View Poll Results: Bạn đang xài điện thoại dùng hệ điều hành gì?

Voters
97. You may not vote on this poll
  • Symbian

8 8.25%
  • Android

39 40.21%
  • iOS

32 32.99%
  • BlackBerry

22 22.68%
  • Windows Phone

15 15.46%
  • HĐH khác

1 1.03%
  • Không biết

2 2.06%
Multiple Choice Poll.
Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 25

Chủ đề: Bạn đang xài điện thoại dùng hệ điều hành nào?

Bạn đang xài điện thoại dùng hệ điều hành nào?

Nhân dịp VNPhoto.net nhà mình có mặt trên Google Play, BlackBerry Playbook và sắp tới trên Apple Store, apham xin hỏi bà con nhà mình đang xài điện thoại với hệ điều hành nào để xem tình tình cập nhật công nghệ của anh em hiếp ảnh gia, hì hì.

Xin mời bà con poll nhé.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Em đang xài Bold 9700 và Playbook do phù hợp với nhu cầu, IP và Ipad cũng có nhưng rất ít khi xài, chủ yếu là để cho nhóc nhà chơi game. Đang ngóng Apple ra con Ipad màn hình 7' thì sẽ chuyển sang xài Ipad, còn đt thì chắc vẫn gắn bó với BB trừ khi nào IP có bàn phím sure type.

Mình xài Galaxy S2 dùng Android, nghe giáo chủ nói thì mình mới biết là trên google play có application của vnphoto, mình vào trong market search mới được!
    To be glad with Fuji World

Em đang xài HTC Google Nexus One... và con Nokia X2 :D :D :D Vậy phải lên Google Play search app của vnphoto thui...
    Canon 6D và vài lens cùi bắp

em thì xài ios 5.1.1 khi nào vnphoto app mới release nhỉ

Em xài "ăn roi", trước giờ em nhờ google reader để vào vnphoto trên đt, để mai em vào play cài thử xem sao..

@apham: Em mới vừa thử dl vnphoto.net về xài trên Playbook, sau 15' xài thử thì thấy bị giựt giựt khi kéo trang, ko mượt so với browser mặc định của máy. tốc độ load trang cũng ko nhanh bằng. Vài lời góp ý, mong anh cho cải thiện tốt hơn nữa.

Chia sẻ với các bạn niềm vui của bác nikonian2006 khi đã được duyệt vnphoto.net trên apple
    http://www.vnphoto.net/forums/showth...27#post2213927

Các bạn có thể feedback các cảm nhận vào topic nói trên cho bác nikonian2006 nhé.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

em vào play cài thử VNPHOTO.NET rồi, khi xoay ngang màn hình thì bị mất 4 icon ở dãy cuối cùng như hình ở bên dưới:

Khi ấn vào icon hình máy ảnh và hình viên pin thì chỉ hiển thị tin trong ngày => hơi ít thông tin... Nhìn chung là vẫn chưa bằng GOOGLE READER. Em nghĩ thời gian tới cần phải nâng cấp thêm nữa, dù sao cũng cám ơn những nổ lực của diễn đàn mình.

Thanthan

1. Mình hầu như rất ít vào box này so với những box khác cho nên bài góp ý ở trên của bạn cho Android app của vnphoto bạn viết gần 7 ngày sau mình mới đọc được. Một trong những cách viết good app là lắng nghe những nhu cầu cần thiết của hầu hết người sử dụng và thay đổi phiên bản đáp ứng yêu cầu của họ.

Về việc góp ý xoay ngang

2. Về việc đầu tiên bạn nói trang chính như trên khi xoay landscape bị mất icon, ngay từ đầu xây dựng phiên bản Android và BB mình đã thấy việc này. Nếu như bạn có luôn máy iphone/ipad như mình đang sử dụng bạn sẽ thấy trong phiên bản Apple mình không cho xoay ngang. Tuy nhiên, mình đã dễ dãi và nghĩ rằng có bạn sẽ thông cảm khi xoay ngang không thấy hết thì xoay dọc lại nhưng dường như người sử dụng họ không dễ chịu như mình nghĩ.

3. Trong vài ngày nữa mình sẽ update lên phiên bản 3.5 cho Android và mình set không cho trang chủ xoay ngang nữa (giống như bản Apple hiện tại). Cho dù bạn xoay ngang, nó vẫn hiện theo chiều dọc.

4. Việc trên không quan trọng lắm đâu vì chỉ cần một dòng lệnh code là fix được, trong phiên bản 3.5 mình update, mình sẽ cho phép các bạn tìm kiếm thông tin trên vnphoto hiện đến 50 kết quả một lần tìm thay vì giới hạn 10 như hiện tại. Mình cho rằng chức năng này quan trọng hơn.

5. Việc vnphoto app chỉ hiển thị tin trong ngày thay vì hiện tất cả thông tin như Google Reader app, để mình xem lại coi vbulletin có cho phép hiện thông tin của một vài tuần/tháng trước hay không hay là Google Server nó save thông tin lại riêng rẽ. Mình sẽ quay lại việc này sau.

6. Mình muốn lưu ý với các bạn hai điều sau nếu các bạn có đi so sánh google reader vs vnphoto app:
    6.1 Thứ nhất là app của họ không phải là free hoàn toàn đúng nghĩa chữ free. Bạn dùng bản free của họ bạn phải xem quảng cáo. Đây là việc rất phổ biến khi đi dùng free app. Vnphoto app không có. Hoàn toàn free và không có quảng cáo. Vnphoto bỏ tiền ra mua license để đăng app nhưng hoàn toàn không bắt các bạn phải xem quảng cáo bù trừ. Nếu không muốn thấy quảng cáo, bạn phải mua. Lúc đó, không còn free.

6.2 Google reader app (hay các app khác cho RSS) là chung chung. Nó không phải dành riêng cho vnphoto cho nên nếu muốn xem một box của vnphoto bạn phải đăng ký và bạn phải có gmail account. Trong khi đó vnphoto app không cần phải login, không cần phải cung cấp URL và không cần phải có gmail account.

6.3 Vnphoto app cho phép bạn dò tìm bài viết trong cả trang chủ lẫn diễn đàn và sắp tới đây mình sẽ giới thiệu một chức năng quan trọng khác mà Google app không có là chụp ảnh bằng smart phone và upload thẳng lên thư viện ảnh vnphoto mà không cần phải login mỗi lần upload.
    Được sửa bởi Nikonian2006 lúc 04:39 AM ngày 04-06-2012

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng