Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18

Chủ đề: Những cái khó trong "chụp hình hội nghị"

Những cái khó trong "chụp hình hội nghị"

1) Chỉ đơn thuần là công việc của 1 bác "phó nháy" đầy khung là bấm trắng mặt ăn tiền.

2) Chả có tý cảm hứng nào lại còn phải ngáp vặt nghe đủ các loại báo cáo.

3) Diễn giả đọc báo cáo thì luôn muốn hôn micro với cặp mắt luôn nhìn xuống như sợ nhìn thẳng thì thấy thính giả đang cười đểu mình hay sao ấy?! Nên tốt nhất là ta cứ chụp cái Micro là ... đẹp nhất!

4) Hầu như không có cơ hội để thu vào khung hình cảnh người nghe chăm chú nhìn diễn giả ... vì có đứa quái nào chịu nghe đâu.

5) Thậm chí ngay cả khi họ "xếp hàng" trên lễ đài thì cũng mỗi người nhìn đi 1 hướng (có người còn đếm thạch sùng trên trần nhà) không lẽ phải hô "học sinh đứng ... nghiêm! 1 2 3 nhìn cười!!!"

6) Khi họ tặng hoa trao chứng nhận cho nhau vớ vẩn bạn sẽ chụp toàn ... đít của cô bé phụ mang hoa, quà bởi vì cô này luôn đứng trước quay đít to đùng về phía bạn để người trao lấy hoa ... cho dễ!

7) Dù họ có xếp hàng cho bạn chụp thì hình như họ chỉ chờ đèn loé lên 1 cái là ... bỏ chạy!
    Cầm máy chụp hình mà nói là "sáng tác" khác nào thằng nhóc chỉ bản đồ kêu "tìm ra Châu Mỹ"

Quote Được gửi bởi kimkwanlee View Post
    1) Chỉ đơn thuần là công việc của 1 bác "phó nháy" đầy khung là bấm trắng mặt ăn tiền.

2) Chả có tý cảm hứng nào lại còn phải ngáp vặt nghe đủ các loại báo cáo.

3) Diễn giả đọc báo cáo thì luôn muốn hôn micro với cặp mắt luôn nhìn xuống như sợ nhìn thẳng thì thấy thính giả đang cười đểu mình hay sao ấy?! Nên tốt nhất là ta cứ chụp cái Micro là ... đẹp nhất!

4) Hầu như không có cơ hội để thu vào khung hình cảnh người nghe chăm chú nhìn diễn giả ... vì có đứa quái nào chịu nghe đâu.

5) Thậm chí ngay cả khi họ "xếp hàng" trên lễ đài thì cũng mỗi người nhìn đi 1 hướng (có người còn đếm thạch sùng trên trần nhà) không lẽ phải hô "học sinh đứng ... nghiêm! 1 2 3 nhìn cười!!!"

6) Khi họ tặng hoa trao chứng nhận cho nhau vớ vẩn bạn sẽ chụp toàn ... đít của cô bé phụ mang hoa, quà bởi vì cô này luôn đứng trước quay đít to đùng về phía bạn để người trao lấy hoa ... cho dễ!

7) Dù họ có xếp hàng cho bạn chụp thì hình như họ chỉ chờ đèn loé lên 1 cái là ... bỏ chạy!
    Haha đọc bài cảm thán của bác em mắc cười quá, em cũng có vài lần chụp hội nghị, hội thao...nên thấy những điều bác nói rất đúng.
    ......
    Em xin rút lại cm của mình do sau khi đọc cm của các bác khác post sau em thấy kn chụp hội nghị của mình còn quá non ko thể bàn luận được trong này (chắc do em toàn chụp cho cơ quan nên dễ tác nghiệp hơn các bác).
    Được sửa bởi Colour-Blind lúc 10:48 PM ngày 26-05-2012

các bác vui tính quá

9) - Mấy anh (gọi là anh cho nó lịch sự) phóng viên truyền hình xuống lấy tin thì nghênh ngang chẳng cần biết ai đang làm gì cứ thích đứng đâu là đứng.
    10)- Các sự kiện có người nổi tiếng thì các em phóng viên hình báo mạng (rất đông - đa số 8x đời cuối hoặc 9x) thì cứ lanh chanh chen lấn dí ống kính vào mặt người ta mà chụp như sợ người khác chụp mất, đứng gần, đứng thẳng lưng mà chụp nguyên người ta mới ghê chứ. có khi chụp nguyên người luôn. Em chup lại cái đám đông đấy xong về lên mạng coi hình nguoi ta còn nhận ra tấm hình đó là do em nào chụp.
    11. Cái này sợ nhất - lúc bế mạc hội nghị thường có màn dàn hàng ngang chụp hình lưu niệm trên sân khấu, mấy bác phó nhòm phe mình mà cứ giành chỗ của nhau. Điều đơn giản là tất cả cùng lùi lại là ai cũng có phần mà không chịu hiểu. Điên nhất là mấy em phóng viên, các em không cần lấy nguyên hàng mà chỉ cần lấy hình vài ngôi sao nào đó thôi thế nên cứ vô tư xáp lá cà. Có lần em còn nghe em này chửi em kia " Đm, về tao đ cho mày hình đâu".
    Thợ đụng

Lựa tên nào đang ngủ gục hay ngáp làm vài pose, sau cuộc họp, show hàng cho anh ta coi và ra giá bản quyền rẻ!! HeHe
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

Haha, e đi chụp hội nghị rùi, có lần gặp 4-5 nhà đài, nhà báo cả chụp hình cả quay fim trong khi cái rôm bé xíu, thôi thì mấy pác chen sao e chen lại vậy hehe
    Canon 5D mark 2 + 60D = WEDDING-Portrait-Event
    www.flickr.com/nghiapham

cái ghét nhất là mấy bác chụp backdrop , bên em lên backdrop phải xóa mờ sạch sẽ các nhãn hiệu ^^ , chỉ tội mấy bác chụp của chương trình thì bị chen lấn ôi thôi , máy ảnh đập vào đầu , đầu dập vào hood là chuyện bình thường ^^ , người đứng trước chụp thì chả bao giờ quan tâm thằng đằng sau cầm ống kính gì và muốn chụp g , có nói thì cũng như k nói
    Kêu ca sỹ hay người nổi tiếng đứng riêng 1 góc rồi bụp
    Vn chả bao giờ xếp hàng ngay ngắn
    Bụp sáng mặt ăn tiền thôi ^^
    5D3 + 6D + 24-70 m2 + 70-200 m2
    Gopro 3+
    Fuji 90 mini NEO

Em cũng chuyên chụp hình hội nghị, em thường làm như sau:
    1. Chụp có sắp xếp: Ví dụ khi các đại biểu bắt tay thì mình phải báo với họ là "các chú cười lên cho con chụp hình nhé", thế là mình chụp, đôi khi mình phải hướng dẫn để họ có khung hình đẹp nhất, cái này mình phải chủ động vì trong lúc đó đại biểu thường bối rối.
    2. Chụp khoảnh khắc: Cái này thì kiếm ống dài dài, đứng đằng xa bắn lén vào, ghi lại những khoảnh khắc quan trọng của sự kiện.

Thông thường đối với các đại biểu khi lên sân khấu bắt tay, trao hoa, trao thưởng, ... thì họ cũng biết phải tạo dáng cho mình chụp. đứng nhìn máy cười 5s. Tha hồ chụp (đối với những lãnh đạo cao cấp thì họ luôn biết phải làm sao trước ống kính).

Cũng như các bác ở trên, mệt nhất là tranh nhau với các ông nhà báo.

Quote Được gửi bởi nickchan View Post
    Em cũng chuyên chụp hình hội nghị, em thường làm như sau:
    1. Chụp có sắp xếp: Ví dụ khi các đại biểu bắt tay thì mình phải báo với họ là "các chú cười lên cho con chụp hình nhé", thế là mình chụp, đôi khi mình phải hướng dẫn để họ có khung hình đẹp nhất, cái này mình phải chủ động vì trong lúc đó đại biểu thường bối rối.
    2. Chụp khoảnh khắc: Cái này thì kiếm ống dài dài, đứng đằng xa bắn lén vào, ghi lại những khoảnh khắc quan trọng của sự kiện.

Thông thường đối với các đại biểu khi lên sân khấu bắt tay, trao hoa, trao thưởng, ... thì họ cũng biết phải tạo dáng cho mình chụp. đứng nhìn máy cười 5s. Tha hồ chụp (đối với những lãnh đạo cao cấp thì họ luôn biết phải làm sao trước ống kính).

Cũng như các bác ở trên, mệt nhất là tranh nhau với các ông nhà báo.
    Chụp Hội nghị có các vị "Thượng tầng cơ sở" nó khỏe Bác ạ. Dẫu sao các vị ấy đã kinh nghiệm trước ống kính. Chương trình thì có ban lễ tân sắp xếp.v.v...
    Chụp cho " Hạ tầng cơ sở " mới ớn...ảnh rối như canh hẹ...

thế mới cần sinh ra các bác, chứ không thì sắm máy ảnh ra để vứt đi ạ

có bác cứ mở mồm ra chê hội nghị người ta thế này, hội nghị người ta thế kia

mà ảnh mình chụp thì vãi xoài, chém quá kinh
    ♥♥nthanhvinhbk♥♥

he♥art Zenit 3EHNT -KissX4 -7D -1DsII +STM

Body=Vợ ♥ Lens=Bồ

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng