Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 50

Chủ đề: Mất máy ảnh khi qua kiểm tra an ninh ở sân bay Hà Nội!

Mất máy ảnh khi qua kiểm tra an ninh ở sân bay Hà Nội!

Số là em chuẩn bị từ Sài Gòn đi Hà Nội chơi lần đầu, nhưng nghe bạn bè bình luận nhiều điều không hay quá vì em đi phượt chứ không đi tour rất không hay, nào là
    Khi đi dạo bờ hồ không được ngồi ghế đá ( khi ngồi xong sẽ bị tính $)
    Mua trái cây 60.000/kilo mình trả 40.000/kilo, người bán sẽ ok nhưng giá mua 3 kilo sẽ là 160.000/3 kilo vì kilo đầu tiên là 40.000 còn 2 kilo sau người bán bảo mình chỉ trả giá cho kí đầu thôi 2 kilo sau giá vẫn 60.000/kilo. Nếu không mua thì sẽ ăn gậy.
    Em nghe thấy cũng bình thường vì du lịch mà chỗ nào cũng có người tốt người xấu, cái này cẩn thẩn chút chắc cũng không đến nỗi.
    Tuy nhiên khi có người bạn kể rắng khi kiểm tra an ninh trên băng truyền ở sân bay, bác ấy để cái túi máy ảnh DSLR qua máy quét thì ôi trời, cái túi mất tăm. Khiếu nại thì nhân viên hải quan chấp nhận đền bù hàng hóa tính theo KILO chừng vài trăm nghìn.
    Nghe đến đây em thật sự lo lắng cho máy ảnh của mình, chắc phải để ở nhà quá, chẳng lẽ đi chơi ra Bắc lần đầu mà không được chụp hình sao?
    Nếu em trong tình huống của bác ấy em cũng không biết làm sao luôn, vì ở Hà Nội em cũng không quen biết ai cả. Theo các bác thì phải làm sao trong tình huống bị mất túi máy ảnh thế này ạ?
    CHỤP HOÀI VẪN XẤU

Mất thế quái nào được khi chỉ là hành lý xách tay soi an ninh, hỏi thật bác đã đi máy bay và soi hành lý xách tay bao giờ chưa? Chỉ xảy ra ở hành lý gửi thôi.

Em cũng thắc mắc y như bác vậy? Không thể hiểu được. Máy bay thì em đi rồi ạ. Soi hành lý cũng soi rồi ạ.
    CHỤP HOÀI VẪN XẤU

Mình đã từng đi từ sài gòn ra Hà nội năm ngoái, ko bị mất nếu bạn để trong túi, ko cần phải lấy ra ngoài. ko cần lo lắng đâu nhé

haha, bác kể chuyện như đùa, k sao đâu bác, lên đường đi thôi.

Tốt nhất bác chủ nên để máy ảnh trong hành lý xách tay, bạn em đã từng bị mất mấy máy ảnh du lịch khi để trong hành lý ký gửi ở sân bay Tân Sơn Nhất đó.

Quote Được gửi bởi NEWBYE View Post
    Em cũng thắc mắc y như bác vậy? Không thể hiểu được. Máy bay thì em đi rồi ạ. Soi hành lý cũng soi rồi ạ.
    Em hỏi thật bác nhé. Bác nói thật hay chỉ giỡn thôi.
    Chẳng lẽ bác lành đến mức độ người ta lấy đồ của bác ngay trước mắt bác mà bác không phản ứng gì à.
    Em đi bao nhiêu lần, lần nào cũng xách ba lô ống kính to vật theo tay, còn máy thì khoác trên cổ. Qua cửa an ninh bỏ hết vào cái khạp nhựa, vèo phát qua máy soi rồi lại khoác vào cổ chả sao cả.
    Nếu có mất thì may ra chỉ mất theo đường ký gửi thôi còn chấp nhận được. Bác cứ đi vô tư đi. Ra bờ hồ Hoàn Kiếm ngồi không mất tiền đâu. Ghế nào trống bác cứ ngồi từ sáng đến đêm vô tư. Còn mua đồ các loại thì thuận mua vừa bán thôi, ở đâu chả vậy. bác cứ mặc cả thoải mái. Nhưng đừng trả rẻ quá mà bị ăn nện thật... he..he...
    Tôi yêu say đắm những miền đất tôi bước chân qua!!!

Thật tình là trước khi đi em cũng thấy bình thường vì bao người đi rồi có sao đâu, vô tình nghe câu chuyện người bạn bị mất máy ảnh hôm qua mới làm em nao núng ạ. Bạn em nói với thái độ nghiêm túc nên em tin là thật ạ. Ngày mai em bay, hy vọng mọi chuyện tốt đẹp. Cám ơn các bác ạ!
    CHỤP HOÀI VẪN XẤU

Quote Được gửi bởi AEos View Post
    haha, bác kể chuyện như đùa, k sao đâu bác, lên đường đi thôi.
    Em được tâm trạng thoải mái như bác thì tốt rồi, nghe xong câu chuyện của bạn, em chỉ cảm thấy ớn ớn thôi.
    CHỤP HOÀI VẪN XẤU

Chui qua máy soi mà tới đầu bên kia máy cách có 2m mà mất được đồ thì lạ thiệt, ko lẽ bên trong cái máy nhỏ xíu đó có người ngồi thò tay lấy cái túi máy ảnh hay ở dưới cái máy có cơ quan đặt hầm để lấy đồ của khách, xung quanh chỗ đó có đầy camera an ninh mà mất sao được. Chắc anh bạn bị mất ở hành lý ký gửi thôi, bác chủ nghe lộn sao đó. Bác chủ ra ngoài đó mà đi 1 mình nói tiếng miền nam là dễ bị chặt chém lắm đó, nên cẩn thận mua bán gì thì cửa hàng cửa hiệu bảng giá đàng hoàng, ngoài vỉa hè chợ trời thì kinh nghiệm mấy cũng bị qua mặt, bây giờ người ta lắm thủ đoạn lắm.
    Cả nhà ta cùng yêu thương nhau. Xa là nhớ, gần nhau là cười, hahaha....

Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng