Trang 11 / 346 Đầu tiênĐầu tiên ... 9101112132161111 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 3453

Chủ đề: Góc ảnh Nikon AF-s 18-105 VR

Quote Được gửi bởi Vuquynhsurg View Post
    Buồn quá! Không ai thèm chê hình của minh để mình học hỏi, mình cũng là newbie đuọc 6 tháng mà
    Muốn chê thì đây! Mặt tiền nhà cao tầng nếu em không nhầm thì nó hơi quay về phía tay phải (theo hướng chữ cantavil) nhưng bác lại chọn tòa nhà nằm ở vùng mạnh 1/3 cũng bên phía phải nên mặt tiền không quay theo hướng chính phương mà quay về phía 1/3 không gian chết. Ngày xưa em cũng bị y chang cái lỗi này bị thầy chửi sưng cả mặt :D
    At the heart of mine

Quote Được gửi bởi dqvbinh View Post
    Muốn chê thì đây! Mặt tiền nhà cao tầng nếu em không nhầm thì nó hơi quay về phía tay phải (theo hướng chữ cantavil) nhưng bác lại chọn tòa nhà nằm ở vùng mạnh 1/3 cũng bên phía phải nên mặt tiền không quay theo hướng chính phương mà quay về phía 1/3 không gian chết. Ngày xưa em cũng bị y chang cái lỗi này bị thầy chửi sưng cả mặt :D
    Hehe, mình không để ý chuyện này, giờ bác nói mình mới biết, cám ơn bác nhiều. Còn ánh sáng và màu sắc bác cho ít lời nhận xét vì mình thấy nó chưa đẹp mà không biết tại sao?
    D7000+sigma17-50f2.8+85f1.8G+SB910

Quote Được gửi bởi dqvbinh View Post
    ghê thật, đúng là cái gì cũng phải đi học mới được, không thì mắc lỗi mà chẳng bao giờ bit, giống như thể thao, mới nhìn ai cũng chơi như ai, mà người đi học nhìn người chơi tự phát là bit ngay, em cũng phải rút kinh nghiệm cái này mới được

Vài tấm những ngày đầu cầm D7000+kit 18-105

Ảnh đẹp quá bác,bức 1 bố cục hơi chật,bức 2 ánh sáng đẹp và màu trong

Quote Được gửi bởi jamesdo View Post
    công nhận em hơi nặng lời :D
    tại góp ý nhẹ nhàng hoài hơi chán :P
    mà mấy bác ở đây lâu chắc bit em, em cũng hay nhiệt tình giúp đỡ mọi người, nhưng cũng hay nói thẳng. Thật ra lúc em cmt em viết thế cho vui chứ hông có ý dìm hàng, hay dạy dỗ gì bác ấy đâu :D

bác gì đấy có ảnh bị em chê đừng giận em nhá :D
    Cảm ơm bác. Đúng là ảnh xấu thật. Cơ mà tại vì em ít chụp và cũng tự mày mò là chính. Bác đã thương thì thương cho trót, phân tích nốt cho em về ánh sáng, màu sắc, bố cục của 2 tấm này nhé.

Quote Được gửi bởi jamesdo View Post
    ghê thật, đúng là cái gì cũng phải đi học mới được, không thì mắc lỗi mà chẳng bao giờ bit, giống như thể thao, mới nhìn ai cũng chơi như ai, mà người đi học nhìn người chơi tự phát là bit ngay, em cũng phải rút kinh nghiệm cái này mới được
    Cái tật em ngu lâu nên đi học cho chắc ăn, mất mấy chai tiền học phí + lens 18-105 em thấy sẽ có nhiều ảnh đẹp hơn là mua thêm hoặc nâng cấp lens. Đôi khi chỉ 1 câu nói của thầy cô bằng mình tự tìm hiểu cả năm trời.
    At the heart of mine

Quote Được gửi bởi Vuquynhsurg View Post
    Hehe, mình không để ý chuyện này, giờ bác nói mình mới biết, cám ơn bác nhiều. Còn ánh sáng và màu sắc bác cho ít lời nhận xét vì mình thấy nó chưa đẹp mà không biết tại sao?
    Bác cứ post thêm hình đi, nếu không thấy lỗi giống em thì em sẽ...khen ) trình còi như nhau cả mà. Vui và giao lưu là chính bác ạ!
    At the heart of mine

Quote Được gửi bởi prime View Post
    Cảm ơm bác. Đúng là ảnh xấu thật. Cơ mà tại vì em ít chụp và cũng tự mày mò là chính. Bác đã thương thì thương cho trót, phân tích nốt cho em về ánh sáng, màu sắc, bố cục của 2 tấm này nhé.
    trình em cũng kém nên chắc hông giúp được nhiều cho bác :( với lại em cũng không hay chụp loại ảnh này nên bố cục em chả bít nhận xét thế nào, em chỉ thấy là ảnh bác nhìn chả có bố cục gì rõ ràng hết :|, màu sắc thì em thấy màu nó nhợt nhạt, lại còn thâm thâm nữa chứ :|, ánh sáng thì em chỉ thấy ảnh bác tối thui, mà cơ bản là em không bít ý đồ bác là gì, background ảnh bác tối, em không bit có phải bác định chụp ảnh giống thế này không, hay là sao ạ

em góp thóc với! ảnh nóng hổi luôn, em vừa chụp chiều nay với em D50. các bác góp ý với ah.

chia tay hoàng hôn.
    Được sửa bởi phoxa lúc 03:35 AM ngày 19-05-2012

Trang 11 / 346 Đầu tiênĐầu tiên ... 9101112132161111 ... Cuối cùngCuối cùng