Trang 65 / 71 Đầu tiênĐầu tiên ... 15556364656667 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 641 đến 650 / 701

Chủ đề: Thực tế A57

mới lụm 1 em A57 chính hãng , nó cho cái túi alpha bé tẹo không để hết cái body + len kit. các bác cho hỏi mua túi khác to hơn ở đâu. Đi đâu cũng thấy túi canon vo81i nikon thôi. Em ở HN

Nhiều chỗ có mà, digiworldhanoi chẳng hạn, hoằng quân, dgcamera..

Quote Được gửi bởi ktstuandat View Post
    mới lụm 1 em A57 chính hãng , nó cho cái túi alpha bé tẹo không để hết cái body + len kit. các bác cho hỏi mua túi khác to hơn ở đâu. Đi đâu cũng thấy túi canon vo81i nikon thôi. Em ở HN
    Mua túi Crumpler đi, chống nước được
    NEX5R+16-50+55-210+30f2.8A

Flickr

A57+beercan

Hội Sony Alpha Thủ Đức
    https://www.facebook.com/groups/sonythuduc/

Em dự định thắt lưng buộc bụng rước A57 về: nhưng có 1 số phân vân rất mong anh em giúp đỡ
    - Máy chụp có nhiễu nhiều không ạ? ở ISO 1600 thì thế nào ạ? ( nghe thiên hạ nói bị mất 1/3 ánh sáng cho cái guơng mờ ) em cũng thích chụp đêm nên hy vọng iso cao không nhiễu lắm
    - Live view có nhanh không ạ (giống như chụp compact ấy ) ( tại máy gia đình dùng chung, ba em lớn tuổi, nên mắt không tốt nên nhìn màn hình chụp không à )
    - Máy chính hãng mua đc 3 tháng, chụp đc 2000 shot thì giá 14tr mua đc không ạ
    - Máy anh chị em dùng có hay bị lỗi lầm gì không ạ
    Em chỉ gáng sắm 1 con " bự " này chơi lâu dài chứ không dám nâng cấp nên rất mong anh chị em tư vấn giúp em ạ. cám ơn các anh chị em

1. iso 1600 vẫn ok :] bác bật chế độ multi frame noise reduce nữa thì khỏi lo noise

2. siêu nhanh

3. hok có ý kiến :P

4. chưa thấy

Quote Được gửi bởi quangnghiem View Post
    Em dự định thắt lưng buộc bụng rước A57 về: nhưng có 1 số phân vân rất mong anh em giúp đỡ
    - Máy chụp có nhiễu nhiều không ạ? ở ISO 1600 thì thế nào ạ? ( nghe thiên hạ nói bị mất 1/3 ánh sáng cho cái guơng mờ ) em cũng thích chụp đêm nên hy vọng iso cao không nhiễu lắm
    - Live view có nhanh không ạ (giống như chụp compact ấy ) ( tại máy gia đình dùng chung, ba em lớn tuổi, nên mắt không tốt nên nhìn màn hình chụp không à )
    - Máy chính hãng mua đc 3 tháng, chụp đc 2000 shot thì giá 14tr mua đc không ạ
    - Máy anh chị em dùng có hay bị lỗi lầm gì không ạ
    Em chỉ gáng sắm 1 con " bự " này chơi lâu dài chứ không dám nâng cấp nên rất mong anh chị em tư vấn giúp em ạ. cám ơn các anh chị em
    Hi bạn, mình cũng đnag dùng A57, xin trả lời bạn như sau:
    1. ISO1600 cũng có nhiễu, nhưng chấp nhận được. Cái vụ mất 1/3 ánh sáng thì về lý thuyết là đúng, nhưng cảm biến của Sony cũng khá tốt nên điều này không ảnh hưởng nhiều.
    2. Máy SLT thì luôn luôn là Liveview nha, kể cả ngắm bằng ống ngắm cũng là liveview (ống điện tử).
    Nếu cả gia đình cùng dùng, mình càng khuyến khích nên mua gương mờ, nhìn sao ra ảnh vậy, như máy compact, bác để chế độ auto là bắn thả ga. Mà màn hình của A57 thì "ảo diệu vô biên" )
    3. 14tr là mắc, tầm 12tr5-13tr là ổn (giá body)
    4. Tạm thời không có lỗi gì, có cái dùng gương mờ thì nên chú ý đừng thay ống kính chỗ bụi quá, vì cái gương mờ khó vệ sinh hơn gương lật.

Mình nghĩ A57 là ổn, chụp hình đẹp, quay phim tốt.

Flickr

lấy em A57 này được 2 tuần, nghịch phá lung tung , đọc xong topic này biết thêm cái chức năng khóa nét đối tượng. Đúng là mình gà vì là lần đầu tiên cầm súng to. các bác có kinh nghiệm gì thì share trên này cho em đu theo với nhé

Quote Được gửi bởi solid View Post
    Hi bạn, mình cũng đnag dùng A57, xin trả lời bạn như sau:
    1. ISO1600 cũng có nhiễu, nhưng chấp nhận được. Cái vụ mất 1/3 ánh sáng thì về lý thuyết là đúng, nhưng cảm biến của Sony cũng khá tốt nên điều này không ảnh hưởng nhiều.
    2. Máy SLT thì luôn luôn là Liveview nha, kể cả ngắm bằng ống ngắm cũng là liveview (ống điện tử).
    Nếu cả gia đình cùng dùng, mình càng khuyến khích nên mua gương mờ, nhìn sao ra ảnh vậy, như máy compact, bác để chế độ auto là bắn thả ga. Mà màn hình của A57 thì "ảo diệu vô biên" )
    3. 14tr là mắc, tầm 12tr5-13tr là ổn (giá body)
    4. Tạm thời không có lỗi gì, có cái dùng gương mờ thì nên chú ý đừng thay ống kính chỗ bụi quá, vì cái gương mờ khó vệ sinh hơn gương lật.

Mình nghĩ A57 là ổn, chụp hình đẹp, quay phim tốt.
    em không hiểu cái gương mờ khác cái gương lật như thế nào. em đoán mò theo kiểu hai lúa : Gương mờ là khi chụp ánh sáng nó đi qua tấm gương vào biến nên ánh sáng giảm đi. còn gương lật là khi chụp cái gương lật lên để ánh sáng đi thẳng vào cảm biến. .
    Nói chung không chuyên thì đi sâu vào chuyên môn cái mờ cái lật làm gì cho đau đầu. Mình sử dụng thì cứ thấy cái nào đẹp hơn hợp lý hơn thì phang thôi

Quote Được gửi bởi ktstuandat View Post
    em không hiểu cái gương mờ khác cái gương lật như thế nào. em đoán mò theo kiểu hai lúa : Gương mờ là khi chụp ánh sáng nó đi qua tấm gương vào biến nên ánh sáng giảm đi. còn gương lật là khi chụp cái gương lật lên để ánh sáng đi thẳng vào cảm biến. .
    Nói chung không chuyên thì đi sâu vào chuyên môn cái mờ cái lật làm gì cho đau đầu. Mình sử dụng thì cứ thấy cái nào đẹp hơn hợp lý hơn thì phang thôi
    Về cơ bản, gương mờ hơn gương lật ở chỗ nó lấy nét liên tục
    Còn gương lật thì nó phản chiếu vào gương để vào hệ thống lấy nét, xong nó mới lật lên để as đi vào cảm biến.
    Còn ảnh sáng giảm đi thì do cảm biến tốt nên vẫn đảm bảo cảm biến nhận đủ as.

Flickr

Trang 65 / 71 Đầu tiênĐầu tiên ... 15556364656667 ... Cuối cùngCuối cùng