Trang 4 / 380 Đầu tiênĐầu tiên ... 234561454104 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 3800

Chủ đề: Góc ảnh Canon 135mm F2L

Quote Được gửi bởi Tran Kieu Anh View Post
    Ôi bác ơi bác cũng chơi chọi hả bác, giờ còn mang đi đánh ko bác. Em ở trong này ko có ai mà chơi cùng nhìn con chọi của bác nhớ ngày xưa ở ngoài kia quá. Thấy bảo luật mới bây giờ ko cho xóc xoáy đập cho lồng nữa mà đánh đến ngửa bụng thì thôi hả bác?
    Mà hình như bác nuôi chung trong bể chứ ko phải trong chai cách ly à, thế làm sao máu được nhỉ?
    Em cũng nhớ hồi bé nên mua mấy em về nuôi thôi chứ em không nuôi để đem đá cá, cá cũng là chọi Thái nuôi cảnh chứ không phải cá chọi đánh xóc đập như ngày trước của Nghi Tàm bác ạ. Lúc đầu bể có 1 tấm kính ngăn nhưng chụp 1 lúc thấy mẫu diễn cứng quá thế là bỏ kính ngăn cách để mẫu diến được tự nhiên hơn. Sau khi bỏ kính thì mẫu diễn hăng hẳn lên, thỉnh thoảng em phải can nhưng sau buổi hôm đó thì xiêm y tơi tả. Lại sắp tới mùa rồi, năm nay chắc em lại đi tuyển mấy mẫu về chụp tiếp. Mà em thấy HN toàn nhập cá chọi Thái từ trong đó ra mà, bác ra hàng cá tuyển 2 mẫu hôm nào rảnh lôi ra chụp cho vui. (Gợi ý là tuyển cả mẫu trống và mái cho thể loại tình cảm lãng mạn nữa còn tuyển 2 trống chỉ có action thôi

Quote Được gửi bởi hotayxanh View Post
    Bạn chèn texture xong thì bạn nhấn E , chọn Opacity hợp lý để tẩy những vùng thừa là ok mà . Cái này tớ dùng Texture tuyết + Plugin Vanderlee để đổ tuyết
    Up tiếp cho 135Lkr.com/6176/6257674206_bab07ed77f_z.jpg[/IMG]
    Thank bác, tuy nhiên em làm như bác bảo thì do 2 tone màu của background và texture lệch nhau, sau khi tẩy những chỗ thừa thì nhìn bị lộ do có khác biệt tone nhiều quá, làm sao bi giờ bác

Quote Được gửi bởi honzaplz View Post
    Hotayxanh hình như rất thích "phía dưới" :D.

Vui 1 tí, mừng em có "nhà mới", ảnh đẹp lắm.
    He he "chân" dung mà anh )

Quote Được gửi bởi trinh12345 View Post
    Thank bác, tuy nhiên em làm như bác bảo thì do 2 tone màu của background và texture lệch nhau, sau khi tẩy những chỗ thừa thì nhìn bị lộ do có khác biệt tone nhiều quá, làm sao bi giờ bác
    Cái này cũng do bạn blend màu và chọn Texture cho phù hợp nữa, bạn cũng cần tẩy đi những phần ko ưng ý với cọ mềm và opacity thấp thôi cho nó mềm mại , đừng có bem cả 100% mà tẩy . Theo cá nhân mình nghĩ với những ảnh định chèn tuyết vào thì nên blend màu hơi lạnh lạnh ngả xanh 1 chút sau đó hãy chèn , ko thể để ảnh "quá nóng" mà đổ tuyết đc nó sẽ thành vô lý
    Gửi bạn vài texture tuyết mà mình hay dùng : http://www.mediafire.com/?qrcj7u2vj1a42ro

Up tiếp cho 135L nào

[QUOTE=LeaWS;2201332]135/2L này thì ảnh em chụp chân dung bằng em này nhiều lắm, lens này em ưng ý nhất.

Nói chung em dùng qua nhiều lens rồi từ 85/1.8, 50/1.4, 70-200/4L, 70-200/2.8L, 70-200/2.8LIS, 24-70/2.8L, 24-105/4L,v.v... Thì đây là con lens em ưng ý nhất khi chụp chân dung. Độ lên màu rất trong và bóng,AF quá ngon, độ nét thì từ tâm ra đến rìa.

Trước em cũng lăn tăn 85/1.2L, không phủ nhận khẩu 1.2 quá đã nhưng em nó AF em nó chậm chạp và độ nét rìa ảnh giảm khá rõ so với trung tâm nên đến nay vẫn trung thành với 135L. Còn lúc chụp thể loại khác thì em dùng lens khác rồi, em nó chỉ duy nhất cho chân dung thôi.

Hai tấm này màu da lên rất đẹp bác ! TFS !
    Thích nhất ở 135L là thể hiện được màu da trắng hồng đặc trưng như vậy...

Các bác sử dụng 135L chụp chân dung đẹp quá, em "đổi gió" dùng 135L chụp phong cảnh tí

Sunset at Gành Son của benkhang, trên Flickr

Quote Được gửi bởi nguyeth View Post
    Hai tấm này màu da lên rất đẹp bác ! TFS !
    Thích nhất ở 135L là thể hiện được màu da trắng hồng đặc trưng như vậy...
    Màu đó là màu PTS mà bác Màu ở pic 1 post #33 của bác Hotayxanh mới là màu gần chuẩn ảnh gốc

@benkhang: 135L mà chụp phong cảnh ...vất vả nhỉ ???
    Góp ảnh với topic...

7D + 135L

Quote Được gửi bởi hungdt2 View Post
    Màu đó là màu PTS mà bác Màu ở pic 1 post #33 của bác Hotayxanh mới là màu gần chuẩn ảnh gốc
    Đúng là màu đã PS , nhưng theo kinh nghiệm ít ỏi của e ...thì phần lớn ảnh chụp từ 135L dể dàng thể hiện được màu da như vậy , so với các lens khác ? các bác đã chụp qua nhiều lens xin cho chút ý kiến ???

5D + 135L

Quote Được gửi bởi hotayxanh View Post
    He he "chân" dung mà anh )

Cái này cũng do bạn blend màu và chọn Texture cho phù hợp nữa, bạn cũng cần tẩy đi những phần ko ưng ý với cọ mềm và opacity thấp thôi cho nó mềm mại , đừng có bem cả 100% mà tẩy . Theo cá nhân mình nghĩ với những ảnh định chèn tuyết vào thì nên blend màu hơi lạnh lạnh ngả xanh 1 chút sau đó hãy chèn , ko thể để ảnh "quá nóng" mà đổ tuyết đc nó sẽ thành vô lý
    Gửi bạn vài texture tuyết mà mình hay dùng : http://www.mediafire.com/?qrcj7u2vj1a42ro

Up tiếp cho 135L nào
    Haha, thank bác tuyệt quá!!!
    Kiểu này em lại phải tìm hiểu blend màu thôi, thấy mọi người nói nhiều mà cứ ngại chưa tìm hiểu. Ko bít có khó ko ta

Trang 4 / 380 Đầu tiênĐầu tiên ... 234561454104 ... Cuối cùngCuối cùng