Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 48

Chủ đề: Vì chuyện này mà ngủ ko được ! Mọi người giúp em với !

Exclamation Vì chuyện này mà ngủ ko được ! Mọi người giúp em với !

Tình hình là bà chị quen có mua cái máy ảnh nikon D3100 . Mua lại giá tầm 7 tr
    Khi mới mua về bã có mua thêm cái len , len gì em cũng ko rành ( Vì cũng mới tập tành thôi ) nhưng hình như là cái ( AF-S DX 35mm f/1.8G ) vì mua có 4 tr mấy . Nếu chuyện thế này thì ko có gì để nói .

* Em cũng đã từng mượn máy của bạn bè đi chụp nhiều lần nhưng em nghe câu chuyện này rất bực mong mọi người giải thích giúp em :

- Em chỉ cầm cái len quay nhẹ 1 chút rồi trả về vị trí cũ . Bà chị bảo " ko được quay vì người ta đã chỉnh rồi len này nó ko như len khác ko được quay kẻo hỏng " . Em nghe là nghi rồi nên trả .
    - Ngày hôm sau bà bảo máy hư chụp ko được ! Rồi đem đi sửa sửa hay bảo hành gì đó bảo vì có người xoay nên nó có 10 cộng dây thì đứt hết 1 cộng nên lấy nét chậm 1 tý .
    - Chỉ có vậy thôi mà bà chị đó khóc cả buổi còn ko ngủ được nữa làm như là hận em lắm . Nhưng cái chính là ở đây em có làm gì sai ko mọi người , chưa tới 1 / 10 vòng thì hư làm sao , mà len mà ko cho quay thì làm cái chỗ xoay đó làm gì ! Hic ai có kinh nghiệm chuyện này giải thích em với !

- Nếu là mọi việc do em thì em sẽ mua ngay cái len khác đền chứ để người khác nói mình thế chịu ko nổi ! hic T _ T

Bạn chup hình lại cái len của chị ý đưa lên đây xem là len gì? Nếu AF-S 35m f1.8G giá 4tr thì xoay tẹt ga cũng ko đứt gì cả. Còn là AF 35m f2D nếu máy đang ở chế độ AF mà xoay mạnh sẽ đứt dây AF của len. Tốt nhất bạn kêu bả lên đây đọc tên len anh em ở đây sẽ giúp cho bác.
    Được sửa bởi newbie101 lúc 08:36 AM ngày 02-06-2012

35 có 2 em thông dụng là 1.8G (DX) mới ra đây với 35f2D.Nếu là con 1.8G thì xoay tẹt ga chả đứt đc.Còn là con f2D thì nó đang AF mà bạn xoay xoay thì em nó dễ toi lắm.Nhưng với giá hơn 4 triệu thì khả năng là con 1.8G.Mình nói khí không phải,có khi cái lens đấy nó hư sẵn,bà chị bạn giả vờ để ăn vạ cũng nên.
    D810,58N 1.4,105N 2.8,24-70N,70-200 2.8 VRII,SB 910,MB-D12Grip.

Chuyện này đúng là hơi khó xử. Mà sau khi đi " bảo hành " nó " lấy nét hơi chậm một tý ", có thể là chị ấy có cảm giác thế thôi, như vậy là lens đã làm việc. Chúc em mọi việc bình yên.
    Được sửa bởi TRAN AN lúc 08:55 AM ngày 02-06-2012

D3100 thì sao xài f2D được, chắc 35 1.8G thôi...

Quote Được gửi bởi newbie101 View Post
    Bạn chup hình lại cái len của chị ý đưa lên đây xem là len gì? Nếu AF-S 35m f1.8G giá 4tr thì xoay tẹt ga cũng ko đứt gì cả. Còn là AF 35m f2D nếu máy đang ở chế độ AF mà xoay mạnh sẽ đứt dây AF của len. Tốt nhất bạn kêu bả lên đây đọc tên len anh em ở đây sẽ giúp cho bác.
    Để em hỏi chính xác nhưng ngặc nỗi bã ko bắt em đền mà cũng sợ em buồn ko dám nói gì ! thông tin em biết đều do bạn thân bã kể lại mà thôi mới chết !

Bã đi bảo hành ! Người ta nói thế đó anh ơi thế mới khổ mà chuyện này em nghe từ 1 người bạn thân của bã ! thế mới khỗ

Bà chị ấy chắc cũng còn "em bé" lắm nhỉ. Nếu kg nói trực tiếp thì "tình vờ" thôi, vì chắc gì bác đã làm hỏng.

Quote Được gửi bởi saohom View Post
    Bà chị ấy chắc cũng còn "em bé" lắm nhỉ. Nếu kg nói trực tiếp thì "tình vờ" thôi, vì chắc gì bác đã làm hỏng.
    Nhưng em ấy nấy trong lòng bác đó giờ chữ tính lắm hic !

Quote Được gửi bởi Top Rated View Post
    35 có 2 em thông dụng là 1.8G (DX) mới ra đây với 35f2D.Nếu là con 1.8G thì xoay tẹt ga chả đứt đc.Còn là con f2D thì nó đang AF mà bạn xoay xoay thì em nó dễ toi lắm.Nhưng với giá hơn 4 triệu thì khả năng là con 1.8G.Mình nói khí không phải,có khi cái lens đấy nó hư sẵn,bà chị bạn giả vờ để ăn vạ cũng nên.
    Giá 4 triệu mấy thì có thể mua 35f2D hay tương dương chức năng ko bác !

Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng