Trang 1 / 6 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 60

Chủ đề: mirrorless có gì khác với DSLR ?

mirrorless có gì khác với DSLR ?

xin chào các bác, e thấy vài tháng nay thấy thị trường máy ảnh của các hãng nổi tiếng thế giới giới thiệu, khá nhiều về dòng mirrorless, e search trên mạng thì chả thấy thông tin gì về nó, hôm nay e hỏi mấy bác rành về máy ảnh cho e biết về loại này nó ra sao khác gì với DSLR, e thấy canon mới giới thiệu con EOS M, có thể gắn những ống kính EF hay EF-S thì chất lượng hình ảnh có tương đương với mấy DSLR ko, ah mà cho e hỏi luôn ko biết con này phơi sáng dc ko nhỉ, e mê cái thể loại phơi sáng cám ơn các bác

Quote Được gửi bởi baocat66 View Post
    xin chào các bác, e thấy vài tháng nay thấy thị trường máy ảnh của các hãng nổi tiếng thế giới giới thiệu, khá nhiều về dòng mirrorless, e search trên mạng thì chả thấy thông tin gì về nó, hôm nay e hỏi mấy bác rành về máy ảnh cho e biết về loại này nó ra sao khác gì với DSLR, e thấy canon mới giới thiệu con EOS M, có thể gắn những ống kính EF hay EF-S thì chất lượng hình ảnh có tương đương với mấy DSLR ko, ah mà cho e hỏi luôn ko biết con này phơi sáng dc ko nhỉ, e mê cái thể loại phơi sáng cám ơn các bác
    Khác nhau ở ngay cái tên của nó đó bác
    Con eos M tương đương với dslr cùng tầm tiền, phơi sáng được

cám ơn bác, thế nó chỉ khác nhau cái có gương lật cái ko gương lật thui ah
    Được sửa bởi baocat66 lúc 12:54 PM ngày 03-08-2012

Theo quan điểm của mình:
    Mirrorless nhỏ gọn nhẹ hơn DSLR. Cầm đi đâu cũng được và chụp bất kỳ lúc nào mình thích.
    Dành cho những người đam mê chụp ảnh nhưng lại không muốn cầm máy to và phức tạp như DLSR.

Quote Được gửi bởi iamnikon2012 View Post
    Theo quan điểm của mình:
    Mirrorless nhỏ gọn nhẹ hơn DSLR. Cầm đi đâu cũng được và chụp bất kỳ lúc nào mình thích.
    Dành cho những người đam mê chụp ảnh nhưng lại không muốn cầm máy to và phức tạp như DLSR.
    Ngoài nhỏ gọn nhẹ, thì còn gì ko bạn? Có đáp ứng đầy đủ nhu cầu chụp ảnh khi mình dùng DSLR ko? (như phơi sáng, macro, chân dung, street life....) Mình cũng đang cân nhắc giữa 2 cái này, chắc qua mirrorless chơi quá.

dc hết các thứ bác cần ... được thêm quay phim luôn vì không có gương lật
    Quote Được gửi bởi Carlos View Post
    Ngoài nhỏ gọn nhẹ, thì còn gì ko bạn? Có đáp ứng đầy đủ nhu cầu chụp ảnh khi mình dùng DSLR ko? (như phơi sáng, macro, chân dung, street life....) Mình cũng đang cân nhắc giữa 2 cái này, chắc qua mirrorless chơi quá.

Quote Được gửi bởi Mr KOP View Post
    Hihi DSLR cũng quay phim được mà bác,đẹp nữa là đàng khác!nhìn chung mà nói các dòng mirrorless hiện này như Nex 7,X-ro1,OMD đều có chất lượng ngang ngửa hoặc hơn hẳn các dòng Entry DSLR,DSLR chỉ hơn mirrorless ở khả năng có nhiều nút,tuỳ chỉnh nên sẽ set up thông số nhanh hơn 1 chút..
    P/s:Bác nhận được tấm hình của em chưa ạ??

híc em chưa nhận dc bác ạ ... bác gửi mail nào thế bác thuong.mcsa@gmail.com
    Quote Được gửi bởi louis1588 View Post
    Hihi DSLR cũng quay phim được mà bác,đẹp nữa là đàng khác!nhìn chung mà nói các dòng mirrorless hiện này như Nex 7,X-ro1,OMD đều có chất lượng ngang ngửa hoặc hơn hẳn các dòng Entry DSLR,DSLR chỉ hơn mirrorless ở khả năng có nhiều nút,tuỳ chỉnh nên sẽ set up thông số nhanh hơn 1 chút..
    entry DSLR là sao ta

Quote Được gửi bởi Mr KOP View Post
    Quote Được gửi bởi louis1588 View Post
    Vậy là mirrorless đáp ứng đầy đủ, chất lượng ko thua kém gì DSLR, chỉ trừ cái nó ko linh hoạt khi tuỳ chỉnh thôi đúng ko bác? Vậy thì quá tốt còn gì:D Em cũng đang nghiền màu của Fuji, nhưng lại đang xài DSLR Nikon... chắc xem X-E1 thế nào rồi đỗi lên quá :D

Mirrorless mình nhỏ nhưng phải gắn thêm len nên dù sao cũng lỡ cỡ không vừa túi quần, áo nên thực sự cũng không tiện lắm....

Trang 1 / 6 123 ... Cuối cùngCuối cùng