Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Lễ rước kiệu Đền Sái, một nét văn hóa độc đáo

Lễ rước kiệu Đền Sái, một nét văn hóa độc đáo

Hôm nay em được bám càng mấy bác hơi lớn của cơ quan sang bên đền Sái thuộc Thụy Lâm, Đông Anh. Các bác ý thì ăn xong ngồi khoanh chân luôn may quá e tranh thủ đi xem hội. Quả không uổng công đi :D. Một lễ hội khá độc đáo - rước kiệu ngươi thật
    Cụ tỷ là........... các cụ xem trên google. Em chỉ có mấy cái ảnh thôi =))
    Đi đầu đoàn rước là chúa (nghe nói là từ thời An Dương Vương nhưng em ko hiểu lắm về lịch sử tại sao thời ý lại có chúa).

Tiếp theo là vua

Cùng các quan đại thần

Đoàn xướng ca đi trước

Cùng với quân lính

Độc đáo ở một chỗ nữa đó là kiệu chúa đi trước dẹp đường cho kiệu vua. Khoảng 2 chục thanh niên trai tráng khênh kiệu và.... xoay như chong chóng. Đến nỗi cụ chúa ngồi ở trên phải buộc mấy cái dây vào ghế và để vài lớp đệm cho đỡ xóc

Nói thật với các cụ là bản thân em nhìn thấy mấy pha xoay của thanh niên trai tráng vừa đau tim vừa đau.... trym. Ko hiểu cụ chúa trên đấy cảm thấy sao nữa, chắc chóng mặt
    Trên đường rước vua và chúa thường xuyên ban phát bổng lộc cho dân đen (chen tý thì bẹp)

Sau đó vua chúa cùng các quan đại thần vô đình tế còn em đi về ngồi khoanh chân tiếp ạ

Nhìn cái ghế nghiêng muốn rụng tim

Ko chỉ tim, nhiều thứ khác cũng muốn rụng bạn ạ

Bác chụp đẹp đấy. Có thể cho mình biết dùng máy gì, ống kính gì được không ?

Cảm ơn bác đã chụp và chia sẻ những hình ảnh này. Em rất thích xem, và thấy thú vị với các ghi chú dưới các bức ảnh của Bác.

Quote Được gửi bởi hung.mrvn View Post
    Cảm ơn bác đã chụp và chia sẻ những hình ảnh này. Em rất thích xem, và thấy thú vị với các ghi chú dưới các bức ảnh của Bác.
    Cám ơn bác, bản thân em thì là người thích các hội hè văn hóa đầu năm (chủ yếu là để đi ngắm gái :D)
    Quote Được gửi bởi Thierry View Post
    Bác chụp đẹp đấy. Có thể cho mình biết dùng máy gì, ống kính gì được không ?
    Bộ này em xài 6D+135L để ngắm từ xa bác ạ

Chụp đẹp và công phu nhể?