Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 23

Chủ đề: 7 ngày với HTC One X

7 ngày với HTC One X

Được dịp cầm HTC One X để vọc phá khả năng chụp hình của chiếc smartphone khá đình đám thờ gian gần đây, xin chia sẻ với mọi người một số hình ảnh chụp từ HTC One X trong khoảng thời gian này.

Những hình ảnh đầu tiên khi mới nhận máy. Em chưa có kinh nghiệm dùng smartphone (đó giờ chỉ xài cái Nokia có đủ tính năng nhắn tin và gọi điện thôi) nên cũng khá lúng túng. Tuy nhiên với giao diện trực quan, em có thể vào ngay tính năng chụp ảnh để thử ngay những shot đầu tiên khi vừa cầm máy.

#1.

#2.

HTC One X có một số hiệu ứng hình ảnh cài đặt sẵn, em thử luôn một hiệu ứng xem sao.

#3.

Với những shot đầu tiên, trong môi trường nắng sớm khá tốt, em khá ấn tượng với hình ảnh từ HTC One X. Độ nét, tương phản, màu sắc khá "ngon".

Háo hức vọc HTC One X với các điều kiện sáng, khả năng chụp liên tục, các hiệu ứng có sẵn nên em chưa mày mò sâu thêm các tùy chỉnh khác, do đó tất cả ảnh em chụp trong ngày đầu có tỉ lệ khung hình là 16:9, tỉ lệ được thiết lập khi em nhận máy.
    #4.

#5.

#6. Thử chụp hoa ngược sáng

Tấm số 1, 2 và 3 đẹp quá, góc máy và ánh sáng rất đẹp.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

em đang tính làm 1 cái clip quay bằng One X xem sao.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Tấm số 1, 2 và 3 đẹp quá, góc máy và ánh sáng rất đẹp.
    Cảm ơn bác apham. Em tò mò về chiếc HTC One X này từ khi xem topic đi chụp F1 ở Malaysia của bác. Đến hôm nay mới có dịp trải nghiệm thực tế.
    Quote Được gửi bởi p.Julie View Post
    em đang tính làm 1 cái clip quay bằng One X xem sao.
    tối 1/6 cty anh có event khá hấp dẫn. Hi vọng hôm đó có thể quay vài đoạn trong event bằng HTC One X.

Thử phong cảnh với hiệu ứng màu có sẵn của HTC. Những hiệu ứng này quá ư hấp dẫn với người dốt PS như em, hehe
    #7.

#8.

Chụp ảnh hậu trường cho các bạn nào
    #9.

Chụp lưu niệm cho bạn bè quá ổn!
    #10.

Các hiệu ứng lên đẹp quá anh nhỉ, màn hình to dùng thích thật.

Quote Được gửi bởi ranli View Post
    Các hiệu ứng lên đẹp quá anh nhỉ, màn hình to dùng thích thật.
    Còn rất nhiều hiệu ứng khác mà mình chưa thử hết.

Ở khía cạnh thiết bị chụp ảnh, màn hình to thật tiện, chụp và xem hình sướng. Nhưng ở góc độ một chiếc điện thoại thì mình không thích nó to như thế, khá cồng kềnh khi bỏ túi quần, túi áo.

Tiếp 2 ảnh nữa chụp bằng HTC One X. Không dùng hiệu ứng nào và như những ảnh đã post, ảnh chỉ được resize trước khi up

#11.

#12.

Cafe Du Miên sáng chủ nhật
    #13.

Điện thoại vừa hư mainboard đang " tia " em này . Bác em hỏi chức năng chụp hình này có chế độ M không ? và khả năng giải quyết noise ra sao ? tốc độ WIFI và 3G như thế nào ? Đang chờ clip của bác xem HD ra sao ? . thanks for sharing !
    Cảm ơn đã xem !

Quote Được gửi bởi joetran View Post
    Điện thoại vừa hư mainboard đang " tia " em này . Bác em hỏi chức năng chụp hình này có chế độ M không ? và khả năng giải quyết noise ra sao ? tốc độ WIFI và 3G như thế nào ? Đang chờ clip của bác xem HD ra sao ? . thanks for sharing !
    Em nghĩ giá là 1 yếu tố cân nhắc đến nhức óc cho chiếc điện thoại này. Còn tính năng chụp ảnh thì bác đã thấy rồi, nó chụp + quay phim chất lượng như máy compact tầm 200usd chứ chẳng chơi. Máy dùng công nghệ HTC Sense cực hay, màn hình sáng rõ, touch nhanh nhạy chính xác, 3G/ Wifi nhạy hơn các dòng HTC trước. Ở cùng 1 điểm hotspot cái máy tính HP của em vốn đã rất mạnh rồi mà ko chui lọt vào wifi chùa mà cái HTC này vào ầm ầm.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng