có thể vô tình bắt gặp được những khoảng khắc như thế hoặc có thể chủ nhân các bức ảnh trên đã phải chờ đợi cả tháng để có đc những bức ảnh như thế ^^ nếu là ảnh mẫu, ảnh thời trang thì bác muốn như thế nào cũng đc nhưng đây là ảnh phong cảnh nên bác phải hỏi ý ông Thiên xem sao :P có tấm ảnh tia sáng e vô tình bắt gặp ở biển VT xin gửi bác

Biển và Em by Go Nu, on Flickr

Đúng là phải hỏi ý ông Trời, 1 phần cùng do hướng chụp lúc đó, nói chung cũng hên xui lắm bác ơi

Khi mà ông trời đồng ý chụp rồi,tức là bạn nhìn thấy tia nắng rồi thì khép khẩu hết cỡ vào,chụp thử xem có thấy ánh nắng không!Mình nghĩ là thấy đấy!rồi còn chụp đẹp hay xấu vẫn do bạn chọ góc chụp!chúc bạn có những bức ảnh đẹp

cái này về quê tthức dậy sớm canh lục măt5 trời mới mọc..hay có mấy tia sáng này lắm

Thử kết hợp với filter ND xem sao, vấn đề là kinh nghiệm để biết khép bao nhiêu khẩu cho phù hợp.

À, trên đường đi làm buổi sáng ngang qua công viên Gia Định Sài Gòn, trên đường Hoàng Minh Giám Quận Phú Nhuận. Mình hay bắt gặp trong công viên, nơi mọi người tập thể dục buổi sáng, thường có nhiều ray nắng chiếu xuyên qua hàng cây trông rất đẹp. Bồ thử vác máy ra đó thực tập xem sao. ( nhưng phải canh thời tiết )
    Được sửa bởi Bounen lúc 09:42 AM ngày 02-07-2012 Reason: anh ca nhan

nhiều tia nắng chiếu xuyên qua hàng cây trông rất đẹp.

[IMG]C:\Di Linh[/IMG] hình này thế nào mấy bác .

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng