Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Hỏi về đèn chụp Studio, các bác cho vài lời góp ý

Talking Hỏi về đèn chụp Studio, các bác cho vài lời góp ý

Tình hình là bên em đang cần dựng một cái studio để chụp sản phẩm và đã lên kế hoạch dùng các thứ sau, các bác tư vấn hộ chi tiết từng loại nên mua thương hiệu nào, công suất bao nhiêu, cách bố trí đèn thế nào...
    + Đèn Flash Studio: số lượng bao nhiêu, công suất bao nhiêu, bố trí đèn trên dưới xa gần thế nào? Đèn SOLO của cửa hàng Minh Tuyết ở Vọng Đức em thấy giá tốt nhưng không biết nguồn gốc loại đèn này nhập khẩu từ đâu và chất lượng ra sao? Nếu dùng đèn Studio thì nên mua hãng nào tốt và bền?
    + Softbox: nên mua softbox kích cỡ bao nhiêu phù hợp với chụp sản phẩm?
    + Chân đèn: nên mua chân đèn loại nào tốt?
    + Giá treo đèn trên trần nhà: mua loại nào tốt, số lượng?
    + Flash trigger: loại nào tốt giá bao nhiêu?
    Yêu cầu: Bên em chuyên chụp sản phẩm công nghệ như laptop, smartphone, máy tính bảng, TV, máy xay sinh tố... có nhiều sản phẩm có bề mặt bóng, hiện đã có 1 hộp chụp sản phẩm rồi, chỉ còn thiếu các thiết bị liệt kê bên trên.
    Các bác tư vấn hộ cụ thể xem cần mua loại nào tốt, số lượng, giá tham khảo và cửa hàng uy tín tại Hà Nội nhé. Bác nào kinh doanh các mặt hàng này cũng cho em xin giá tham khảo càng tốt. Ngoài các món nêu trên nếu thiếu món nào như các phụ kiện gá lắp... thì các bác cũng liệt kê chi tiết hộ em.
    Em cảm ơn!

sao không thấy bác nào giúp hết vậy...
    ==================||=============
    Canon Rebel T2i= 18-55 & 55-200 usm II =====>> 6D - 70-200 4f L

Bác định đầu tư sờ tu đi ô mà bác hỏi từ A-Z thế này ai tư vấn được ? Với lại chụp sản phẩm cần rất nhiều những kỹ thuật khác không chỉ có đèn là đủ.
    asahi_nguyen@yahoo.com

Face Book

Quote Được gửi bởi asahinguyen View Post
    Bác định đầu tư sờ tu đi ô mà bác hỏi từ A-Z thế này ai tư vấn được ? Với lại chụp sản phẩm cần rất nhiều những kỹ thuật khác không chỉ có đèn là đủ.
    Chính vì lần đầu tiên tiếp cận với studio và chưa có kinh nghiệm nên em mới cần các bác có kinh nghiệm và am hiểu tư vấn chi tiết. Thú thực là em cũng chỉ quan sát thị trường chứ khó biết được hàng nào chất lượng tốt, ưu nhược điểm các loại và nên mua gì ở đâu.
    Mong các bác bớt ít phút tư vấn giúp.

vô topic chia sẽ chụp ảnh sản phẩm và hậu kì của bác ArtTuan rùi xem dùng đèn ra sao, mua giống vậy chắc ổn :D

Với câu hỏi của bạn, mình thấy làm cái studio chụp người còn được chứ cần gì sản phẩm
    Đèn công suất tầm 400 là đã có thể chụp tốt rồi, softbox loại vừa là được, 1 số sản phẩm cần sử dụng đầu chụp để ảnh sáng tập trung hơn Chân đèn thì ko cần thiết phải tốt vì bạn ko phải treo gì quá nặng cả. Đã có chân đèn thì giá treo đèn lại hơi thừa, bạn nên chọn 1 trong 2 là được. Có giá treo thì bớt bị chật chội hơn, chân để tùm lum thì hơi lỉnh kỉnh Flash trigger loại tàu 400k cho đến loại tốt 3tr, theo mình nghĩ bạn có thể mua loại thường là phù hợp với nhau cầu của bạn
    Và theo mình nghĩ, tầm 10tr là bạn đã có thể build 1 studio dành cho sản phẩm tốt. Hy vọng chút kiến thức của mình giúp được bạn

Quote Được gửi bởi U.M.B.R.E.L.L.A View Post
    Với câu hỏi của bạn, mình thấy làm cái studio chụp người còn được chứ cần gì sản phẩm
    Đèn công suất tầm 400 là đã có thể chụp tốt rồi, softbox loại vừa là được, 1 số sản phẩm cần sử dụng đầu chụp để ảnh sáng tập trung hơn Chân đèn thì ko cần thiết phải tốt vì bạn ko phải treo gì quá nặng cả. Đã có chân đèn thì giá treo đèn lại hơi thừa, bạn nên chọn 1 trong 2 là được. Có giá treo thì bớt bị chật chội hơn, chân để tùm lum thì hơi lỉnh kỉnh Flash trigger loại tàu 400k cho đến loại tốt 3tr, theo mình nghĩ bạn có thể mua loại thường là phù hợp với nhau cầu của bạn
    Và theo mình nghĩ, tầm 10tr là bạn đã có thể build 1 studio dành cho sản phẩm tốt. Hy vọng chút kiến thức của mình giúp được bạn
    Chụp sản phẩm ra hồn tí thì phức tạp và cần nhiều thứ hơn chụp người nhiều đó bạn ơi!^^.
    chữ ký vi phạm: Quảng cáo không phép

Quote Được gửi bởi khadang View Post
    Chụp sản phẩm ra hồn tí thì phức tạp và cần nhiều thứ hơn chụp người nhiều đó bạn ơi!^^.
    Em thì mới học lớp chụp SP của pro-K về thấy lại ngược lại so với bác. Cái dàn để chụp SP ra "hồn" chắc chưa bằng giá 1 show ảnh cưới bên bác. Có khi chỉ bằng 1 nữa. Đó là em nói những thứ bác chủ nêu ở trên nhá.

Em thắc mắc là bác chủ bảo là bên bác CHUYÊN chụp SP mà còn là loại bóng khó chụp, thế thì trước giờ bác chụp kiểu gì khi mới có hộp chụp. Bản thân đã chuyên thì em nghĩ là bác phải dùng qua vài loại rồi chứ. Bây h cần dựng studio thì mua loại tốt hơn và đa dạng hơn là được rồi. Đằng này bác hỏi cả cách bố trí xa gần thế nào thì em bó tay.
    Được sửa bởi PaKKen lúc 07:11 PM ngày 28-05-2012

Quote Được gửi bởi PaKKen View Post
    Em thì mới học lớp chụp SP của pro-K về thấy lại ngược lại so với bác. Cái dàn để chụp SP ra "hồn" chắc chưa bằng giá 1 show ảnh cưới bên bác. Có khi chỉ bằng 1 nữa. Đó là em nói những thứ bác chủ nêu ở trên nhá.
    Bác cứ thích đùa, studio chuyên chụp sản phẩm đầu tư nặng hơn chụp người nhiều. Không tính những cái như trang phục hay phụ kiện của bên thời trang.

Bác chủ nên mua đèn tầm 1000W, chân đèn có thể đầu tư ít nhưng nên cố đầu tư chân chắc chắn. Trigger thì dùng loại nào bền, ăn đèn ngon, PWII hay Pixel là được rồi. Softbox càng to càng tốt, cần loại dài và loại vuông, các miếng chắn sáng, phản sáng, lọc sáng có thể tự chế...

Quote Được gửi bởi banhmitrung View Post
    Bác cứ thích đùa, studio chuyên chụp sản phẩm đầu tư nặng hơn chụp người nhiều. Không tính những cái như trang phục hay phụ kiện của bên thời trang.

Bác chủ nên mua đèn tầm 1000W, chân đèn có thể đầu tư ít nhưng nên cố đầu tư chân chắc chắn. Trigger thì dùng loại nào bền, ăn đèn ngon, PWII hay Pixel là được rồi. Softbox càng to càng tốt, cần loại dài và loại vuông, các miếng chắn sáng, phản sáng, lọc sáng có thể tự chế...
    Em nói rất rõ là để chụp những sp như bác chủ bảo chuyên chụp nêu chứ em có bảo chụp tất cả các loại đâu.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng