Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 48

Chủ đề: Hỏi thăm anh em ở San Jose

Hỏi thăm anh em ở San Jose

Ngày 10/6 tới em được cty cho đi họp bên San Jose. Cho em hỏi có bác VNPhoto nhà mình ở bên đó rảnh ngày này thì anh em hẹn gặp nhau 1 tí. Em nghe nói phở ở San Jose ngon lắm, chắc là hẹn off phở đi, hihi

Kế hoạch của em là bay sang ngày 10/6, họp vài ngày ở đây rồi sau đấy em tính bay qua Chicago chơi với chimse77.

Địa chỉ của em ở San Jose đây ạ.
    Fairmont, 170 South Market Street, San Jose

Em cám ơn các bác.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Từ chỗ làm của em đi bộ lại Fairmont Hotel rất gần. Trưa bác apham họp hành xong có thể hú em 1 tiếng, chúng ta có thể đi bộ ra tiệm Phở Đắc Phúc gần đó dùng Phở. Phở ở đây củng có tiếng trong vùng. Gần đó củng có nhà hàng Vũng Tàu với nhiều món ăn Vietnam củng ngon lắm. Nói chung bác apham mà ở vùng này thì bảo đảm là cái bao tử nó khoái lắm vì có nhiều đồ ngon hihihihhi

Cám ơn bác HTBL, em đã có số của bác ở đây rồi. Khi nào em qua sẽ alo cho bác nhé.
    Phạm An Dương

À, cho em hỏi thăm là đi xe bú từ San Francisco xuống San Jose có dễ không?
    Em nhớ hồi trước bay chuyển tiếp từ SFO đến SJ phải ngồi chờ ở sân bay vật vờ 4 tiếng đồng hồ, nghĩ lại hơi bị oải
    Phạm An Dương

Oh HTBL củng không rành cái vụ xe bus từ SF về SJ nửa á. Thường thì dân ở đây họ mướn người tới chỡ họ về lại San Jose. Trên báo tuần Thằng Mõ thường có đăng quãng cáo chuyên đưa rước người ra/về Phi Trường SF to SJ lắm. Nếu không thì có thể đi Taxi, có thể giá cao 1 chút.

to Apham: nghe mấy người bạn nói cho biết ở Cali có xe đò Hoàng chạy Bắc-Nam Cali nhưng không biết có chuyến đi từ San Francisco tới San Jose không. Xe đò Hoàng là thương hiệu xe duy nhất của người Việt tại Mỹ.
    Có thể tham khảo xe đò Hoàng tại Website: http://xedohoang.com/index.php?optio...tpage&Itemid=1
    Minh chưa đi bằng xe đò Hoàng lần nào, nhưng nghe mọi nguòi nói là ok lắm. nếu có dịp di chuyển ở Cali thì mình sẽ thử.

ngoài ra có thể tham khảo Caltrain.com nếu muốn đi bằng Train, lợi thế là giá rất good.
    http://www.caltrain.com/Fares/farechart.html

Chúc APham có chuyến đi vui, khi về nhớ mang hình ra đăng lên cho anh em xem là tuyệt cú mèo.
    Được sửa bởi dlqhmd lúc 12:03 AM ngày 10-05-2012 Reason: thêm thông tin

Khuyến mãi cái Map các trạm của Train from San Francisco to San Jose giá cước phí thì tham khảo phần trên.

http://www.caltrain.com/stations/systemmap.html

XL vẫn dùng train đi về từ SF xuống SJ hồi còn ở sống SF. Mua one day pass đi về có $17.50 đi thoải mái từ Zone 1 (SF) xuống Zone 4 (SJ).

www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Chào các bác ở S.J ;-)

Công việc bận rộn lắm hở các bác ..... (?).... Nhớ các bác lắm ;-)

Tiếc là mk không có dịp gặp các lâu hơn !

. !

.

.

.

....

" những người muôn năm cũ,

......"

;-)

mk.oz

.

Quote Được gửi bởi dlqhmd View Post
    Khuyến mãi cái Map các trạm của Train from San Francisco to San Jose giá cước phí thì tham khảo phần trên.
    ...
    Quote Được gửi bởi xichlo View Post
    XL vẫn dùng train đi về từ SF xuống SJ hồi còn ở sống SF. Mua one day pass đi về có $17.50 đi thoải mái từ Zone 1 (SF) xuống Zone 4 (SJ).

Cám ơn hai bác nhiều về những thông tin trên. Ở LA thấy có nhiều shuttle bus, nhưng chỉ mới đi vòng quanh phi trường thôi. Theo thông tin dưới đây thì phần lớn shuttle bus đều là free. Điều này rất là bất ngờ. Các bác cho biết thêm về các thông tin này nhé.

Most shuttle service operates between Caltrain stations and employers' work sites or is operated by cities. Employer Shuttles are funded by the Bay Area Air Quality Management District Transportation Fund for Clean Air, the Peninsula Corridor Joint Powers Board, The Transportation Authority and participating employers. Most shuttles are free and open to the public.

Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng