Trang 141 / 180 Đầu tiênĐầu tiên ... 4191131139140141142143151 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1,401 đến 1,410 / 1799

Chủ đề: Góc ảnh Canon EF 70-200mm f/2.8L IS II USM

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    Hình bị out focus đó bác. Có vẻ 5D cũng có tuổi của nó
    Cảm ơn bác, do người chụp thôi, máy đâu có lỗi gì

Canon 5D + 70-200 IS II, tấm này ngắm chuẩn hơn :D

Nếu bạn không mang lại điều gì cho người khác thì đừng đến với họ

Em vẫn còn phải học hỏi các anh các chú trên vnphoto này nhiều lắm. Em xin có một ý kiến nhỏ nếu có nói gì ko đúng mong cácânh các chủ dơ cao dánh khẽ ạh... Hình các anh các chú chụp thì đẹp rồi đấy... Chỉ có điều là lạm dụng làm mịn da nhiều quá. Nên hình nhìn cứ như là người sáp vậy...
    Được sửa bởi Trutek2015 lúc 08:49 AM ngày 08-06-2016
    Canon28.300L;FujiXT3+16.55F2.8

Quote Được gửi bởi Trutek2015 View Post
    Em vẫn còn phải học hỏi các anh các chú trên vnphoto này nhiều lắm. Em xin có một ý kiến nhỏ nếu có nói gì ko đúng mong cácânh các chủ dơ cao dánh khẽ ạh... Hình các anh các chú chụp thì đẹp rồi đấy... Chỉ có điều là lạm dụng làm mịn da nhiều quá. Nên hình nhìn cứ như là người sáp vậy...
    Bác chỉ được cái đúng ý tôi . Hehe
    Nhưng nếu không vậy bác sẽ không kiếm được Mẫu cho lần sau. (tôi nghe nói thế thôi chứ tôi chẳng có Mẫu)

Quote Được gửi bởi nhadam View Post
    Bác chỉ được cái đúng ý tôi . Hehe
    Nhưng nếu không vậy bác sẽ không kiếm được Mẫu cho lần sau. (tôi nghe nói thế thôi chứ tôi chẳng có Mẫu)
    360 ảo vậy mà sao nó vẫn thịnh lolz... nếu mẫu yêu cầu thì phải làm thôi... còn không chiệu khó bỏ thêm tiền mướn MUA trang điểm cho da dẽ đẹp ra....khỏi mất công retouch

Làm mịn hơi hơi thui bác, đâu có mịn lắm. Muốn da mịn đẹp thì bác cho over-exposure khoảng 2/3 stop là ảnh ra đạp láng mịn, che được hết các khuyết điểm/ Make up che đc phần nào, chủ yếu về vẫn phải PS. kakaka. Chụp gấu em, gấu em da đẹp.

Jenny-1600000004s by Anh Ngo Tuan, on Flickr
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    Làm mịn hơi hơi thui bác, đâu có mịn lắm. Muốn da mịn đẹp thì bác cho over-exposure khoảng 2/3 stop là ảnh ra đạp láng mịn, che được hết các khuyết điểm/ Make up che đc phần nào, chủ yếu về vẫn phải PS. kakaka. Chụp gấu em, gấu em da đẹp.

Jenny-1600000004s by Anh Ngo Tuan, on Flickr
    Sẳn dịp có bác Trutek2015 comment về vụ làm da nên mình cũng ké vô tí, nhiều bác chụp hình toàn sử dụng plug-in software để làm da, nhưng cứ máy móc để cho máy tính + software nó làm hết nên nhiều tấm hình Portrait mất hết cái hồn của mẫu.

Hình này khi xem ai cũng thấy rõ da mặt và da tay nó theo kiểu "chim bay trên trời và cá lặn dưới nước", khuôn mặt nói thật là nhìn như tượng sáp, không cảm xúc, rõ ràng da tay vẫn đẹp hơn, dù không có retouch.

Bác T.A chụp hình cũng lâu, nhưng bây giờ vẫn lạm dụng Plug-in software cho mịn da thì e thua, các lão làng toàn tự làm da bằng tay (trừ máy bác thợ PTS chuyên gia công ảnh như thằng ku H) nên bác hãy tập làm da bằng tay đi để ảnh Potrait nó giữ được cái hồn tí (trừ khi chụp Fashion cho ảnh bìa tạp chí).

Vài lời góp ý chân thật, có thể sẻ làm mất lòng bác T.A nhưng e bảo đãm bác thành công làm da bằng tay rồi thì hình bác chụp nó sẻ khác và tay nghề retouch của bác nó cũng lên.

Quote Được gửi bởi benkhang View Post
    Bác T.A chụp hình cũng lâu, nhưng bây giờ vẫn lạm dụng Plug-in software cho mịn da thì e thua, các lão làng toàn tự làm da bằng tay (trừ máy bác thợ PTS chuyên gia công ảnh như thằng ku H) nên bác hãy tập làm da bằng tay đi để ảnh Potrait nó giữ được cái hồn tí (trừ khi chụp Fashion cho ảnh bìa tạp chí).

Hehehe thằng nhỏ đang ngủ bị lôi đầu dậy nó mếu máo khóc kìa anh @Benkhang. Chụp mẫu và retouch da, đa phần anh em nào cũng thích mượt mà trắng trẻo hết mà anh. Nhưng đúng là chơi lâu thì phải thấy được cần gì và bỏ gì.
    Everything is beautiful but not everyone sees it

TA này dễ bị lầm tưởng giữa anh Truongca và anh Tayngang... nhưng trong thread này chỉ có hình của anh Tayngang thôi... hehe em cũng nghĩ vậy... cách anh tayngang chụp thì rất khéo... nhưng gần đây vì anh ấy đựoc các anh 5D hưongs dẫn về pts nên chắc đang trong giai đoạn practice làm touch da

lên 1 tấm tập chụp , tập retouch nè các bác ( các bác chém thoải mái cho em mau lớn nhé . thanks )
    https://www.flickr.com/photos/983040...eposted-public
    Được sửa bởi buihieu lúc 11:43 AM ngày 10-06-2016

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    TA này dễ bị lầm tưởng giữa anh Truongca và anh Tayngang... nhưng trong thread này chỉ có hình của anh Tayngang thôi... hehe em cũng nghĩ vậy... cách anh tayngang chụp thì rất khéo... nhưng gần đây vì anh ấy đựoc các anh 5D hưongs dẫn về pts nên chắc đang trong giai đoạn practice làm touch da
    Em không lầm tưởng 2 bác này nhé bạn petertruong

Quote Được gửi bởi benkhang View Post
    Sẳn dịp có bác Trutek2015 comment về vụ làm da nên mình cũng ké vô tí, nhiều bác chụp hình toàn sử dụng plug-in software để làm da, nhưng cứ máy móc để cho máy tính + software nó làm hết nên nhiều tấm hình Portrait mất hết cái hồn của mẫu.

Hình này khi xem ai cũng thấy rõ da mặt và da tay nó theo kiểu "chim bay trên trời và cá lặn dưới nước", khuôn mặt nói thật là nhìn như tượng sáp, không cảm xúc, rõ ràng da tay vẫn đẹp hơn, dù không có retouch.

Vài lời góp ý chân thật, có thể sẻ làm mất lòng bác T.A nhưng e bảo đãm bác thành công làm da bằng tay rồi thì hình bác chụp nó sẻ khác và tay nghề retouch của bác nó cũng lên.
    Theo em cái hồn của mẫu nàm ở đôi mắt, cảm xúc, bố cục ánh sáng và biểu cảm chứ không phải cái da. Thực sự em làm da rất nhẹ, vẫn dùng portraiture. Anh nhìn với size lớn vẫn thấy lỗ chân lông và vết do bị chảy nền. Làm da chỉ lấy lại vẻ đẹp tự nhiên của mẫu mà qua ống kính có phần bị làm trần trụi do tác động bên ngoài. Chưa có tấm nào em làm da như tượng sáp.

Up chống spam )
    Jenny00000046s by Anh Ngo Tuan, on Flickr
    Được sửa bởi ILO AC&T lúc 02:13 PM ngày 10-06-2016
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Trang 141 / 180 Đầu tiênĐầu tiên ... 4191131139140141142143151 ... Cuối cùngCuối cùng