Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 24

Chủ đề: Giúp em chỉnh sửa hình ảnh của tiệm Chụp ảnh Hàn Quốc

- Khi nào thấy nó đeo này đeo nọ như trên thì biết ngay.

Quote Được gửi bởi vibaaudio View Post
    Nhìn mấy đứa nhóc nhỏ xíu mà bày đặt ôm ôm ấp ấp ngứa mắt quá. Con mình đi học có vậy ko ta???
    hi!

Quote Được gửi bởi soitoc View Post
    - Tặng bác tấm hình đã chỉnh màu ánh sáng, chút mịn da. Phần blend hay retouch lại tùy ý bác.
    @vanhoasahuynh: Cái đấy hỏi lại bác chủ, vì posing do bác chủ quyết định mà. Đâu phải tại tụi nhỏ (ít nhất là vào lúc này).
    Thank bác !

Quote Được gửi bởi VANHOASAHUYNH View Post
    Vãi cái bọn nhóc con... Hàng... Quýt. Tí tuổi đấu đã ôm eo!
    THank anh em! 2 em trong ảnh học tiểu học, chúng nó đang....iêu nhau @@. Em mở tiệm hơn 1 tuần mà còn bất ngờ với học sinh nhỏ bây giờ, cảnh học sinh tiểu học & trung học chụp ảnh như thế này là bình thường rồi (tụi nó tự tạo dáng ko ah @@), những học sinh lớp 8-9 thì có cả những cảnh hôn nhau. Học sinh bây giờ ghê thật ! @@

Quote Được gửi bởi gaffer.2 View Post
    Nguyên nhân cao nhất của bác là do máy ảnh và ánh sáng thôi. PTS cũng chỉ là công cụ thôi chứ nó không phải là cái đũa thần để cứu được mọi bức ảnh. Bác nhìn ảnh của chủ tiệm kia thì thấy ít nhất là chất ảnh nó đã khác rồi, trong, nét và ít noise thấy rõ.

Em thử tí với ảnh của bác, chỉ bỏ nốt ruồi và chỉnh màu, không mịn da sáng mắt gì bác nhé :
    Bên tiệm ảnh đó dùng Canon SX110 , còn em thì Canon SX100! Bên đó dùng 1 bóng đèn T4, em thì trang bị 4 cây mà vẫn thấy ko đủ sáng, hic. Còn software thì giống nhau @@. Để em tìm hiểu thêm nguyên nhân khác, thank anh @@

Oài ghê quá, em lại cứ tưởng là 2 anh em ruột.
    Chết mất, giờ mình lạc hậu kinh.

giúp bác này

Em thấy hai cái nhược điểm lớn nhất là thiếu sáng và đổ bóng trên tường.
    Do vậy em chỉnh lại ánh sáng như dưới đây. Dùng ACD See 5 Pro, các thông số như trong ảnh.
    (Phần White Balance thì chỉnh Tint +15)

phần còn lại là xóa bóng đổ trên tường + thêm hiệu ứng Hàn Quốc + xóa mụn, tẩy da thì bác làm thêm.

Chụp ảnh hàn quốc được như vậy là khá tốt rồi bác ạ.Chỉ có một điều là Bác chưa biết làm pts thôi bác hãy xin ông bạn của bác cho cái action và chỉnh lại phần ánh sáng là ok.Ảnh của Bác em làm thử đây.

Ánh sáng thiếu + Lens xấu

Em vọc thử 10 phút PS ra vầy ...

èo. bác mở tiệm ảnh mà chơi Pns với ko biết ps thì em sợ thiệt. nếu thấy khó về khoản ánh sáng trên ps thì bác cứ vào lr mà kéo rồi mang ra ps để ghép frame rồi text này lọ là ok
    mà em cũng thấy sợ 2 cái đứa kia thiệt phải em gái em thì ....@@!

Em có khả năng giúp vác vụ này đấy , ảnh Hàn Quốc chụp xong , ko cần chỉnh sửa gì thì bản thân nó đã trong trẻo và đẹp hơn cái ảnh của bạn bác kia nhiều lần rồi . Mọi thứ nó nằm trong bộ phần mềm Manduck ấy hết . Đã 4 năm rồi em không sử dụng phần mềm này nên không còn nhớ chính xác , nhưng nếu bác online , mở Team view lên em mò 1 lúc thì sẽ có thể giúp bác lấy khách hàng đông hơn . bác cứ Pm cho em nick : thisibuonek , hoặc gọi số đt : 0944.014747 . em rảnh sẽ giúp bác hết mình .
    Sống trong đời sống- Cần có 1 đống tiền - Để làm gì em biết không ???

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng