Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 24

Chủ đề: Giúp em chỉnh sửa hình ảnh của tiệm Chụp ảnh Hàn Quốc

Giúp em chỉnh sửa hình ảnh của tiệm Chụp ảnh Hàn Quốc

Em mới mở tiệm chụp ảnh Hàn Quốc dưới quê, mình ko biết do máy ảnh, ánh sáng hay thiết bị nào mà chụp bức ảnh ra xấu. Mình thấy nguyên nhân cao nhất là do khả năng photoshop của mình quá kém (chưa biết gì về PTS mà đã mở tiệm ) Đây là ảnh gốc: [

Đây là ảnh em đã chỉnh sửa, nhìm mà muốn...khóc :

Còn đây là hình em xin file thằng bạn khi nó chụp ảnh ở cửa hàng khác:

Anh em có kinh nghiệm về chỉnh sửa ảnh & về chụp ảnh HQuoc cho em xin tí kinh nghiệm được ko ạ, em nản quá , hic Thank anh em rất nhiều
    Được sửa bởi tranthaipcpc lúc 01:05 PM ngày 24-05-2012

Em thì chửa biết ảnh Hàn quốc nó là cái gì nhưng cái ảnh mà bác khen đẹp chụp ở tiệm khác đó thì nó cũng chả đẹp gì, vừa bết vừa cháy nữa :D

Quote Được gửi bởi gaffer.2 View Post
    Em thì chửa biết ảnh Hàn quốc nó là cái gì nhưng cái ảnh mà bác khen đẹp chụp ở tiệm khác đó thì nó cũng chả đẹp gì, vừa bết vừa cháy nữa :D
    hic, thank anh! nhưng em thấy so với hình của em thì đã đẹp hơn nhiều rồi @@, em ko biết sao mà ảnh của em xấu wa ko biết @@

Bức thư 1 nó làm mịn quá mất độ thật của da, píc 2 cháy khét lẹt rùi. Tí rảnh mình PS lại cho :D

Quote Được gửi bởi Tanrua View Post
    Bức thư 1 nó làm mịn quá mất độ thật của da, píc 2 cháy khét lẹt rùi. Tí rảnh mình PS lại cho :D
    dạ thank anh, có time cho em xin tí hướng dẫn luôn he ^^

Vãi cái bọn nhóc con... Hàng... Quýt. Tí tuổi đấu đã ôm eo!

- Tặng bác tấm hình đã chỉnh màu ánh sáng, chút mịn da. Phần blend hay retouch lại tùy ý bác.
    @vanhoasahuynh: Cái đấy hỏi lại bác chủ, vì posing do bác chủ quyết định mà. Đâu phải tại tụi nhỏ (ít nhất là vào lúc này).
    Được sửa bởi soitoc lúc 03:49 PM ngày 24-05-2012

Bác kiếm cái Iphone, thay vào cái camera rồi dùng Apps này mà chỉnh :p :p

http://thenextweb.com/apps/2011/04/1...ps-for-iphone/
    30D - 50 F 1.8 II

Quote Được gửi bởi tranthaipcpc View Post
    Em mới mở tiệm chụp ảnh Hàn Quốc dưới quê, mình ko biết do máy ảnh, ánh sáng hay thiết bị nào mà chụp bức ảnh ra xấu. Mình thấy nguyên nhân cao nhất là do khả năng photoshop của mình quá kém (chưa biết gì về PTS mà đã mở tiệm )
    Nguyên nhân cao nhất của bác là do máy ảnh và ánh sáng thôi. PTS cũng chỉ là công cụ thôi chứ nó không phải là cái đũa thần để cứu được mọi bức ảnh. Bác nhìn ảnh của chủ tiệm kia thì thấy ít nhất là chất ảnh nó đã khác rồi, trong, nét và ít noise thấy rõ.

Em thử tí với ảnh của bác, chỉ bỏ nốt ruồi và chỉnh màu, không mịn da sáng mắt gì bác nhé :

Nhìn mấy đứa nhóc nhỏ xíu mà bày đặt ôm ôm ấp ấp ngứa mắt quá. Con mình đi học có vậy ko ta???
    ...+105 F4 AIS+...

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng