Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16

Chủ đề: Canon Speedlite 430EX II

Canon Speedlite 430EX II

Xin chào mọi người, em đang dùng chú Canon 50D nhưng lâu nay chỉ đánh bằng đèn cóc, nay em muốn mua một chiếc đèn để đánh cho đã... Em đang nhắm tới em Canon Speedlite 430EX II. Bác nào đang xài con này hoặc con khác ngon hơn xin tư vấn giúp em và bác nào muốn nâng cấp cần tiễn đưa em nó cho em xin với giá phải chăng, em cám ơn.
    Em chỉ chụp chơi, lang thang thôi chứ không có làm nghề các bác ạ!

Trốn đi đâu lâu quá không thấy mặt vậy em trai? Em tính đầu tư bao nhiêu tiền cho flash? Nếu đủ tiền thì mua 430 EX II đi, dể mua, dể bán. Ít hơn thì có YN 565, Nissin 622 II.

Quote Được gửi bởi benkhang View Post
    Trốn đi đâu lâu quá không thấy mặt vậy em trai? Em tính đầu tư bao nhiêu tiền cho flash? Nếu đủ tiền thì mua 430 EX II đi, dể mua, dể bán. Ít hơn thì có YN 565, Nissin 622 II.
    Thì em đang hỏi con này này, nhưng em muốn mua hàng cũ cho đỡ tiền... Em trốn đi đâu mà trốn chắc khoản 1/2 tháng nữa em mới rảnh, lâu quá chả có hẹn hò gì với anh!

Nói chung con này thì không có gì phàn nàn, chỉ có điều công suất yếu hơn 580, và ko dùng làm master được. Đèn cũng ko có miếng tản sáng bằng giấy mà chỉ có miếng nhựa thôi, hơi bất tiện nếu cần đánh phủ mặt. Nếu nhu cầu không nhiều thì đây là một lựa chọn rất tốt Hoặc có thể mua Nissin cho tiết kiệm Không nên xài đèn tàu gắn trực tiếp lên body

Vote 430II rất ổn , bền , mua cũ giá cũng ko đắt . Đừng ham rẻ mấy e hàng tàu vì ko bền đâu , mua xong lại muốn đổi hàng chính hãng.
    5 5014 1740 135 430...

Quote Được gửi bởi U.M.B.R.E.L.L.A View Post
    Nói chung con này thì không có gì phàn nàn, chỉ có điều công suất yếu hơn 580, và ko dùng làm master được. Đèn cũng ko có miếng tản sáng bằng giấy mà chỉ có miếng nhựa thôi, hơi bất tiện nếu cần đánh phủ mặt. Nếu nhu cầu không nhiều thì đây là một lựa chọn rất tốt Hoặc có thể mua Nissin cho tiết kiệm Không nên xài đèn tàu gắn trực tiếp lên body
    Cám ơn anh U.M.B.R.E.L.L.A! Em không có kiến thức về đèn nên cho em hỏi ngu tí nữa là với tầm tiền để mua con 430 đó thì mình mua con nissin như anh nói có cải thiện được những nhược điểm đó không? Em nghe nói đèn không chính hãng sẽ cho màu sắc không đẹp bằng đèn chính hãng có đúng không anh?

Quote Được gửi bởi yogi View Post
    Vote 430II rất ổn , bền , mua cũ giá cũng ko đắt . Đừng ham rẻ mấy e hàng tàu vì ko bền đâu , mua xong lại muốn đổi hàng chính hãng.
    Bác có biết là con này cũ giá tầm bao nhiêu không ạ? hôm trước em có đi chợ phiên nhưng ko thấy ai bán, để mai ra thử xem sao!

Quote Được gửi bởi VANHOASAHUYNH View Post
    Cám ơn anh U.M.B.R.E.L.L.A! Em không có kiến thức về đèn nên cho em hỏi ngu tí nữa là với tầm tiền để mua con 430 đó thì mình mua con nissin như anh nói có cải thiện được những nhược điểm đó không? Em nghe nói đèn không chính hãng sẽ cho màu sắc không đẹp bằng đèn chính hãng có đúng không anh?
    430 EX II vẫn hơn Nissin và YN. Màu sắc thì chỉ là nhiệt độ K của mỗi hãng khác nhau như cũng trong khoảng 5400 --> 5900 thôi, cái này chụp xong dùng software cân chỉnh lại được.

Quote Được gửi bởi U.M.B.R.E.L.L.A View Post
    Đính chính dùm bác tí nha, 430 nó vẫn có tản ( miếng nhựa mà bác nói ), chỉ có là nó k có miếng " hắt " như 580 thôi.
    P/S: bác chủ mua 430 II hàng 2nd bây h dao động trong khoảng 4,5 -> 5tr là ok.

Em đề xuất combo Nissin 622 II + ô dù, chân đèn, softbox...(có tiền thì thêm 1 em YN560II nữa) để chơi strobist. Mua flash về chỉ để cắm trên thân máy thì phí lắm bác ạ :D
    Canon 40D + 50 1.8 + 28-135 IS USM + Pentacon 135 2.8 + YN560 II...

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng