Trang 1 / 6 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 56

Chủ đề: Skintone của nikon nhìn xấu quá

Skintone của nikon nhìn xấu quá

hi các bác,

câu chuyện là thế này: trước đây em có dùng sony, canon chụp chủ yếu là chân dung gấu nhà em, loanh quanh bạn bè, đồng nghiệp

skintone của 2 dòng đấy khá tốt, màu da lên tự nhiên ko bị tai tái hoặc sàm sạm, nên chụp thế nào về dùng picasa - sau này em có biết tí LR - chỉnh lại tí, crop, sharpen, resize thấy là ổn, show hàng thấy cũng có người khen

định đào tẩu sang nikon chơi với các bác cho vui, thẩm du xem dư lào

em lượn qua các topic D80 D90 D7000 D700 D2x D200 D300 - ảnh đẹp thì có nhiều, nhưng nhìn toàn thấy PS trình độ cao, hoặc studio,.... còn lại nhìn mấy cái ảnh chụp chân dung mà em thấy hãi quá

hoặc sàm sạm, hoặc tai tái, hoặc cháy,.... nói chung là xấu nhiều hơn đẹp =)) nhất là mấy cái chụp ngoài trời nắng - nhiều bác blend màu nhìn còn hãi hùng hơn nữa =))

hay là chỉ em mới thấy thế nhỉ? còn các bác thấy đẹp?

p/s: em thấy box D800 mặc dù mới ít post, nhưng skintone em thấy rất ổn, có điều em chỉ cố đc D80 thôi

Em không biết bác thấy sao, chứ đối với em, cho dù dùng D90 hay D700 đều hài lòng với skintone của Nikon, đặc biệt khi dùng mode portrait.

Còn Canon, chụp ra mẫu i như xác ướp ấy bác :D

Quote Được gửi bởi pewimap View Post
    Em không biết bác thấy sao, chứ đối với em, cho dù dùng D90 hay D700 đều hài lòng với skintone của Nikon, đặc biệt khi dùng mode portrait.

Còn Canon, chụp ra mẫu i như xác ướp ấy bác :D
    em cũng nghĩ là các bác thấy hài lòng nên mới post nhiều thế

bác đã nhã ý trả lời, thì xin bác 2-3 ảnh có skintone ưng ý của bác để em đc mở rộng mắt?

Canon cho màu da người đẹp hơn, Nikon chụp phong cảnh cho màu đẹp hơn.
    Cứ thế mà lựa chọn cho mục đích của mình.

Chắc bác nhìn ảnh e r nói thế :D Nếu ảnh e làm xấu mặt ae Nikon nói chung thì e xl bác và ae :D

Còn e chỉ nghĩ là nếu bác k thích bác có thể dùng Canon hoặc Sony, việc gì k thích mà phải đào tẩu?

Cố tình gây flame để nổi tiếng ah?

Còn skintone của Nikon trước khi ảnh e chỉnh nó thế này, đây là ảnh gốc nhé

) by Ban3b, on Flickr
    Được sửa bởi ban3b lúc 11:38 PM ngày 31-05-2012

uhm các bác đừng hiểu nhầm

em mới bán con 5D, thích thẩm du nikon nên mới hỏi thế - topic xây dựng, bác xem có ngôn từ nào flame?

btw: màu da tự nhiên đấy - bác có cái nào ánh sáng tự nhiên chiếu vào mặt mẫu bác show hộ em?

Haizzzz chán quá, bác chủ cứ thích là post bài lên, viết bài mà ko chịu khó tìm hiểu thông tin, đọc bài trước gì cả. Mỗi hãng Ni, Ca, So đều có đặc trưng riêng, ai cũng biết Ca thì chuyên về chân dung, Ni thì chuyên về phong cảnh, tiệc tùng. Bác thích thể loại nào thì chọn hãng tương ứng thôi.

Còn nếu thích Nikon mà chụp chân dung thì bác có thể post bài hỏi về cách setup picture style, cách chỉnh màu chân dung cho body mà bác đang dùng để có image ưng ý nhất

Bây giờ mà em sang box canon viết 1 bài đai loại như là : "Sao canon chụp phong cảnh màu xấu thế" thì bác thấy thế nào.

Quote Được gửi bởi mrsieuga View Post
    uhm các bác đừng hiểu nhầm

em mới bán con 5D, thích thẩm du nikon nên mới hỏi thế - topic xây dựng, bác xem có ngôn từ nào flame?

btw: màu da tự nhiên đấy - bác có cái nào ánh sáng tự nhiên chiếu vào mặt mẫu bác show hộ em?
    Mình thấy từng câu từng chữ của bạn đều mang tính chất flame =))

skintone của fujifilm cũng ngon chứ đâu chỉ có Canon hì hì

Bác nói đúng đấy, nikon cho skinstone nhìn xấu kinh. Thế nên em khuyên bác đừng đào tẩu.

Quote Được gửi bởi mrsieuga View Post
    hi các bác,

câu chuyện là thế này: trước đây em có dùng sony, canon chụp chủ yếu là chân dung gấu nhà em, loanh quanh bạn bè, đồng nghiệp

skintone của 2 dòng đấy khá tốt, màu da lên tự nhiên ko bị tai tái hoặc sàm sạm, nên chụp thế nào về dùng picasa - sau này em có biết tí LR - chỉnh lại tí, crop, sharpen, resize thấy là ổn, show hàng thấy cũng có người khen

định đào tẩu sang nikon chơi với các bác cho vui, thẩm du xem dư lào

em lượn qua các topic D80 D90 D7000 D700 D2x D200 D300 - ảnh đẹp thì có nhiều, nhưng nhìn toàn thấy PS trình độ cao, hoặc studio,.... còn lại nhìn mấy cái ảnh chụp chân dung mà em thấy hãi quá

hoặc sàm sạm, hoặc tai tái, hoặc cháy,.... nói chung là xấu nhiều hơn đẹp =)) nhất là mấy cái chụp ngoài trời nắng - nhiều bác blend màu nhìn còn hãi hùng hơn nữa =))

hay là chỉ em mới thấy thế nhỉ? còn các bác thấy đẹp?

p/s: em thấy box D800 mặc dù mới ít post, nhưng skintone em thấy rất ổn, có điều em chỉ cố đc D80 thôi

Trang 1 / 6 123 ... Cuối cùngCuối cùng