Trang 12 / 97 Đầu tiênĐầu tiên ... 210111213142262 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 111 đến 120 / 970

Chủ đề: Hội CANON EOS HẢI PHÒNG {hội canon eos đất cảng}

Tấm #35 bác Toankissx5 bước sang phải 2 bước chụp tán cây xanh và con đường, bỏ cái gốc đi mình nghĩ sẽ đẹp hơn nhiều, cái gốc cây che mất độ sâu của con đường và độ xỏa của tán lá, nhìn hơi tức mắt.

Mình ngại up ảnh lên flickr vì đang dùng facebook rồi, có vài tấm góp vui thôi, tấm này đánh đèn beauty dish chếch 30 độ bên phải camera, thông số 1/80 F4 hay sao đó, Gear: 40D Tamron 17-50 focal ở 17, đèn speedlight Nissin 622 cắm trên trigger chân cơm.

Quote Được gửi bởi HyperVN View Post
    Mình ngại up ảnh lên flickr vì đang dùng facebook rồi, có vài tấm góp vui thôi, tấm này đánh đèn beauty dish chếch 30 độ bên phải camera, thông số 1/80 F4 hay sao đó, Gear: 40D Tamron 17-50 focal ở 17, đèn speedlight Nissin 622 cắm trên trigger chân cơm.

các bác đăng ảnh nhớ đánh số theo topic nhé,chứ đừng tự đánh số không theo qui tắc hay không đánh số nhé,cám ơn các bác vì đã đăng ảnh,lần sau có ảnh hay lại đăng nha.
    ảnh này của bác có sắp đặt hay chớp lấy chụp.vì thấy có mấy người đều chú ý vào máy ảnh.
    ảnh này số 42 nhé,ảnh mới nhất
    Được sửa bởi toankissx5 lúc 11:56 AM ngày 31-05-2012

Quote Được gửi bởi ducnhatvmr View Post
    Các bác máy ảnh Em chụp đã lâu (trước Em dùng kissx3, Em chụp dùng ống kit 18-55)

ảnh của bạn đẹp lắm nhưng lần sau nhớ đánh số nhé,ảnh cuối cùng của bạn có số 41.
    bức 40 đẹp lắm,bạn chụp ở đâu vậy,cho thông số đi bạn

Quote Được gửi bởi HyperVN View Post
    Tấm #35 bác Toankissx5 bước sang phải 2 bước chụp tán cây xanh và con đường, bỏ cái gốc đi mình nghĩ sẽ đẹp hơn nhiều, cái gốc cây che mất độ sâu của con đường và độ xỏa của tán lá, nhìn hơi tức mắt.
    để khi khác sẽ chụp lại vậy,cảm ơn các bác góp ý nhé,

#40 Mình chụp mái che của sân bay Liên Khương Đà Lạt. Đây là sân bay mới xây dựng nên còn mới.
    Thông số:
    Máy Canon KissX3
    F-stop: f/10 (cái này đóng khẩu lại cho nét và lấy đc nền xanh trời)
    Exposure time: 1/200s
    ISO 100
    Focal lenght: 18mm
    WB: Auto

Quote Được gửi bởi toankissx5 View Post
    ảnh của bạn đẹp lắm nhưng lần sau nhớ đánh số nhé,ảnh cuối cùng của bạn có số 41.
    bức 40 đẹp lắm,bạn chụp ở đâu vậy,cho thông số đi bạn
    #40 Mình chụp mái che của sân bay Liên Khương Đà Lạt. Đây là sân bay mới xây dựng nên còn mới.
    Thông số:
    Máy Canon KissX3
    F-stop: f/10 (cái này đóng khẩu lại cho nét và lấy đc nền xanh trời)
    Exposure time: 1/200s
    ISO 100
    Focal lenght: 18mm
    WB: Auto

Quote Được gửi bởi toankissx5 View Post
    ảnh này của bác có sắp đặt hay chớp lấy chụp.vì thấy có mấy người đều chú ý vào máy ảnh.
    ảnh này số 42 nhé,ảnh mới nhất
    Thông số chụp em post ngay cùng ảnh mà, mà ngại cái việc đánh số ghê ..... bác nào ở Hải Phòng thì thi thoảng đi chụp gái gú, phong cảnh hoặc chơi strobist với em nhá, đang mày mò học tập anh em trên các hội Hải Phòng, đông thành viên lắm đới.

Thực ra thì cho thông số rồi thì các bạn cũng không thể nắm bắt đc. Quan trọng nhất là đo sáng và thói quen dùng ống kính gì nữa. Nếu mấy bạn dùng ống có độ mở khẩu lớn về đến f 2.8 thậm chí chơi ống 50 1.8 là loại ngon bổ rẻ thì có nhiều ảnh đẹp hơn nếu chỉ chụp với ống kit. Ống kit chỉ chụp đẹp khi bạn đã nắm rõ đc các thông số và điều khiển đc máy.

Tớ thì gần 1 tháng nay do bận công việc cũng ít chụp, giờ về nhà rồi thì chắc sẽ lại có vài tấm khoe anh em. Trong lúc chờ đợi thì tớ up lại bộ ảnh " tìm lại giấc mơ" cho anh em góp ý. :d

Mẫu : Phương Mai
    Local : Hải Phòng - Maxim cafe

#42 Có đôi khi em nhớ về :

#43 Nơi em và anh quen nhau khi xưa

#44 Tất cả dường như mới chỉ là hôm qua

#45 Em vẫn nhìn về nơi đó, nơi có hình bóng của anh vẫn trong em

#46 : Em nhớ có lần em hỏi anh : sao anh lại thích uống thứ đắng ngắt vậy?
    - Vì nó giống như socola của tình yêu, Anh muốn ngày nào cũng là ngày tình nhân để cho anh yêu em nhiều hơn.
    - Ghét quá, chỉ giỏi nịnh. Vậy sau này nếu gọi thì phải thêm nhiều sữa cho ngọt ngào, và để em cũng uống cùng anh.

Em nhớ sau lần ấy, khi nào vào quán anh chỉ gọi một đồ uống duy nhất - sữa cafe ...

Kẻ săn tìm khoảnh khắc

nhiều người cũng hỏi thông số lắm anh,nhưng ngẫm lại cho cùng thì cũng tuy ống,thời tiết,độ sáng tối của hoạt cảnh nhỉ.địa điểm và thời gian khác nhau bắt buộc phải thay đổi thông số,để cho bức ảnh có màu giống với thực tế.Tóm lại là liên quan đến rất nhiều,Tốc,khẩu.iso.con người,trường phái,nghệ thuật mà.muôn màu vạn trạng.

Anh em bố chụp gái hả,HyperVN bác này có ý kiến như vậy,anh em thấy sao,em chưa thiên về cái nào hết,chắc vài tháng nữa nghiêng về 1 phía,thiên về 1 cái cho tập trung.
    Chúc cả nhà ngày mới tốt lành!

Trang 12 / 97 Đầu tiênĐầu tiên ... 210111213142262 ... Cuối cùngCuối cùng