Trang 48 / 81 Đầu tiênĐầu tiên ... 38464748495058 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 471 đến 480 / 810

Chủ đề: Góc ảnh dành cho những người yêu thích DOF ấn tượng

Đã đọc hết 48 trang của topic này và có nhận xét sau:
    - Các bác post hình về sau đang rơi vào tình trạng chụp macro và xóa phông lưu niệm, hoàn toàn không theo sát chủ đề DOF ấn tượng. Có lẽ mọi người quá nóng vội tìm 1 topic để khoe ảnh là chính mà quên đi mục tiêu chính của topic này, việc này sẽ làm cho thành viên sau này post hình lan man và topic này sẽ sớm đi vào ngõ cụt.
    - Để theo sát chủ đề ít nhất các bác phải hiểu: (1) chủ đề của topic là gì (2) bố cục, đường dẫn, DOF?.. là như thế nào. Có khi các bác phải chụp hàng trăm tấm hình để có được 1 tấm ưng ý, nhưng chất lượng quan trọng hơn số lượng.

Quote Được gửi bởi Bryan Hoang View Post
    - Các bác post hình về sau đang rơi vào tình trạng chụp macro và xóa phông lưu niệm, hoàn toàn không theo sát chủ đề DOF ấn tượng. Có lẽ mọi người quá nóng vội tìm 1 topic để khoe ảnh là chính mà quên đi mục tiêu chính của topic này, việc này sẽ làm cho thành viên sau này post hình lan man và topic này sẽ sớm đi vào ngõ cụt.
    - Để theo sát chủ đề ít nhất các bác phải hiểu: (1) chủ đề của topic là gì (2) bố cục, đường dẫn, DOF?.. là như thế nào. Có khi các bác phải chụp hàng trăm tấm hình để có được 1 tấm ưng ý, nhưng chất lượng quan trọng hơn số lượng.
    Cảm ơn bác đã ghé qua và đóng góp ý kiến rất xác đáng cho box và các thành viên.
    Đúng là gần đây các bác bị thiên về DOF mỏng quá (xóa phông, macro) khiến cho nội dung của box bị kém phong phú.
    Nên rất mong các thành viên (đặc biệt là những thành viên mới) thỉnh thoảng các bác chịu khó xem lại ảnh của box ở những trang đầu để nắm rõ hơn tinh thần, chủ đề của box ạ.

Jeju Island - World Natural Heritage 2012

Nhắn thành viên:
    " Được gửi bởi Bryan Hoang

Cảm ơn bác đã ghé qua và đóng góp ý kiến rất xác đáng cho box và các thành viên.
    Đúng là gần đây các bác bị thiên về DOF mỏng quá (xóa phông, macro) khiến cho nội dung của box bị kém phong phú.
    Nên rất mong các thành viên (đặc biệt là những thành viên mới) thỉnh thoảng các bác chịu khó xem lại ảnh của box ở những trang đầu để nắm rõ hơn tinh thần, chủ đề của box ạ.
    "

Em xin góp vài tấm mong bác chủ chỉ giáo thêm ^^
    1.

2.

3.

Tạm thời mấy tấm,nếu đúng zới box em xin pót thêm ^^
    canon 7D _ lens PK 135 MF _ 50-1.8 ii

Cảm ơn bác, nhưng ảnh của bác hơi hướng thể loại chân dung xóa phông, mời bác cứ tiếp tục chia sẻ dần dần sẽ nắm bắt được tinh thần của box.

Under the Bridge

Quote Được gửi bởi altomos View Post
    Jeju Island - World Natural Heritage 2012

Nhắn thành viên:
    " Được gửi bởi Bryan Hoang

"
    Tôi rất thích hình ở các trang đầu tiên nhưng càng về các trang cuối các bác càng lạc đề. Vì tiếc cho công sức của bác chủ topic nên mới lên tiếng để topic ngày càng phát triển.
    Bác chủ được đi nhiều nơi, chụp được nhiều ảnh đẹp share với mọi người thật là quá tốt. Tôi chưa có dịp đi nhiều nên hình còn rất ít, đang cố gắng đủ 5 post để góp vui và học hỏi thêm

Quote Được gửi bởi Bryan Hoang View Post
    Tôi rất thích hình ở các trang đầu tiên nhưng càng về các trang cuối các bác càng lạc đề. Vì tiếc cho công sức của bác chủ topic nên mới lên tiếng để topic ngày càng phát triển.
    Bác chủ được đi nhiều nơi, chụp được nhiều ảnh đẹp share với mọi người thật là quá tốt. Tôi chưa có dịp đi nhiều nên hình còn rất ít, đang cố gắng đủ 5 post để góp vui và học hỏi thêm
    Cảm ơn bác nhiều ạ, mong sớm được xem ảnh của bác

Làm tí miniature

Topic của bác chủ khá là hay và có nhiều ảnh chất lượng. Nhưng để cắt nghĩa rõ ràng topic dành cho thể loại ảnh gì thì lại rất khó. Thiên về ảnh phong cảnh cũng không phải vì ảnh phong cảnh đương nhiên DOF phải dầy, ảnh chân dung DOF mỏng xóa phông thì để truyền tải một nội dung gì đó lại là cả một vấn đề.
    Theo em nghĩ thì có thể loại bỏ tính chất chụp lưu niệm hay thử lens thử máy ở topic này, nói đơn giản hơn câu "dành cho những người yêu thích DOF ấn tượng" thì em nghĩ có thể thay bằng câu "những bức ảnh mang cảm xúc" hoặc "những bức ảnh ấn tượng". Vì em xem nhiều ảnh trong topic này thấy có những ảnh DOF dày và rất đẹp nhưng cũng có những bức ảnh DOF rất mỏng nhưng cũng không hề kém về mặt truyền tải cảm xúc.
    Đây là theo cách hiểu của em, nếu bác chủ thấy vẫn sai so với ý tưởng của bác thì xin được chỉ giáo.
    Em cũng xin góp với bác chủ mấy tấm không phải xuất sắc gì nhưng cá nhân em thấy khá ấn tượng.

tấm này em hơi tiếc một điều vì là hoa giả

kỹ thuật còn non, chưa truyền tải hết được mong muốn của em. Bác chủ cứ chém cho em tiến bộ.
    tôi thích đi dưới mưa......
    .
    .
    .
    vì đi dưới mưa tôi có thể tè trong quần mà không ai biết

E rất thích mấy pic ở trang 1 ạ, thật là tuyệt

Quote Được gửi bởi lmchaungoc View Post
    Topic của bác chủ khá là hay và có nhiều ảnh chất lượng. Nhưng để cắt nghĩa rõ ràng topic dành cho thể loại ảnh gì thì lại rất khó. Thiên về ảnh phong cảnh cũng không phải vì ảnh phong cảnh đương nhiên DOF phải dầy, ảnh chân dung DOF mỏng xóa phông thì để truyền tải một nội dung gì đó lại là cả một vấn đề.
    Theo em nghĩ thì có thể loại bỏ tính chất chụp lưu niệm hay thử lens thử máy ở topic này, nói đơn giản hơn câu "dành cho những người yêu thích DOF ấn tượng" thì em nghĩ có thể thay bằng câu "những bức ảnh mang cảm xúc" hoặc "những bức ảnh ấn tượng". Vì em xem nhiều ảnh trong topic này thấy có những ảnh DOF dày và rất đẹp nhưng cũng có những bức ảnh DOF rất mỏng nhưng cũng không hề kém về mặt truyền tải cảm xúc.
    Đây là theo cách hiểu của em, nếu bác chủ thấy vẫn sai so với ý tưởng của bác thì xin được chỉ giáo.
    Em cũng xin góp với bác chủ mấy tấm không phải xuất sắc gì nhưng cá nhân em thấy khá ấn tượng.
    Cảm ơn bác đã tham gia đánh giá, góp ý và chia sẻ ảnh ^^
    Hiện nay box có một số thành viên đã và đang thực hiện rất tốt ý tưởng của box. Box này cũng không có ảnh thử máy thử lens gì đâu, chỉ có những tấm ảnh có "góc nhìn, trường ảnh, bố cục" mà tạo nên một sự lôi cuốn, dẫn dắt, hút mắt nhất định. Để đạt được điều này là rất khó, thế nên nói thật là số lượng ảnh thực sự ấn tượng trong box còn chưa nhiều. Nhưng không sao cả vì em lập ra box này chính nhằm mục đích sàng lọc ảnh, không muốn post nhiều và tràn lan như các box khác. Nếu box lấy tên là "những bức ảnh mang cảm xúc" hoặc "những bức ảnh ấn tượng" thì thật sự là phạm vi quá rộng, và đã được chia nhỏ thành các chủ đề chuyên biệt ở các box khác. Ở đây, chúng ta chỉ tập trung vào DOF, FOV là chủ đạo.

Vessel Bridge

Trang 48 / 81 Đầu tiênĐầu tiên ... 38464748495058 ... Cuối cùngCuối cùng