Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 25

Chủ đề: Con muốn trở thành một nhiếp ảnh gia

Con muốn trở thành một nhiếp ảnh gia

Lượm nhặt trên Tuổi trẻ

http://tuoitre.vn/Nhip-song-tre/4938...p-anh-gia.html
    asahi_nguyen@yahoo.com

Face Book

bài hay quá!
    Được sửa bởi KoolKool lúc 08:42 AM ngày 02-06-2012

Có thể bố sẽ nói rằng: “Làm một nhiếp ảnh gia giống bố ư? Rồi suốt đời con sẽ phải sống trong một căn nhà cấp bốn, không có ô tô, không có tài khoản tín dụng. Con sẽ chật vật để nuôi lớn những đứa con của mình, sẽ không cho nó đầy đủ những thứ nó cần. Có thể bây giờ con chưa thấy nhưng 5 năm sau, 10 năm sau, khi bạn bè con được người ta gọi là ông này, bà nọ con sẽ thấy ân hận!”
    Hóa ra bệnh này lây theo máu và có khả năng di truyền các bác ạ. Bác nào giống ông bố của bác NT muốn con mình không theo nhiếp ảnh thì "cai" trước đi nhá. Mà hai bố con bác ấy có khi cũng trong diễn đàn mình cũng nên.

Bố của con không có biệt thự xa hoa nhưng đã có một căn nhà ấm cúng để trở về khi mệt mỏi, bố không có xe hơi, không có tài khoản tín dụng nhưng bố vẫn nuôi lớn và dạy con cách làm người lương thiện, cho con biết trân trọng những gì mình có. Với con, bố là người bố giàu có nhất thế gian và sẽ luôn như vậy, bố ạ!
    Kết nhất câu này.

Bạn này mơ ước đẹp vậy. Con của mình hỏi nó sau này con muốn làm nghề gì nó đáp ngay không ngần ngại: "Con muốn bán dưa hấu". Mình bảo "hay con làm nhà khoa học đi, làm nhà khoa học mới thú vị và giúp ích cho mọi người được", nó bảo "sao ba không làm nhà khoa học đi, con chỉ thích bán dưa hấu thôi".
    Cả nhà ta cùng yêu thương nhau. Xa là nhớ, gần nhau là cười, hahaha....

Quote Được gửi bởi Tran Kieu Anh View Post
    Bạn này mơ ước đẹp vậy. Con của mình hỏi nó sau này con muốn làm nghề gì nó đáp ngay không ngần ngại: "Con muốn bán dưa hấu". Mình bảo "hay con làm nhà khoa học đi, làm nhà khoa học mới thú vị và giúp ích cho mọi người được", nó bảo "sao ba không làm nhà khoa học đi, con chỉ thích bán dưa hấu thôi".
    Đọc bài trên khá tâm trạng.. vì na ná trường hợp em.... mà đọc tới Trường hợp của bác sao chịu ko nỗi ))

Bài báo này đạo y chang từng lời từng chữ của một nhân vật tên là Farhan trong bộ film 3 Idiots ( 2009 ) của Ấn Độ . Bộ film này em rất thích nên em xem đi xem lại cả chục lần , và khi đọc bài báo này đã ngồi xem lại . Đạo y chang .

Bài báo này chỉ thay chữ "Kỹ Sư " trong film bằng chữ Bác sĩ .

Có thể chấp nhận và thông cảm nếu như đó là những lời tâm sự thật . Còn ở một bài báo đạo lại từ Film là điều không chấp nhận được .
    Con có thể đối diện với sự thất vọng của mọi người hôm nay, còn hơn là để bố mẹ cảm thấy xấu hổ vì đã sinh ra một bác sĩ tồi trong tương lai.

Con muốn thuyết phục bố bằng lý lẽ của một trái tim chân thành, con muốn bố hãy một lần cho con quyết định tương lai của mình.
    Đạo từng lời từng chữ của nhân vật trong film và để dòng chữ " ÁI LÊ ghi theo tâm sự N.T. (học sinh lớp 12, Khánh Hòa) "

Một nhà báo đạo , một nhà báo dối trá là một kẻ tồi !

Quote Được gửi bởi Leehs View Post
    Bài báo này đạo y chang từng lời từng chữ của một nhân vật tên là Farhan trong bộ film 3 Idiots ( 2009 ) của Ấn Độ . Bộ film này em rất thích nên em xem đi xem lại cả chục lần , và khi đọc bài báo này đã ngồi xem lại . Đạo y chang .

Bài báo này chỉ thay chữ "Kỹ Sư " trong film bằng chữ Bác sĩ .

Có thể chấp nhận và thông cảm nếu như đó là những lời tâm sự thật . Còn ở một bài báo đạo lại từ Film là điều không chấp nhận được .

Đạo từng lời từng chữ của nhân vật trong film và để dòng chữ " ÁI LÊ ghi theo tâm sự N.T. (học sinh lớp 12, Khánh Hòa) "

Một nhà báo đạo , một nhà báo dối trá là một kẻ tồi !
    Có lẻ bên Tòa Soạn đã phát hiện ra rồi nên cái link của bạn asahinguyen chỉ dẩn tới trang chủ của TT thôi.

hic hic, thế bác nào còn lưu lại bài viết kia ko? e mới xem vài đoạn trích dẫn của mấy bác trên thấy hay quá mà bên tuổi trẻ del mất rùi :(
    D7K + 16-85 VR + 80-200 f.28 ED đời 3 + Tamron 90 F2.8 Macro + YN 560 II + YN 565 ex

Quote Được gửi bởi binbibush View Post
    Đọc bài trên khá tâm trạng.. vì na ná trường hợp em.... mà đọc tới Trường hợp của bác sao chịu ko nỗi ))
    Ủa vậy giờ bác cũng đang bán dưa hấu hả bác?
    Cả nhà ta cùng yêu thương nhau. Xa là nhớ, gần nhau là cười, hahaha....

Quote Được gửi bởi edison27191 View Post
    hic hic, thế bác nào còn lưu lại bài viết kia ko? e mới xem vài đoạn trích dẫn của mấy bác trên thấy hay quá mà bên tuổi trẻ del mất rùi :(
    Có gg để làm gì má bác ko xài,mà thôi bác ko xài thì em kiếm dùm bác
    http://dantri.com.vn/c135/s135-60249...ep-anh-gia.htm

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng