Trang 17 / 81 Đầu tiênĐầu tiên ... 715161718192767 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 161 đến 170 / 810

Chủ đề: Góc ảnh dành cho những người yêu thích DOF ấn tượng

#99 SG's Rain

_MG_1680 by TidusFoto, on Flickr

Quote Được gửi bởi DICHONLINE View Post
    Body mẫu ngon quá, keke, e chỉ không thích điệu cười nhếch mép...
    Hê hê, thanks bác.

Anh em cứ chém nhiệt tình nhé, nghĩ sao nói vậy, không phải ngại.

Mình muốn xây dựng box này là box mà mọi người sẽ chia sẻ những thành quả của mình qua sự cố gắng luyện tập, nắm bắt khoảnh khắc, thời điểm, sắp đặt... Đồng thời tự do nêu quan điểm cá nhân mà không ngại khen, chê... trên tinh thần hài hòa, vui vẻ, học hỏi lẫn nhau.

Để thay đổi không khí một chút, em up cái ảnh này trưng cầu ý kiến anh em cái:

Ảnh sau đây gồm 2 tấm, chụp cùng một điều kiện và các thông số, chỉ khác duy nhất về tiêu cự và khoảng cách từ máy đến chủ thể.
    Ảnh trên là chụp từ xa ở 50mm f2.8, ảnh dưới là chụp gần hơn ở 24mm f2.8.

BÁC THÍCH ẢNH NÀO HƠN, ĐẶC BIỆT LÀ VỀ CÁI SỰ HÚT MẮT, CẢM GIÁC CHIỀU SÂU TRONG ẢNH?

Quote Được gửi bởi altomos View Post
    Hê hê, thanks bác.

Anh em cứ chém nhiệt tình nhé, nghĩ sao nói vậy, không phải ngại.

Mình muốn xây dựng box này là box mà mọi người sẽ chia sẻ những thành quả của mình qua sự cố gắng luyện tập, nắm bắt khoảnh khắc, thời điểm, sắp đặt... Đồng thời tự do nêu quan điểm cá nhân mà không ngại khen, chê... trên tinh thần hài hòa, vui vẻ, học hỏi lẫn nhau.

Để thay đổi không khí một chút, em up cái ảnh này trưng cầu ý kiến anh em cái:

Ảnh sau đây gồm 2 tấm, chụp cùng một điều kiện và các thông số, chỉ khác duy nhất về tiêu cự và khoảng cách từ máy đến chủ thể.
    Ảnh trên là chụp từ xa ở 50mm f2.8, ảnh dưới là chụp gần hơn ở 24mm f2.8.

BÁC THÍCH ẢNH NÀO HƠN, ĐẶC BIỆT LÀ VỀ CÁI SỰ HÚT MẮT, CẢM GIÁC CHIỀU SÂU TRONG ẢNH?

Em thích ảnh số 2 hơn :D. Nói về chiều sâu có lẽ ảnh 2 không bằng nhưng effect em thấy ảnh 2 nhìn có sức hút hơn. Nhìn ảnh 2 em thấy ngay chủ thể nổi bật trên Phông. Còn ảnh 1 tủy bokeh, tuy Phông có không gian hơn nhưng ko nhấn nhá đc cái chủ thể trong ảnh

vì đang chơi chiều sâu mà phía trước vật thể không có gì nhấn nên bức 02 cự ly chuẩn, tuy nhiên góc chụp của bác sẽ làm cho bức 1 gọn hơn, bức 2 hơi lộn xộn, bức 2 chiều sâu của con đường bị cây che mất.

Về tổng thể, bức 1 đẹp hơn bức 2

Hoan hô, vậy là có 02 ý kiến rồi

Xin chọn bức 1, góp ý: nên dời 5 chậu cây qua trái 3 hàng gạch. Nhớ là góc ảnh không thay đổi nhé

Quote Được gửi bởi humxamphieuluu View Post
    Xin chọn bức 1, góp ý: nên dời 5 chậu cây qua trái 3 hàng gạch. Nhớ là góc ảnh không thay đổi nhé
    Bác làm em buồn cười quá, xin hỏi bác dời 5 chậu cây qua trái 3 hàng gạch để nhằm mục đích gì thế? Cảm ơn góp ý của bác nhưng nó hơi lạc đề. Vấn đề thảo luận là so sánh về góc nhìn, cảm giác, chiều sâu của giữa hai bức ảnh chứ không phải là cần chỉnh, hay sửa cái gì trong ảnh đó ^^

PS: Chào mừng bác gia nhập vnphoto!

Em vẫn tính đã có 3 ý kiến, mỗi người thích một tấm với những quan điểm, bản sắc riêng. Vui rồi đây, mời các bác khác tiếp ạ ^^

xem ảnh mà thấy choáng ngợp quá bác ạ.....ảnh đẹp
    Quote Được gửi bởi tiduslegeng View Post
    Superwide của em

_MG_9512 copy by TidusFoto, on Flickr

#100 Cực kỳ thích màu xanh tươi của cỏ cây mùa xuân

#101 cả một vườn cỏ mùa xuân.
    LÃO_MỊCH TSC.

Trang 17 / 81 Đầu tiênĐầu tiên ... 715161718192767 ... Cuối cùngCuối cùng