Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 45

Chủ đề: Thư dãn thật sự... bạn hay đi chụp ảnh như thế nào?

em chiđược cái dám mê công nghệ hết phone rồi sang DSLR mỗi cái đi chụp cây cỏ hoa lá cành thì k sao mà chụp mẫu teen về là i như rằng ....toàn phải làm hình mẫu ở trên công ty thôi ^ ^ ! em mà mang máy ra ngoài là bị hỏi thăm liền. khổ vậy đó

@Dangchuong: thì thế, khổ ... mà thế thì ta lại chơi du kích thôi, tranh thủ mọi lúc. Máy em lúc nào cũng có trong balo, hay hay thì móc ra bụp.
    @Xuanhungs: y như em bị hihi, nói chung miễn mẫu mẽo... may mà em cũng chả máu mấy vụ chụp mẫu nên chả thấy khổ. Mấy cái ảnh em chộp hôm bên Sigma giới thiệu ở bõ thiết bị em đã hùng dũng xóa tất 1 lần ở nhà rồi, may trong máy còn mang lên cty... mới có bài giới thiệu đó ạ. Thôi thì chấp nhận hèn tí... dĩ hòa vi quý... sao cho êm ấm thôi hehehe.
    @chemiboy: yes bác ạ, tranh thủ nhé.
    Được sửa bởi saohom lúc 10:55 PM ngày 08-05-2012

[QUOTE=saohom;2202839Thôi thì chấp nhận hèn tí... dĩ hòa vi quý... sao cho êm ấm thôi hehehe.[/QUOTE]

Hèn ở nhà mình thì đâu có sao đâu bác, nhà tui tui thích làm gì tui làm, tui thích ngồi ở trong gậm giường kệ tui, đúng ko nào. Em ủng hộ bác cái tính hèn này, khối người tuy miệng nói này nói kia mà trong bụng cũng mong hèn vậy ko được hihihi
    Bác thế là chuẩn đó, biết nhường nhịn và dịu dàng vậy em cũng đang cố học cái tính đó đây. Con gái em cũng 7 tuổi con trai 4 gần gần giống bác, suốt ngày lôi ra làm mẫu thôi.
    Cả nhà ta cùng yêu thương nhau. Xa là nhớ, gần nhau là cười, hahaha....

nhìn các bác thú vui tao nhã thích thật, k biết bao giờ mới được

Quote Được gửi bởi saohom View Post
    @Xuanhungs: y như em bị hihi, nói chung miễn mẫu mẽo... may mà em cũng chả máu mấy vụ chụp mẫu nên chả thấy khổ. Mấy cái ảnh em chộp hôm bên Sigma giới thiệu ở bõ thiết bị em đã hùng dũng xóa tất 1 lần ở nhà rồi, may trong máy còn mang lên cty... mới có bài giới thiệu đó ạ. Thôi thì chấp nhận hèn tí... dĩ hòa vi quý... sao cho êm ấm thôi hehehe.
    và cũng tạo tiền đề cho tư tưởng gấu thoải mái thì cuối tuần a e còn cafe cà kê nữa chứ ^ ^!

bác chủ giống em cái khoản thức dậy sớm chụp ảnh, em thì lâu lâu tranh thủ nghĩ nữa buổi thứ 7, sáng 6h đi chụp tới tầm 8h30 là về, lúc đó thời tiết cũng đẹp, nắng nhẹ ! chụp ảnh cũng khoan khoái trong lòng !
    Muốn nhanh thì phải từ từ

Em thì mê hai thứ, hát hò và ảnh ọt. Cả hai em đều ham từ lúc chưa vợ, đến giờ thì vẫn còn độc thân nên chả bị ai kèm cặp, mỗi tội Thầy U em ở nhà chả chịu cho em mua máy nên em đành phải chơi trò giấu giấu diếm diếm. Đi đâu cũng lén lén xách cái giỏ đi.
    một ngày nọ Thầy U em muốn chụp hình để chuẩn bị cho ngày ấy, hix, chả biết làm sao, chả lẽ rút máy ra phập vài phát, thôi thì giả vờ đi mượn máy, set up đèn đóm rồi kêu 2 cụ lên làm cho chục phát.
    em cũng đi làm suốt nên chỉ có cuối tuần, khi thì 1.5 ngày, khi thì 2 ngày, đi cùng một nhóm đồng hương NT, đi lòng vòng thành phố, lúc thì Q2, lúc Vườn Thú. Chả hiểu sao hồi xưa thích chụp mẫu lắm, giờ thì lại thích ôm máy đi lang thang, nhìn ngta chụp rồi táng vài cảnh behind the scene, hoặc ko thì một chiếc là vàng rơi cũng làm em xuyến xao :D
    Định hôm nào dậy sớm vào chùa chụp cái tĩnh lặng nhang khói tí mà cứ thức khuya mãi ko dậy sớm hơn 6h đc! Haizz
    Nói chung chơi cho vui, ko kiếm tiền nhờ nó nên chủ yếu là như bác chủ nói, thư giãn cuối tuần thôi!

Bác chịu khó & đam mê đúng nghĩa thật vì giờ đấy ... nhiều ng còn đang say giấc nồng
    Nhưng mà hỏi thiệt bác, nhá bác phá kế hoạch rồi đấy, vì thằng cu chống gậy hay vì năm nay năm rồng nên cố có 1 đứa vậy bác!
    TheZuMountainSaga

H90

Hi-End nghe chừng còn tốn kém hơn chụp choẹt đấy bác nhỉ!
    Quote Được gửi bởi apham View Post
    Em thì bây giờ mê 2 thứ: ảnh và âm thanh. Tối ngày vào vnphoto và hdvietnam + vnav, mất thời gian quá.

Mà mới chập chững nghe lỏm âm thanh, thế là trả tiền học phí cũng kha khá, hix hix
    c'est la vie

Cũng tại mê cả thôi ạ vì nếp tẻ đủ cả rồi, em vượt theo quan niệm chung chứ với em thì đúng kế hoạch ạ. Em chả canh rồng riếc gì đâu vì em cũng rồng mà cực bỏ xừ đi ạ hehe. Không có thời gian thì nhín ngủ lại tí... nhưng vui là được ạ.
    Em mê đi xe máy, gặp chuyện buồn buồn vay vui quá cũng xách xe ra làm 1 vòng. Đi chụp xa thì ae đi xe đò, em đi xe máy 2-3 trăm cây quen rồi. Mà các bác sao chứ em thấy tèn tèn xe máy mà lại hay, ưng dừng đâu thì dừng, xọc cả vào đường mòn tìm view... mấy cái đó đi xe hơi chịu chết.. hihi.

Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng