Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 29

Chủ đề: Mới nhập môn nên sắm "Em yêu" nào?

Mới nhập môn nên sắm "Em yêu" nào?

Xin kính chào cả nhà!
    Bước đầu Hoa Cỏ đã biết được cách phải chuẩn bị kiến thức nhập môn như thế nào nhưng mà "Đi câu cá, mà không có cần câu thì làm sao câu".Nên Hoa Cỏ ại mạo muội mở ra topic này để một lần nữa cúi đầu xin các vị Tiền Bối chỉ giáo. Trước giờ Hoa Có chỉ dùng máy ảnh Kodak loại 2-3tr để chụp ảnh chơi, bây giờ thấy đây là niềm đam mê nên cố gắng học hỏi.
    Xin các quý tiền bối cho Hoa Cỏ ý kiến về việc nên sử dụng máy ảnh nào khi mới bắt đầu vào nghề nhiếp ảnh, với mức độ giá vừa phải và đảm bảo ở trình độ như Hoa cỏ có thể nắm bắt được...
    Hoa cỏ chân thành cám ơn các bậc Tiền Bối và những ai quan tâm đóng góp ý kiến...

Hoa Cỏ định mua máy tầm bao nhiêu $,và Nikon,Canon hay Sony???
    D90 16-85 sb900

CHUYÊN chụp "MƯỚN"

bác tạo chi tới 2 topic vậy ? k nói chi tiết a e bít đâu mà tư vấn !

PNS mà chơi em nhé, loại này ưu điểm là dễ chụp lắm, chỉ việc đưa lên bấm là em có hình ngay thôi.
    Em ko cần phải quan tâm gì đến mấy thứ gọi là khẩu, tốc, asa, iso .... gì cả. Rắc rối và nhức đầu lắm.
    Và đặc biệt là giá rẻ lắm em à, à mà em là mem nữ phải không?
    Thế thì nhớ chọn màu hồng hoặc xanh lá cây cho nó fashion em ạ, đôi khi chụp mình qua gương thấy luôn được cả cái máy ảnh ta cầm trên tay, trông màu mè xinh xinh cũng sướng lắm đấy em à.
    Một ưu điểm nữa ko thể ko nhắc tới đó là giá cả, em chỉ cần bỏ ra số tiền khoảng từ 2 triệu VNĐ là đã có thể sở hữu 1 em pns đẹp "long lanh" luôn.
    Ko cần phải mua filter, ống kính, hầm bà lằng đủ các thứ mắc tiền khác...

Về hãng sản xuất thì anh thấy hãng nào cũng được cả, từ Nikon Canon Sony Yamaha Honda Suzuki Toyota cho đến các hãng mắc tiền khác như Rolls-Royce, Bentley hay Maybach tất cả cũng đều cho chất ảnh tương đương nhau trong tầm giá tiền và dòng máy này thôi em ạ. Lựa chọn sau cùng vẫn là của em em nhé.

À, 1 lời khuyên mà anh dành cho em khi mới nhập môn là cố gắng đọc thật nhiều em nhé, đọc những gì trong vnpt của chúng ta có, nhất là những bài đã được stick lên ấy, đọc đi đọc lại đọc nhiều lần
    Sau đó là xem ảnh nhiều, xem ảnh của vnpt, của các trang ảnh nổi tiếng khác (nếu cần thì em hỏi nhé, các anh em ở đây sẽ gửi cho em cả đống link đến các trang ấy)
    Xem rồi thì chụp, cứ cầm cái pns đi ra chụp những cái gì em thấy, em muốn chụp, tất cả các thể loại em nhé.

Chụp nhiều lên, đến 1 lúc nào đó thấy rằng ồ sao ảnh mình chụp ra xấu thế nhỉ thì bắt đầu vô lập 1 topic khác, vd "đã nhập môn - nay muốn nâng cấp súng đạn cho niềm đam mê tốn tiền, nhờ anh em giúp đỡ". Khi đó anh nghĩ chắc em sẽ nhận được nhiều hướng dẫn hơn.

P/s: nhớ đính chính rõ "em là mem nữ, xinh xắn, tuổi còn đang xì tin dâu..." nhé, như vậy chắc chắn sẽ nhận được nhiều tư vấn hơn từ các anh trong này. Hjhj.

Ngày mới vui vẻ anh em nhé, tất cả chỉ là chém gió cho vui chứ mình chẳng dám "tư vấn" gì cả đâu nhé, hjhj.
    Chúc bác chủ vui vẻ và đừng giận hay làm theo những gì mình nói nhé, hahaha, còn muốn làm theo thì tùy mình ko cản
    The Eye of Heaven

Quote Được gửi bởi .iRis. View Post
    PNS mà chơi em nhé, loại này ưu điểm là dễ chụp lắm, chỉ việc đưa lên bấm là em có hình ngay thôi.
    Em ko cần phải quan tâm gì đến mấy thứ gọi là khẩu, tốc, asa, iso .... gì cả. Rắc rối và nhức đầu lắm.
    Và đặc biệt là giá rẻ lắm em à, à mà em là mem nữ phải không?
    Thế thì nhớ chọn màu hồng hoặc xanh lá cây cho nó fashion em ạ, đôi khi chụp mình qua gương thấy luôn được cả cái máy ảnh ta cầm trên tay, trông màu mè xinh xinh cũng sướng lắm đấy em à.
    Một ưu điểm nữa ko thể ko nhắc tới đó là giá cả, em chỉ cần bỏ ra số tiền khoảng từ 2 triệu VNĐ là đã có thể sở hữu 1 em pns đẹp "long lanh" luôn.
    Ko cần phải mua filter, ống kính, hầm bà lằng đủ các thứ mắc tiền khác...

Về hãng sản xuất thì anh thấy hãng nào cũng được cả, từ Nikon Canon Sony Yamaha Honda Suzuki Toyota cho đến các hãng mắc tiền khác như Rolls-Royce, Bentley hay Maybach tất cả cũng đều cho chất ảnh tương đương nhau trong tầm giá tiền và dòng máy này thôi em ạ. Lựa chọn sau cùng vẫn là của em em nhé.

À, 1 lời khuyên mà anh dành cho em khi mới nhập môn là cố gắng đọc thật nhiều em nhé, đọc những gì trong vnpt của chúng ta có, nhất là những bài đã được stick lên ấy, đọc đi đọc lại đọc nhiều lần
    Sau đó là xem ảnh nhiều, xem ảnh của vnpt, của các trang ảnh nổi tiếng khác (nếu cần thì em hỏi nhé, các anh em ở đây sẽ gửi cho em cả đống link đến các trang ấy)
    Xem rồi thì chụp, cứ cầm cái pns đi ra chụp những cái gì em thấy, em muốn chụp, tất cả các thể loại em nhé.

Chụp nhiều lên, đến 1 lúc nào đó thấy rằng ồ sao ảnh mình chụp ra xấu thế nhỉ thì bắt đầu vô lập 1 topic khác, vd "đã nhập môn - nay muốn nâng cấp súng đạn cho niềm đam mê tốn tiền, nhờ anh em giúp đỡ". Khi đó anh nghĩ chắc em sẽ nhận được nhiều hướng dẫn hơn.

P/s: nhớ đính chính rõ "em là mem nữ, xinh xắn, tuổi còn đang xì tin dâu..." nhé, như vậy chắc chắn sẽ nhận được nhiều tư vấn hơn từ các anh trong này. Hjhj.

Ngày mới vui vẻ anh em nhé, tất cả chỉ là chém gió cho vui chứ mình chẳng dám "tư vấn" gì cả đâu nhé, hjhj.
    Chúc bác chủ vui vẻ và đừng giận hay làm theo những gì mình nói nhé, hahaha, còn muốn làm theo thì tùy mình ko cản
    relax với bác này ^ ^! xì tai ghê =))

Talking

Cám ơn tiền bối Iris nhìu nha, nếu vậy thì Hoa Cỏ phải nhanh nhanh lĩnh hội kiến thức để cho ra đời tập ảnh đầu tiên, và mời các Tiền Bối "ngó" qua cho "đau mắt".Hoa cỏ là member nữ nhưng mù nếu quảng cáo giống anh Irish chắc có ngày Hoa Cỏ bị ném đá tới tấp bởi các thành viên nữ khác,mà như vậy có khi gây sóng thần ở Vnphoto như sóng thần ở Nhật Bản thì Hoa Có không có đất dung thân nữa đó chứ....cho nên có chi nhờ Iris quản cáo dùm thui.hihi
    Còn chuyện máy ảnh, nếu mà như Irish nói thì Hoa Cỏ vẫn chưa cần mua loại máy như các anh hay dùng...hihi, chắc đợi khi nào được kiểm duyệt chất lượng ảnh Hoa Cỏ mới rước "anh yêu đích thực" cho sự nghiệp nhấp ảnh.
    P/s:Xuanhungs, Hoa Cỏ lập 2 topic mà chủ để khác nhàu,mù quan trọng hơn tại vì Hoa Cỏ chưa biết cách gở topic xuống<<<quê dễ sợ..huhu
    Được sửa bởi hoa cỏ lúc 11:09 PM ngày 04-05-2012

Tocpic thì chỉ có Mod với addmin mới thay đổi hay gỡ xuống được thôi bác hoa cỏ ơi, bác muốn gỡ thì phải nhờ 1 tiếng Mod thấy hợp lý sẽ gỡ thôi. Bác đã dùng compact Kodak rồi đó thôi, giờ lên DSLR là okê rồi, quan trọng là bác đinh mua máy tầm bao nhiêu tiền thôi, chứ bác đã thik rồi thì học để ra 1 bức ảnh đúng kỹ thuật mấy hồi đâu, còn ra ảnh đẹp nhìn có vẻ nghệ thuật 1 chút thì còn tùy vào sự đam mê và năng khiếu của bác nữa.
    Cả nhà ta cùng yêu thương nhau. Xa là nhớ, gần nhau là cười, hahaha....

em nghi bác Hoa cỏ famr để vào mục mà ai cũng muốn vào hihi !

Quote Được gửi bởi xuanhungs View Post
    em nghi bác Hoa cỏ famr để vào mục mà ai cũng muốn vào hihi !
    bác Hưng nói lạ ghê, Hoa cỏ spam để mọi người vào làm chi? chẳng có lợi ích gì...suy bụng ta ra bụng người
    p/s:Đọc topic của tiền bối Asinguyen hay ghê, tự nhiên bị cắt giữa chừng...buồn, có ai có phần tiếp theo hok zị ạ?

Ha Ha Ha, bác xuanhungs giơ cao đánh khẽ thôi. Biết đâu người ta thật lòng thì sao ^^.
    Mà theo cá nhân em, chưa biết gì cầm cái máy ảnh du lịch chụp có khi sướng hơn cái DSLR.
    Em có thử qua cái DSLR của thằng bạn chụp xong thì ... nó còn xấu hơn cái máy du lịch nữa (do không đủ trình độ/hiểu biết).
    Thế nên em rất thích vào xem mấy topic thế này, nó rất bổ ích cho newbie như em đó chứ :D.
    Đang trong quá trình tìm hiểu về Đê Éts Lờ Rờ. Càng xem ..., càng thấy ... tốn tiền

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng