Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 17 / 17

Chủ đề: Gặp trùm ăn cắp bản quyền các bài trên vnphoto.

Em cũng rất bực mình vì bài em post trên vnphoto, xomnhiepanh ... đều bị copy qua trang này, có những topic em đã đóng nhưng rất nhiều người vẫn gọi hỏi mua hàng , đúng là lắm lũ khùng :(
    Vd như topic này của em post bên xomnhiepanh , search google mới phát hiện ra
    http://www.vietprice.net/Mua-Ban/163...r_Boy_3000_Ltd

hình như cái này nó leech bài tự động qua đó, cái này mình nên chấp nhận , đâu có sao đâu, topic càng nổi tiếng, )))))))))

Quote Được gửi bởi ngocson_gl View Post
    hình như cái này nó leech bài tự động qua đó, cái này mình nên chấp nhận , đâu có sao đâu, topic càng nổi tiếng, )))))))))
    Hehe, leech là con dao hai lưỡi, cũng có ngày thôi ( nhớ lúc trước cũng có vụ leech bài, xui bị dính nội dung chính trị và ... đi tù ).
    Giờ buồn buồn, ko lẽ e DDos cho sập, rồi rảnh rảnh e gỡ cái Forum đó xuống luôn chứ =.= ( j/k)

Mình nghĩ cũng không phải ăn cắp bản quyền gì, chỉ sợ là hình ảnh mình đầu tư chụp bị sử dụng vô tôi vạ thôi, mấy cái quảng cáo thì càng nhiều càng tốt

Quote Được gửi bởi Dalatian View Post
    Mình nghĩ cũng không phải ăn cắp bản quyền gì, chỉ sợ là hình ảnh mình đầu tư chụp bị sử dụng vô tôi vạ thôi, mấy cái quảng cáo thì càng nhiều càng tốt
    1. Từ mấy tuần vừa qua mình bận rộn với dự án mobile cho nên không viết bài vào trong room này và cũng chưa có thời gian đọc hết bài viết của anh daihocsi liên quan đến vấn đề tranh tụng ngoài tòa về vấn đề bản quyền. Khi nào mình viết xong phiên bản vnphoto app cho Blackberry smart phone mình sẽ quay trở lại chủ đề đó.

2. Về việc này, ít nhất hai bạn trong trang này đã ghi là việc này không có sao. Đứng về mặt quyền tác giả mà nói mình thấy là không được. Cho dù bạn cho rằng đây là việc nhỏ thì việc nhỏ không nói sẽ dẫn đến việc lớn hơn. Bạn chỉ được phép quote link của vnphoto vào trong bất cứ website nào của bạn để cho người xem phải sang website chủ để xem bài thì điều đó mới OK.

3. Mình thiết nghĩ, nếu BQT thấy lời mình nói là hợp lý, thì hoặc email hoặc tốt nhất là gọi số điện thoại của website này (họ ghi bên dưới bên phải của trang web của họ) và cho họ biết là họ không được phép làm như vậy. Sau đó chờ đợi xem họ trả lời thế nào rồi tính tiếp.

4. Trong hoàn cảnh sao chép lậu và ăn cắp bản quyền quá nhiều ở các nước như Việt Nam hoặc Indonesia, nếu không biết tôn trọng những cái nhỏ và có thể làm được thì không bao giờ biết tôn trọng copyright nào lớn hơn cả. Nếu cứ tiếp tục, việc dùng đồ người khác mà chưa xin phép sẽ trở thành thói quen hàng ngày và gặp bất cứ điều gì xung quanh đều sẽ nghĩ rằng phải dùng đồ chùa thay vì phải trả phí hoặc xin phép người khác trước khi dùng.

cái vụ này dễ thôi, các bác cứ report với google là web này thuộc dạng clone content và spam, đảm bảo sau 1 tháng mất tích tìm ko thấy mặt mũi đâu luôn.
    Nex6 Sel35

Cái này có từ lâu rồi, em thấy có cả nick của mình trên đó.
    Bác cuemkid thử xem cách của bác có được không??

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12