Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 34

Chủ đề: Mua D90 giờ còn máy mới 100 % không các bạn !

@ :Tiennam81 : bạn mua ở cửa hàng nào vậy bạn ! bi máy hay cũ máy mới ko biết đâu mà lần ! chắc ko có cách nào kiểm tra chính xác nhất rồi chắc là người bán mới biết thôi! nhân tiện hỏi các bạn cửa hàng nào bán máy uy tín ở sài gòn vậy các bạn ai biết xin chỉ dùm!

Ngoài những thủ thuật trên thì tốt nhất là ra cửa hàng uy tín mua, giá máy cũng không phải là quá cao để họ bán rẻ uy tín của mình.

gio mua đ90 lam chi nhi. cong nghe lac hau. gia cung ko re. 14 tr thì có nhiều lựa chọn hơn mà
    DREAM DREAM DREAM

Quote Được gửi bởi Mr.Vendetta View Post
    @ :Tiennam81 : bạn mua ở cửa hàng nào vậy bạn ! bi máy hay cũ máy mới ko biết đâu mà lần ! chắc ko có cách nào kiểm tra chính xác nhất rồi chắc là người bán mới biết thôi! nhân tiện hỏi các bạn cửa hàng nào bán máy uy tín ở sài gòn vậy các bạn ai biết xin chỉ dùm!
    Mình mua ở zshop Đà Nẵng, nghe nhiều vụ xôn xao nhưng quả thực em mua ở zshop thấy cũng bình thường thôi... và em xài d5100 chứ ko là d90
    Thực mà nói ai cũng mong là máy phải mới 100% chưa bị bấm lần nào nhưng sau khi cầm máy 1 thời gia thì thấy 10 ~ 200 shot không là gì đâu bạn ạ...
    Khi xác định mua thì cửa hàng mới cho cầm và thử máy, nếu muốn chắc chắn để kiểm tra thì nên có thỏa thuận để dùng phần mềm opanda để kiểm tra, nếu đúng số shot là 0~1 thì mua :D, nếu không vui lòng đổi máy... :D cho đến khi đúng máy zin hoàn toàn, chứ không phải là :hàng vá:... :D

gio mua đ90 lam chi nhi. cong nghe lac hau. gia cung ko re. 14 tr thì có nhiều lựa chọn hơn mà
    D90 cũng có 1 vài ưu điểm mà d5100 công nghệ mới không có đâu bác...nhưng đúng là giá chat so với nó trong thời điểm này thật...đó là điều phi lý
    Được sửa bởi tiennam81 lúc 08:17 PM ngày 23-05-2012
    My FliCk

Quote Được gửi bởi huutrinh845 View Post
    tất cả các máy mới khi lắp pin vào đều phải thiết lập lại từ đầu ngày tháng năm. múi giờ. và counter khi chụp phát đầu tiên là 1. trừ trường hợp thay màn chập. fireware.
    Iem xin to mồm phát. Các bác nói khá là vô lý theo ngu ý của em thì:
    1. máy mới chưa bao giờ xài qua, nhưng giả sử người đến trước, cũng bỏ pin test như bác (chụp 1 tấm, xong ko mua, vì ko thích chẳng hạn) -> tới phiên bác mua, bỏ pin vào chắc chắn là sẽ không phải thiết lập lại time như bác lý luận, mặc dù lúc này máy thật sự cũng mới 100%
    2. máy nếu tháo pin để lâu ngày, e nghĩ bộ nhớ nó cũng sẽ reset hết, lúc đó bỏ pin vào thì sẽ phải set từ đầu -> máy cũ/mới cũng đâu phân biệt được
    3. e nghĩ là ko có máy nào shutter count = 1 cả, nhất là với các máy đã ngưng sản xuất. Vì chả lẽ cửa hàng mua máy mà ko test qua ?
    4. cửa hàng chắc chắn phải test qua máy (và bản thân máy nhiều khi cũng qua tay nhiều người test, mỗi người cũng gắn pin, chụp vài tấm, và ko mua) -> shutter count khoảng vài trăm thì máy vẫn xem như mới 100% thôi.

Được sửa bởi thebutcher lúc 11:39 PM ngày 23-05-2012

em thấy gởi đến từ Hãng Sản Xuất (khi mở ra cò mùi rất mới kakakak) và lấy giấy bảo hành ra đăng ký ? 1st pic thì kiểm tra liền ? nếu đã nói mới cho đúng nghĩa ...vì mua về chụp vài tấm đem đi bán thì nó được gọi là USED rồi đó là theo ý em...

* vì do môt số thiên tai nên NIKON CORP cung cấp chậm dòng DX (thái lan) cũng như FX (nhật).

Quote Được gửi bởi thebutcher View Post
    Iem xin to mồm phát. Các bác nói khá là vô lý theo ngu ý của em thì:
    1. máy mới chưa bao giờ xài qua, nhưng giả sử người đến trước, cũng bỏ pin test như bác (chụp 1 tấm, xong ko mua, vì ko thích chẳng hạn) -> tới phiên bác mua, bỏ pin vào chắc chắn là sẽ không phải thiết lập lại time như bác lý luận, mặc dù lúc này máy thật sự cũng mới 100%
    2. máy nếu tháo pin để lâu ngày, e nghĩ bộ nhớ nó cũng sẽ reset hết, lúc đó bỏ pin vào thì sẽ phải set từ đầu -> máy cũ/mới cũng đâu phân biệt được
    3. e nghĩ là ko có máy nào shutter count = 1 cả, nhất là với các máy đã ngưng sản xuất. Vì chả lẽ cửa hàng mua máy mà ko test qua ?
    4. cửa hàng chắc chắn phải test qua máy (và bản thân máy nhiều khi cũng qua tay nhiều người test, mỗi người cũng gắn pin, chụp vài tấm, và ko mua) -> shutter count khoảng vài trăm thì máy vẫn xem như mới 100% thôi.

mới thì em nghỉ D90 vẩn còn khá nhiều vì NIKON chỉ giới thiệu D7000 thay cho D90 nhưng chưa thông báo là ngưng bản. em thấy có nhiều bác dùng d7000 và khá khen ...
    Quote Được gửi bởi Mr.Vendetta View Post
    Mình mản phép lập topic này để hỏi một vấn đề băn khoăn bấy lâu nay mong các bạn có hiểu biết trả lời giúp em !
    Tình hình là như thế này D90 nhưng nó đã ngừng sản xuất rồi nhưng sao em vẫn thấy các cửa hàng khanh long ,liem nga…… bán hàng mới vậy chất lượng của máy bảo là mới 100% có đáng tín cậy không hay lại là hàng like new !

Quote Được gửi bởi MNNgo View Post
    em thấy gởi đến từ Hãng Sản Xuất (khi mở ra cò mùi rất mới kakakak) và lấy giấy bảo hành ra đăng ký ? 1st pic thì kiểm tra liền ? nếu đã nói mới cho đúng nghĩa ...vì mua về chụp vài tấm đem đi bán thì nó được gọi là USED rồi đó là theo ý em...

* vì do môt số thiên tai nên NIKON CORP cung cấp chậm dòng DX (thái lan) cũng như FX (nhật).
    bác không hiểu ý e.
    1. tức là cái chiêu lắp pin vào + shutter count = 1 sẽ ko thể cm được máy mới 100% như lý luận
    2. nếu bác mua từ các kênh phân phối chính hãng, thì nó đều cho bác test máy 7 ngày, ko vừa ý, bác có thể đổi lại -> e nghĩ, cái máy này nếu nó có bán cho bác đến sau, nó vẫn bảo mới 100%
    3. bác mua trực tiếp từ nhà sx thì chỉ có thể mua với máy còn đang SX và theo ngu ý của e một lần nữa, máy chỉ bảo đảm 100% mới nếu máy đó là máy vừa mới ra đời, chưa lên kệ, và oder của bác đến trước ngày công bố chính thức (ví dụ: k-30 của pentax vừa ra đời chẳng hạn)
    Được sửa bởi thebutcher lúc 06:34 AM ngày 24-05-2012

Đây kg phải là tranh luận mà là kinh nghiệm riêng chia sẽ cùng bác....
    em vừa mua con d700 "MỚi" và những gì kèm theo nó cũng giống ngày đầu tiên chào bán D700 là accessories 'n' 1 năm NIKON bảo hành chỉ khác là firmware Mới.

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng