Trang 3 / 71 Đầu tiênĐầu tiên 123451353 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 701

Chủ đề: Thực tế A57

To all: Cảm ơn các Bác đã chia sẻ nhé.
    To Pax: Lúc đầu mình chỉ tính mua KIT thôi, nhưng sau khi lượn chục vòng trên vnpt thì thấy rằng có lẻ 35mm mới là ống nên mua ( đa dụng + chất lượng ).

bác trung189 vô đây hóng góc ảnh 35mm trên máy Sony nhé

Quote Được gửi bởi Pax View Post
    bác cũng giống e nha,
    e thích tiêu cự 35 nhất và sau khi có hàng ngoài HN sẽ quất T* 35/2.8 ^^
    Ủa T* 35 2.8 ngàm gì vậy bác?

Quote Được gửi bởi trung189 View Post
    To all: Cảm ơn các Bác đã chia sẻ nhé.
    To Pax: Lúc đầu mình chỉ tính mua KIT thôi, nhưng sau khi lượn chục vòng trên vnpt thì thấy rằng có lẻ 35mm mới là ống nên mua ( đa dụng + chất lượng ).
    A57 ở VN chỉ bán kèm kit,ko có hàng body only bác nhé.

Quote Được gửi bởi Sâu béo View Post

Ngoài ra, tất nhiên ngoài ra phải kể đến 2 thành viên đầu tiên là 2 ống kit - hiện nay với entry lv thì đây là 2 ống kit có thể nói là tốt nhất trong các hãng : 18-55 và 55-200.
    Kit 18-55 thì Nikon mới là nhất bác ạ :D

Quote Được gửi bởi onelight View Post
    A57 ở VN chỉ bán kèm kit,ko có hàng body only bác nhé.
    Mới ra thì vậy, cứ từ từ rồi thì chắc nó cũng chịu bán body không thôi. Mình đọc ở đâu đó thấy có nhiều Body Sony bán rời được thì phải.
    Mới ghé xem góc ảnh ống 35 của sony, chất lượng như vậy là ổn rồi.

Quote Được gửi bởi onelight View Post
    Ủa T* 35 2.8 ngàm gì vậy bác?
    e chưa sài T* bh nhưng xem review kết lòi mắt,
    mon men lên xóm thấy mấy bác rao mà k biết là ngàm C\Y hay ZA hay gì nữa ^^
    tiện đây bác biết chỉ e với

Kit 18-55 thì Nikon mới là nhất bác ạ :D
    Xin lỗi bác vì nói câu này nhé (nếu bác là fan nikon) vì cái câu đó là do fan nikon tuyên truyền bác ạ, vả lại ít người dùng sony nên ko biết, theo bảng test thông số độ nét, màu sắc, vv... thì 18-55 của nikon là nhất cho đến... trước khi 18-55 của sony ra đời bác nhé. Cũng câu này nói King of kit 18-105 của nikon hơi đuối chút xíu (ko nhiều) so với 16-105/kit của sony. Xin lỗi bác nhưng em tin vào thông số hơn là các bác kháo nhau bác ạ. Chính vì thế mất hơn 6 tháng trời mới chọn sony, sau gần 5 năm, nhiều trg hợp đã phải dùng máy hãng khác (thường nhất là nikon), nhưng vẫn chưa bao giờ hối hận vì quyết định theo sony, dù phải trả giá nhiều thứ ...
    http://www.slrgear.com/reviews/zprod...dx/tloader.htm nikon 18-55 DX
    http://www.slrgear.com/reviews/zprod...vr/tloader.htm nikon 18-55 DX - VR
    http://www.slrgear.com/reviews/zprod...6s/tloader.htm sony 18-55
    Bác nói nhất, mà ko có bằng chứng, em chẳng tin đâu ạ trước đây em cũng đã từng nói cái này với 1 bác nói 50-1.8D của nikon ngon hơn, em đưa bảng này ra vẫn ko tin, cho đến khi thấy tận mắt so độ nét với em thì mới tin đấy
    Về màu sắc, nhiều bác bên nikon thích của sony hơn, thường ống của sony cũng ít bị viền tím hơn.
    .
    .
    .
    Nhưng giá cũng đắt hơn 1 chút =.=!

Quote Được gửi bởi Pax View Post
    e chưa sài T* bh nhưng xem review kết lòi mắt,
    mon men lên xóm thấy mấy bác rao mà k biết là ngàm C\Y hay ZA hay gì nữa ^^
    tiện đây bác biết chỉ e với
    THeo như mình tìm hiểu thì 35 2.8 thường là ngàm C/Y, muốn chơi trên Sony thì có lẽ phải mod ngàm chứ không thấy mount chuyển.

Quote Được gửi bởi Sâu béo View Post
    Xin lỗi bác vì nói câu này nhé (nếu bác là fan nikon) vì cái câu đó là do fan nikon tuyên truyền bác ạ, vả lại ít người dùng sony nên ko biết, theo bảng test thông số độ nét, màu sắc, vv... thì 18-55 của nikon là nhất cho đến... trước khi 18-55 của sony ra đời bác nhé. Cũng câu này nói King of kit 18-105 của nikon hơi đuối chút xíu (ko nhiều) so với 16-105/kit của sony. Xin lỗi bác nhưng em tin vào thông số hơn là các bác kháo nhau bác ạ. Chính vì thế mất hơn 6 tháng trời mới chọn sony, sau gần 5 năm, nhiều trg hợp đã phải dùng máy hãng khác (thường nhất là nikon), nhưng vẫn chưa bao giờ hối hận vì quyết định theo sony, dù phải trả giá nhiều thứ ...
    http://www.slrgear.com/reviews/zprod...dx/tloader.htm nikon 18-55 DX
    http://www.slrgear.com/reviews/zprod...vr/tloader.htm nikon 18-55 DX - VR
    http://www.slrgear.com/reviews/zprod...6s/tloader.htm sony 18-55
    Bác nói nhất, mà ko có bằng chứng, em chẳng tin đâu ạ trước đây em cũng đã từng nói cái này với 1 bác nói 50-1.8D của nikon ngon hơn, em đưa bảng này ra vẫn ko tin, cho đến khi thấy tận mắt so độ nét với em thì mới tin đấy
    Về màu sắc, nhiều bác bên nikon thích của sony hơn, thường ống của sony cũng ít bị viền tím hơn.
    .
    .
    .
    Nhưng giá cũng đắt hơn 1 chút =.=!
    À, vậy là mình và bác định nghĩa "nhất" nó khác quan điểm nhau rồi. Nếu so về độ nét thì So, Ni ngang nhau (cái này mình test kit trên D90, A580, và 50D, kit Ca có phần thua 1 tí). Để đánh giá lens với mình thì ngoài độ nét, màu sắc, còn có build, lấy nét.... Về build thì mình chấm Nikon cao hơn, lấy nét thì Nikon/Canon vẫn hơn. Tổng hợp: kit Nikon nhất, nhì là Sony, ba là Canon :D.

Ngoài ra nếu để ý giá thị trường, thì kit 18-55VR của Ni hàng 2nd vẫn luôn có giá hơn Sony và Canon. Mà thường cái nào tốt thì luôn giữ giá tốt, ít bị mất giá.

Đọc kỹ thì bác có nhắc tới Nikon 18-105 và Sony 16-105, theo như giá bán thì Ni tầm 6,5tr còn So tầm 12tr. Nếu vậy thì so sánh cũng khập khiễng rồi. Nếu có so thì mình cũng chấm Sony 16-105 cao hơn Nikon 18-105.
    Được sửa bởi onelight lúc 11:20 PM ngày 12-05-2012

Trang 3 / 71 Đầu tiênĐầu tiên 123451353 ... Cuối cùngCuối cùng