Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 29

Chủ đề: Các anh ở CẦN THƠ! giúp em với.

Các anh ở CẦN THƠ! giúp em với.

Em muốn học chụp ảnh và photoshop (mở một tiệm chụp hình nho nhỏ) em thì ở cần thơ. muốn học nghề mà không biết ở đâu dạy( ôi CƯU LONG STUDIO vào hỏi thì 3000 usd. em không đủ kinh phí. em chỉ có khoảng 10tr thôi. em mong các anh giúp em)

10tr sao bác mở tiệm được ? Còn máy móc, đồ nghề nữa, rồi bàn ghế, tủ kệ, thuê mướn chổ, nhân viên... Xem ra sẽ có nhiều khó khăn đấy bác.

Chuyện học nghề thì phải trả phí thì đúng. Giá thế nào thì em... bó tay. Nhưng nếu bác không muốn tốn tiền chỉ còn mỗi cách tự học.

1. Về nhiếp ảnh: bác vào khu vực nhiếp ảnh cơ bản trên diễn đàn để đọc và tự học.
    2. Về photoshop: bác nên qua diễn đàn khác về pts để học.

Để xem các bác khác ở CT có ý kiến gì khác không.

ý em nói là chỉ việc học. chứ kinh phí mở tiệm thì tính sau. rất cám ơn bác nhiều lám.
    cần thêm ý kiên.9.

10tr thì chăm lắm bác ơi, muốn học kiểu nào bác củng phải có 1 em DSLR trước. mà bác đã có máy chưa?
    Nốt ruồi đỏ....will u marry me?

tiền nào của đó, giá học PTS ở Cửu Long coi bộ hơi đắt, nhưng bác học ở đó sẽ có cơ hội cọ sát nhiều hơn, thấy có mấy trung tâm tin học ở Cần Thơ (đường Mậu Thân) cũng có dạy PTS, nhưng thường là căn bản và chắc chắn bạn sẽ không có thực tế nhiều hơn ở bên Cửu Long, bác cứ qua mấy trung tâm đó tham khảo coi sao, thỏa thuận là yêu cầu mình muốn học như thế nào... Ý kiến riêng của mình bác cứ tham khảo rồi tùy nghi quyết định.

Không đâu bác Này Nọ, em nghĩ giá của Cửu Long là bao gồm nhiều thứ: kỹ thuật chụp ảnh, kỹ thuật photoshop, in ấn (hình, album)... Nói chung là phải từ A-Z mới giá đó...

Mà chơi cái máy với mấy cái lens thì tiêu $3000 rồi !!! Thêm $3000 học nữa. $6000 mà "chưa thấy gì" !!! Xem ra cũng mệt mỏi...

nếu bác muốn học photoshop thì đầu tì6n em thấy bác nên tự mò mẩm trước đi ạ, hiểu cơ bản rồi thì học mau hơn. nếu bác chịu khó thì chạy lên Sài Gòn học mấy khóa của bác Hafoto của diển đàn mình mở nè, giá củng phải chăng...mà em thấy photoshop không cần phải tốn nhiều tiền đi học quá, giống như nấu ăn vậy, học cho biết phương pháp cơ bản còn chế biến xào nấu ra sao là do mình, sáng tạo củng như cảm nhận cái đẹp là do mổi người thôi bác ạ..(xin lổi em có tâm hồn ăn uống quá:D )

Còn về máy móc thiết bị cơ bản em khuyên bác nên đọc bài này, không bổ ngang củng bổ dọc bác à

http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=71398

Quote Được gửi bởi cantho_ View Post
    Không đâu bác Này Nọ, em nghĩ giá của Cửu Long là bao gồm nhiều thứ: kỹ thuật chụp ảnh, kỹ thuật photoshop, in ấn (hình, album)... Nói chung là phải từ A-Z mới giá đó...

Mà chơi cái máy với mấy cái lens thì tiêu $3000 rồi !!! Thêm $3000 học nữa. $6000 mà "chưa thấy gì" !!! Xem ra cũng mệt mỏi...
    em nghỉ ko hẳn là dạy đâu bác à, đa số là làm sai vặt rồi những buổi chụp hình thì cho theo, ông thầy lúc vui thì chổ nào hok biết hỏi ổng chỉ lúc ổng không vui thì ổng chưởi) em đoán vậy ( đừng chém em) ^^

Rất cám ơn các bác đã nhiệt tình cho ý kiên.

Quote Được gửi bởi enternalhieu View Post
    em nghỉ ko hẳn là dạy đâu bác à, đa số là làm sai vặt rồi những buổi chụp hình thì cho theo, ông thầy lúc vui thì chổ nào hok biết hỏi ổng chỉ lúc ổng không vui thì ổng chưởi) em đoán vậy ( đừng chém em) ^^
    he he, có học chỗ đó rồi sao rành quá vậy?

Nói vậy thôi, không được dạy nhưng ngó người ta mần cũng học được nhiều thứ.
    Nghe nói một phần không nhỏ sản phẩm mần ở Cửu Long đều nhờ ở ngoài làm chứ không trực tiếp mần (không biết có đúng vậy không, nói sai các bác đừng có chém em).

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng