Trang 29 / 102 Đầu tiênĐầu tiên ... 1927282930313979 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 281 đến 290 / 1018

Chủ đề: Góc ảnh Canon 70-200 f4 L USM ^^

Quote Được gửi bởi manh_0604 View Post
    Góp vui 1 tấm ạh
    Out thì phải bác ạ......
    ♥•♦♫••♥50D+24-105+Di622 II+Benro A300F♥•♦♫••♥

Quote Được gửi bởi Panda_Ngố View Post
    tấm này đẹp quá , like like...

Đang phân vân giữa 70-200f4 và 24-105 ko bjk lấy con nào :(
    Trắng tay ...

Quote Được gửi bởi vumad View Post
    Đang phân vân giữa 70-200f4 và 24-105 ko bjk lấy con nào :(
    còn em thì đang phân vân giữa 70-200f4 is với 135 ko biết con nào.em đang dùng 7d.hic có ai dùng 7d với 135 và 70-200f4 ko cho em xin vài tấm hình xem thử

Các bác quá cẩu thả khi chụp và up ảnh

Mình đang dùng 70-200f4 ... định post vài tấm lên cho nó xôm nhưng quá thất vọng với topic này. Biết là up ảnh lên để chia sẻ kinh nghiệm, học hỏi là chính nhwng ngoài ra nó còn là "khoe" ảnh. Nhưng nhìn chung ngoài bác mitsuho, pe/l/t@x, pandango ...thì có nhiều bác up ảnh lên thể hiện sự cẩu thả trong cách chụp cũng như lựa chọn ảnh up lên... Một topic trao đổi về lens "chất" và nhiều người sử dụng như này mà đến giờ mới có 29 trang bài đủ hiểu về sự thất vọng của những người muốn tham gia topic ngày ... Góp ý vậy ... Thân
    P/s đề nghị chủ Thread close topic cho nó đỡ mang tiếng Canon không biết làm lens.

@chungmaco: vậy theo anh là phải có giấy chứng nhận "Chụp ảnh đẹp và photoshop giỏi" thì mới được mua Lens này và mới đủ quyền up hình vào topic này ?

Nếu vậy chắc Canon bán ế hàng ^^ . Em biết rất nhiều người có điều kiện để sắm thiết bị nhưng ảnh của họ chỉ ở mức trung bình và em thấy bình thường. Nhiếp ảnh chỉ là niềm đam mê, thú vui giải tri của họ. Khi nào chụp hình ăn tiền mà giao hình kém chất lượng mới đáng ngại.

Quote Được gửi bởi huyhuyhuy View Post
    @chungmaco: vậy theo anh là phải có giấy chứng nhận "Chụp ảnh đẹp và photoshop giỏi" thì mới được mua Lens này và mới đủ quyền up hình vào topic này ?

Nếu vậy chắc Canon bán ế hàng ^^ . Em biết rất nhiều người có điều kiện để sắm thiết bị nhưng ảnh của họ chỉ ở mức trung bình và em thấy bình thường. Nhiếp ảnh chỉ là niềm đam mê, thú vui giải tri của họ. Khi nào chụp hình ăn tiền mà giao hình kém chất lượng mới đáng ngại.
    Ha ha ... Nếu bác nói ảnh của một số bác ở đây là trung bình và dùng từ "đam mê nhiếp ảnh" thì mình không tranh luận ạ.
    Nhìn một số tấm trên này mình nói luôn là mấy ông trọc phú có tý tiền mua cái ống L cho nó oai chứ đến "chụp ảnh" còn chưa biết nói j đến up ảnh để khoe ảnh. Ở đây là kiểu chạy ra ngoài bấm clạp clập một cái up lên với chữ ký dạng như "tôi có body xịn nhé, tôi dùng ống L nhé" xin lỗi nếu động chạm đến nhiều người nhưng nói thật khi xem topic này thấy nhiều ông trưởng giả học làm sang. haizzz ... nhìn cái ảnh không bằng trẻ con nó chụp = điện thoại thì up lên góp ý với góp kiến cái j ạ.
    Còn huyhuyhuy nói đấy là thú vui và đam mê thì xin góp ý thế này... học hay làm cái j đấy nó cũng phải có quá trình và tuần tự của nó. Bác chủ topic còn đếch biết set iso, chưa biết thế nào là bố cục thì tôi hỏi huyhuyhuy bác góp thế nào. BÁc ý chưa biết giữ thăng bằng cho cái xe đạp thì bác góp ý về số và ga xe máy thế nào ạ.
    Hãy về đúng vị trí của mình, tiền không mua được kiến thức đâu các bác ạ, 1 tấm ảnh đẹp là thiết bị chỉ quyết định 30% thôi. Bác nào thấy mình chưa biết chụp thì quay về topic cho người mới chơi chứ đừng nhảy vào topic kiểu rewier thiết bị.

Quote Được gửi bởi hacphitientu View Post
    Em xem trên 4rum hình như chưa có góc ảnh này =)) có thể là Len này rất ít được sử dụng or kém nên ít ảnh ^^, em vừa mua body, Len tức thì xong mà cũng là lần đầu tiên cầm DSLR , còn đang đọc hướng dẫn sử dụng tháo lắp pin, thẻ nhớ,....... =))
    Được 1 anh zai tốt bụng hướng dẫn =)) nên cũng tập bắn 1 vài phát thử máy và Len. Post tấm đầu tiên, là bàn đạp để post những tấm sau, anh em ném đá thoải mái ( đang cần gạch xây nhà ) )

Ảnh chả shốp shiếc gì cũng chả cờ rốp nốt vì đơn giản là tiêu chí của em post ảnh để mọi người nhận xét ảnh nguyên bản, chứ qua chỉnh sửa thì chả còn ý nghĩa giề , có thế mới phản ánh 1 cách chân thực nhất, sâu sắc nhất chất lượng thiết bị cũng như.... tay nghề ) có thế mới học hỏi được nhau ạ.

Với lại em cũng biết chắc là rất rất nhiều bác sắp "nghiện" cũng đang lăn tăn em này =)) nên có 1 nơi tập kết thông tin về em này kể ra cũng có cái thú của nó )

Các bác có ảnh về Len này post cùng em cho vui để em nhanh tiến bộ nha ^^, em là em máu ra Hồ Sen lắm rồi nên phải học hỏi gấp ) =))
    Nhìn tấm này của bác chủ chẳng hiểu nó là cái quái j vậy, gọi nó là "nhiếp ảnh" sao ??? chẳng khác nào bọn teen nó tranh thủ choẹt một cái bằng điện thoại rồi up lên FB với trích dẫn "thèm hok ???"

- Đồng ý với bạn chung macro, hình up không cần phải qua đẹp nhưng cũng phải xem được, chứ cái hình o trên mà up lên thì chả biết nói sao. Vi dụ hình thieu sang du sang, hay góc độ chưa đẹp còn góp ý duoc, chứ cái hình vay ma cung up len hết nói .....

Quote Được gửi bởi hacphitientu View Post
    Các bác chụp ảnh đẹp ghê ^^ mấy hôm nay em bận bịu quá chưa có thêm cái nào ra hồn =))
    Thôi up tạm 1 cái cho topic đỡ "Ế" vậy )

Vẫn quan điểm cũ, ảnh ko hề chỉnh cái gì ngoài resize ^^
    Dạ tấm này cũng chưa ra hồn ạ ... bác chụp cẩu thả quá.

Trang 29 / 102 Đầu tiênĐầu tiên ... 1927282930313979 ... Cuối cùngCuối cùng