Trang 1 / 11 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 107

Chủ đề: OFFLINE - HUẾ - Tình yêu của tôi

OFFLINE - HUẾ - Tình yêu của tôi

Buổi offline tại Trà My hôm Chủ nhật tuần qua mặc dù có nhiều trở ngại như bị giam xe, trời mưa...nhưng đã thành công tốt đẹp, quan trọng hơn là gắn chặt tình đoàn kết của các anh, em trong nhóm DPG . Trên tình thần đó nhóm DPG sẽ tổ chức 1 buổi Offline tại Huế với chủ đề Huế - Tình yêu của tôi trong 2 ngày 1-2/9( Trong 2 ngày này có thể sẽ tham dự được Đêm Hoàng Cung ở Thành Nội, còn các ngày tổ chức khác đều ko vào ngày thứ 7 và CN ). Mong các bác có thể thu xếp để tham gia offline, vào thời gian tới nữa Huế sẽ vào mùa mưa, khó để chụp ảnh. Đ
    ây là ngày nghĩ lễ các bác có thể dẫn gấu mẹ, gấu con tham gia để các gấu biết vè nghệ thuật nhiếp ảnh và quan trọng hơn là dẫn điểm với gấu để sau này gấu có thể xuất ngân sách để sắm đố nghề. He he
    Các bác nào tham gia thì đăng ký để còn liên lạc Book phòng, chậm nhất đăng ký đến ngày 27/08/2007.
    Phương tỉện di chuyển : sẽ thuê xe nếu đi đông đủ, ko đi xe máy bắn phá cho tiện
    Ở tại nhà khách ( Dũng TK sẽ book phòng ).
    Bác nào có ý kiến thì comment nhé
    - Danh sách tham gia
    1. Dũng ( DuynguyenTK )
    2. Huy ( Huybank )
    3. Cường ( CuongOK )
    4..Anh Hải ( Baohoangvan )
    ............
    @ Anh Hải - Baohoangvan : dẫn vợ và con đi theo cho đông dzui anh.

Một số hình ảnh của Huế , em post ảnh của bác DunguyenTK

Được sửa bởi huybank lúc 11:14 AM ngày 23-08-2007

- Danh sách tham gia
    1. Dũng ( DuynguyenTK ) Em đăng ký dẫn Gấu theo.
    2. Huy ( Huybank )
    3. Cường ( CuongOK )
    ............
    @ Anh Hải: Anh đi xe 4x4 cho em ké với nhá! Em sẽ liên lạc lại với anh.
    To all: Em đã liên lạc nhưng nghe nói phòng KS ở Huế căng lắm vì 2/9, nhưng ngày mai em sẽ cố gắng dàn xếp rồi PM lại cho Huy.

- Danh sách tham gia
    1. Dũng ( DuynguyenTK ) Em đăng ký dẫn Gấu theo.
    2. Huy ( Huybank )
    3. Cường ( CuongOK )
    5. Myle............
    Ai còn Mẹ xin đừng làm Mẹ khóc
    Đừng để buồn lên mắt Mẹ nghe không .

Về cố đô thưởng thức “Đêm hoàng cung”

Lung linh với hàng ngàn đèn lồng đỏ thắp sáng các lối vào hoàng cung, ngựa xe, mũ lộng rực rỡ sắc màu tạo nên một đêm hoàng cung như trong mơ. Du khách sẽ được sống trở lại các buổi thiết triều hay các chương trình vũ khúc cung đình hoành tráng. Bạn có thể nhập vai các vị quan tướng hay các bậc vua chúa cũng như các bà hoàng nổi tiếng một thời, dạo bước hoàng cung trên những cỗ xe lộng lẫy sắc màu hay tức cảnh sinh thơ cùng những hồ sen phủ một màu đỏ hồng huyền diệu.
    Bước vào khuôn viên Đại Nội, bạn sẽ bất ngờ thú vị với hình ảnh 16 lá cờ tứ phương, sự rực rỡ của bộ tứ linh khổng lồ ở Điện Thái Hòa, hàng loạt những bản thư pháp thơ tuyệt vời của các nhà thơ cung đình và những bộ sưu tập cổ vật hết sức độc đáo từ đời sống sinh hoạt của chốn cung đình xưa. Diễn ra hàng đêm từ 19g đến 21g30 các ngày 30, mùng 1, 15 Âm lịch mỗi tháng, tại Điện Thái Hòa, chương trình nghệ thuật cung đình, vũ khúc cung đình trình diễn hết sức đặc sắc và cuốn hút, đặc biệt là hoạt cảnh “chuẩn bị thiết triều”, sẽ làm du khách mãi nhớ về đêm hoàng cung của Huế. Ở đây cũng không thiếu những trò chơi cung đình thời xưa như đố thơ, thả thơ hay đấu hổ…

Đến Huế cổ kính, bạn cũng đừng bỏ qua một đêm du thuyền trên sông Hương, thả đèn hoa đăng và xem trình diễn những điệu hò Huế. Tối đến thả bộ hay ngắm cảnh đêm bằng một vòng xích lô quanh Huế cũng là một thú vui rất riêng của Huế. Kinh thành còn nổi tiếng là đất của tinh hoa ẩm thực. Từ món ăn, cách chế biến, khẩu vị đều rất lạ và đặc sắc. Bạn đừng quên thử món bánh khoái, tô bún bò hay cuốn thịt nướng chấm tương, và cả những món chè Huế… Thích ăn tiệc cung đình, nhà hàng sẽ phục vụ bạn một bữa tiệc cung đình như thật với nem công chả phượng, đủ các sản vật cung đình, và đặc biệt thực khách ngồi ăn cũng phải ăn mặc như vua chúa, bên cạnh có cung nữ phục vụ không khác gì trong phim ảnh.

Theo www.hue.vnn.vn

Theo QB, Huy và các anh em DN nên đi Khuya T6, sáng sớm có mặt ở Huế (khoảng 4h sáng), di chuyển tiếp bằng xe ôm ra Đầm Truồi chụp cho nó sướng.
    Đầm Truồi, Ăn Sáng, suôi thuyền dọc sông Hương đến Thiên Mụ, Minh Mạng, vừa chụp ảnh vừa chụp Chai,...Vì mấy ngày này, đền đài, lăng tẩm đông lắm rất khó chụp, dành việc chụp đền đài Hoàng Cung {vào ban ngày} cho ngày 2/9 vì có rất đông áo dài và các buổi trình diễn khác. Dĩ nhiên, buổi tối là phải vào Đêm Hoàng Cung.
    Mình có lẽ cũng sẽ có mặt và cả con Mèo và vài anh em ở ngoài HN vào nữa. Sau đó, mình vào tiếp Đà Nẵng chụp mẫu, Hội An,...ngược ra luôn Hà Nội, Hà Giang, Sapa.
    Hy vọng sẽ họp mặt được với anh em.
    Nhờ bác nào dì zai cái băng gôn vnphoto đê, cho nó hoành tráng.keke

Vậy là chuyến Offline này lại có cả anh, em Sài Gòn và Hà Nội nữa. Hoành tráng quá. Chắc fải đổi Topic là Offline -3 miền - Huế, tình yêu của tôi
    @QB : có các chị em phụ nữ và các em nhỏ đi theo nên khó đi sớm đc anh ạ, nếu đi sớm nhất có thể là chiều thứ 6

Vậy càng tốt, nếu mình đi thì cũng thế. Mình sẽ sắp xếp chỗ ăn chơi cho mấy chị em phụ nữ và em bé. Còn bọn mình thì đi chụp, hehe.

Chào Quangbao lâu ngày........
    Ở tận xì Goòng mà biết nhiều phết !!!!!!!

Quote Được gửi bởi quangbao
    Vậy càng tốt, nếu mình đi thì cũng thế. Mình sẽ sắp xếp chỗ ăn chơi cho mấy chị em phụ nữ và em bé. Còn bọn mình thì đi chụp, hehe.
    Hay quá anh Bảo ơi! Chuyến này anh dẫn Gấu theo chắc sẽ vui đây! Anh nhớ rủ Apham, Trungnguyen và nhiều anh em khác anh nhé.
    Mong anh em miền Nam và miền Bắc từng ngày, từng giờ để chuyến giao lưu sáng tác đạt kết quả.

Ok, em đã book vé rồi các bác ơi. 8h sáng 30/8 sẽ có mặt tại Đà Nẵng. Hẹn các bác ở Cafe Trúc Lâm Viên nhé.
    "Huế Tình Yêu Của Tôi", má ơi nôn quá !!!

Trang 1 / 11 123 ... Cuối cùngCuối cùng