Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 26 / 26

Chủ đề: Em yêu xe (Model Fox Fin) © Photo by Quang Vũ

Quote Được gửi bởi huydaigia View Post
    Gái Pleiku đẹp quá nhỉ
    Hi, còn nhiều em xinh nữa bác, nhưng em khai thác không hết được!
    chữ ký vi phạm: Quảng cáo

Thích các tấm #3,4,7,8,9 của bác (thích nhất 8)! Mình biết chủ ý của bác là chụp ngược sáng (nắng), bác khá thành công vì ven tóc lên đẹp, mặt mẫu sáng. Tuy nhiên, với thể loại chụp này bác nên chọn background sẫm màu, một số tấm OK vì chọn rừng cây làm phông, nhưng một số tấm bác để phần đất trắng sáng, lại đứng cạnh chiếc xe trắng tinh nên mẫu bị ẩn trong đó. Bạn thử giảm sáng đi 1/3EV sẽ đẹp hơn.

Tấm 2 bị rung tay một tí. Tấm 1+2 phần mắt của mẫu hơi tối (quầng) nên có khi phải dùng reflector để hắt sáng thêm vào mắt.

Nói chung cảnh đẹp, mẫu đẹp, đạo cụ tốt (cái xe cánh én cổ hay hay), bố cục tốt, tông màu phù hợp! Chúc bác có thêm các bộ khác thật đẹp!
    Được sửa bởi tlthinh lúc 10:46 PM ngày 28-05-2012
    Chụp ảnh để hiểu biết và vui sống!

50 f1.8 thần thánh ^^

Quote Được gửi bởi tlthinh View Post
    Thích các tấm #3,4,7,8,9 của bác (thích nhất 8)! Mình biết chủ ý của bác là chụp ngược sáng (nắng), bác khá thành công vì ven tóc lên đẹp, mặt mẫu sáng. Tuy nhiên, với thể loại chụp này bác nên chọn background sẫm màu, một số tấm OK vì chọn rừng cây làm phông, nhưng một số tấm bác để phần đất trắng sáng, lại đứng cạnh chiếc xe trắng tinh nên mẫu bị ẩn trong đó. Bạn thử giảm sáng đi 1/3EV sẽ đẹp hơn.

Tấm 2 bị rung tay một tí. Tấm 1+2 phần mắt của mẫu hơi tối (quầng) nên có khi phải dùng reflector để hắt sáng thêm vào mắt.

Nói chung cảnh đẹp, mẫu đẹp, đạo cụ tốt (cái xe cánh én cổ hay hay), bố cục tốt, tông màu phù hợp! Chúc bác có thêm các bộ khác thật đẹp!
    Cảm ơn bác thật nhiều với những góp ý chân thành

Cảnh đẹp, chụp đẹp nhưng trang điểm xấu quá, cái này hình như cũng chưa qua photoshop để cân bằng trắng lại lun >>.<<

Quote Được gửi bởi tncvespa View Post
    Cảnh đẹp, chụp đẹp nhưng trang điểm xấu quá, cái này hình như cũng chưa qua photoshop để cân bằng trắng lại lun >>.<<
    Bác có thể nói rõ hơn giúp em xíu, em không hiểu ý bác, bác giải thích giúp em cái đoạn này "cái này hình như cũng chưa qua photoshop để cân bằng trắng lại lun"

cảnh đẹp , người đẹp , chụp hay đáng học hỏi
    Cảm ơn bác!

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123