Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 45

Chủ đề: tư vấn và đánh giá dùm mình 100d + 18-55 stm hay 24 f2.8 stm .

tư vấn và đánh giá dùm mình 100d + 18-55 stm hay 24 f2.8 stm .

chào các bạn , lúc trước mình từng xài 50d nhưng vì công việc nên đã giải tán hết đã lâu h có thời gian muốn kiếm lại 1 e nhỏ gọn chụp gia đình + phong cảnh ko biết e 100d này ok không các bạn :
    + pin có đủ dùng ko mong các bạn xài rồi cho ý kiến vì mình ko tin thông số của hãng .
    + khi chụp khoảng iso 1600 khử nhiễu tốt ko.
    + body có cứng cáp ko .
    + ống ngắm có ok ko .
    cho mình hỏi luôn thấy kit 18-55 stm mới ko biết chất lượng ảnh ok ko hay là nên bỏ thêm tiến lấy 24 f2.8 stm hay lens nào tâm 4-5tr ok . mong các bạn cho mình xin chút ý kiến thanks .
    TUỔI TRẺ TIẾP THU NHANH NHỜ HAY HỎI

nhu cầu thế thì làm con sony A6000, kg nên dính vào con này, cùi bắp lắm.

Quote Được gửi bởi raymond Lau View Post
    chào các bạn , lúc trước mình từng xài 50d nhưng vì công việc nên đã giải tán hết đã lâu h có thời gian muốn kiếm lại 1 e nhỏ gọn chụp gia đình + phong cảnh ko biết e 100d này ok không các bạn :
    + pin có đủ dùng ko mong các bạn xài rồi cho ý kiến vì mình ko tin thông số của hãng .
    + khi chụp khoảng iso 1600 khử nhiễu tốt ko.
    + body có cứng cáp ko .
    + ống ngắm có ok ko .
    cho mình hỏi luôn thấy kit 18-55 stm mới ko biết chất lượng ảnh ok ko hay là nên bỏ thêm tiến lấy 24 f2.8 stm hay lens nào tâm 4-5tr ok . mong các bạn cho mình xin chút ý kiến thanks .
    + Chụp máy nào cũng nên mua thêm 1 Pin dự phòng. Pin của 100D nhỏ nhưng đủ dùng, lưu ý bạn nên chỉnh lại trong Menu để tắt các chức năng khác không cần thiết để tiết kiệm Pin như tắt cái "Image review" 2 seconds thành 0.

+ Khử noise của 100D rất tốt ở ISO 1600.

+ Body nhỏ gọn, nhẹ nhưng chất. Đánh giá cứng cáp mình không biết theo ý bạn là tiêu chuẩn nào, tốt nhất bác ra shop mượn cầm thử trên tay.

+ Vì con 100D là DSLR nên ống ngắm OK như các máy DSLR cùng phân khúc Entry-level.

Bạn nên lấy lens Kit 18-55 STM mới theo máy để chụp. Chất lượng lens này tốt so với giá tiền (~ 2tr) và zoom nên đa dụng. Nếu có tiền bạn nên mua thêm lens 50/f 1.8 STM.

Hình mình chụp bằng 100D đây, lưu ý hôm nay giá Kiss X7 + lens 18-55 STM chỉ còn 8tr9, quá ngon.

Văn Miếu - Quốc Tử Giám by Ben Khang, on Flickr

Quote Được gửi bởi benkhang View Post
    + Chụp máy nào cũng nên mua thêm 1 Pin dự phòng. Pin của 100D nhỏ nhưng đủ dùng, lưu ý bạn nên chỉnh lại trong Menu để tắt các chức năng khác không cần thiết để tiết kiệm Pin như tắt cái "Image review" 2 seconds thành 0.

+ Khử noise của 100D rất tốt ở ISO 1600.

+ Body nhỏ gọn, nhẹ nhưng chất. Đánh giá cứng cáp mình không biết theo ý bạn là tiêu chuẩn nào, tốt nhất bác ra shop mượn cầm thử trên tay.

+ Vì con 100D là DSLR nên ống ngắm OK như các máy DSLR cùng phân khúc Entry-level.

Bạn nên lấy lens Kit 18-55 STM mới theo máy để chụp. Chất lượng lens này tốt so với giá tiền (~ 2tr) và zoom nên đa dụng. Nếu có tiền bạn nên mua thêm lens 50/f 1.8 STM.

Hình mình chụp bằng 100D đây, lưu ý hôm nay giá Kiss X7 + lens 18-55 STM chỉ còn 8tr9, quá ngon.

Văn Miếu - Quốc Tử Giám by Ben Khang, on Flickr
    Thanks tư vấn nhiệt tình của bạn. Bạn cho mình hỏi bạn có xài lens 18-55 stm ko , có bạn có thể cho mình xin vài tấm chụp bằng kit thanks bạn.

Thanks tư vấn nhiệt tình của bạn. Bạn cho mình hỏi bạn có xài lens 18-55 stm ko , có bạn có thể cho mình xin vài tấm chụp bằng kit thanks bạn.
    Mình không lấy lens Kit 18-55 STM khi mua do ở nhà đã có lens 16-35/f 4L IS nhưng lúc mua có chụp test thử để biết. Nói chung với mục đích chụp lưu niệm gia đình, du lịch, linh tinh.... thì lens Kit 18-55 STM là lens tốt so với giá tiền bỏ ra.

Quote Được gửi bởi benkhang View Post
    Mình không lấy lens Kit 18-55 STM khi mua do ở nhà đã có lens 16-35/f 4L IS nhưng lúc mua có chụp test thử để biết. Nói chung với mục đích chụp lưu niệm gia đình, du lịch, linh tinh.... thì lens Kit 18-55 STM là lens tốt so với giá tiền bỏ ra.
    thanks bạn , có thể cho mình xin thêm vài tấm chụp bằng 100d ko bạn .

còn bạn nào cho mình thêm ý kiến ko nè .

thanks bạn , có thể cho mình xin thêm vài tấm chụp bằng 100d ko bạn .
    Thêm hình chụp từ 100D lúc mình làm 1 chuyến du lịch ra Bắc, hình này chụp ngồi thuyền máy chạy trên sông Năng ra Hồ Ba Bể.

sông Năng - hồ Ba Bể by Ben Khang, on Flickr

máy này chụp ra gì mà mua !! mình có 1 con mấy lần bực mình chọi vào tường mà ko chịu bể nên xài đỡ vậy thôi hehe thua 1DX nhiều lắm . cơ mà gần 9t thì vẫn mắc .hehe
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Các bác cho em hỏi thăm con 100D này so sánh với 700D thì như thế nào ạ?

Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng